Help Hỏi: lỗi url có dấu tinh te xentag

lacluoc

Corporal
Được Like
71
Mình dùng tinhte xentag bản mới nhất 3.3 nhưng bị lỗi url tags, ví dụ mình đặt tags từ khóa: diễn viên thì url sẽ bị lỗi thành din-vien hoặc từ giới thiệu thì url bị lỗi thành gioi-thiu. mong các bạn chỉ giúp. web của mình là http://abvtv.net

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
Nó cố ý để dấu đó bác vì nếu bác ko để dấu trong tag có vấn đề này phát sinh
VD tag url từ khóa domain.com/tags/coi+quan sẽ bao gồm từ khóa "coi quán" và "cởi quần" - "choi di" & "chơi đĩ" & "chọi đi"
Bác thấy nguy hiểm ko :D , trong khi url có dấu vẫn dc google đánh giá ngang không dâu bt nhé.

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Cũng chưa chắc là cố ý. Ta không dùng tinhte xentag, chỉ xài có mỗi link thân thiện, thế mà cũng bị tình trạng y như là chủ thớt.

lacluoc

Corporal
Được Like
71
Nó cố ý để dấu đó bác vì nếu bác ko để dấu trong tag có vấn đề này phát sinh
VD tag url từ khóa domain.com/tags/coi+quan sẽ bao gồm từ khóa "coi quán" và "cởi quần" - "choi di" & "chơi đĩ" & "chọi đi"
Bác thấy nguy hiểm ko :D , trong khi url có dấu vẫn dc google đánh giá ngang không dâu bt nhé.
không phải là để dấu mà là nó sai lỗi chính tả bạn à, ví dụ diễn viên thì url sẽ bị lỗi thành din-vien

NDK

MasterSergeant
Được Like
742
Tag của Xenforo 1.5 hình như chưa có hỗ trợ cho tiếng Việt. Thành ra các tag có dấu đều bị hụt chữ.
Chả bít tác giả có thêm thắt hỗ trợ tiếng Việt được k nữa :(

• Like
Reactions: THB

Top Bottom