Help Làm sao để webmail không bị đưa vào hộp thư spam

tuna

Sergeant
Được Like
276
Mình có sử dụng webmail của host để làm hộp thư hỗ trợ của diễn đàn, nhưng khi gửi thư vào gmail đều bị đưa vào tài khoản spam, có bác nào có cách khắc phục cho vấn đề này đưa nó ra hộp thư chính không ạ, mong chỉ giáo :)

• Like
Reactions: THB

pdinh97qng

MasterCorporal
Được Like
218
Có nhiều nguyên nhân dẫn đến email bị cho vài mục spam (địa chỉ IP, email chưa link bị cho vào danh sách đen, email chứ từ hoặc cụm từ bị cho là spam). Lí do thường gặp nhất là địa chỉ IP (IP không phải mình bạn xài, mà thường là xài chung với các host khác, có xài riêng vps hay dedi thì cũng xài lại) tỉ lệ IP bị đưa vào danh sách đen là rất lớn. Có thể tạm thời sửa bằng cách sử dụng PREMIUM SMTP

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,932
cái này thì chung số phận thôi. vì 1 IP ( share host) nên nhiều người dùng gg nó cho spam. Mặc dù đã báo là " tao ko phải spam". hiii.
Còn nhiều trường hợp ko cho nhận email luôn.
Vì thế ae nên mua 1 Gmail thương hiệu, ( hoặc email thương hiệu) vd như: [email protected], [email protected] khoảng 3-5$/mail mà dùng cho ok nhé.

tuna

Sergeant
Được Like
276
cái này thì chung số phận thôi. vì 1 IP ( share host) nên nhiều người dùng gg nó cho spam. Mặc dù đã báo là " tao ko phải spam". hiii.
Còn nhiều trường hợp ko cho nhận email luôn.
Vì thế ae nên mua 1 Gmail thương hiệu, ( hoặc email thương hiệu) vd như: [email protected], [email protected] khoảng 3-5$/mail mà dùng cho ok nhé.
bên bác có bán cái này ko ạ :) em đang cần mail cho hòm thư hỗ trợ và quảng cáo :)

tuna

Sergeant
Được Like
276
https://gsuite.google.com/
Em nó đó, cũng không rẻ đâu :(
Còn cái này là sao bác :V có phải là nó ko :V

2-tek

MasterCorporal
Được Like
278
Dùng YanDex, hoac Zohoo, hoặc các dịch vụ SMTP đi, các bạn hiểu nguyên lý hoạt động check mail của google là nó dựa vào xác thực cấu hình SPF và DKIM, và IP, nếu bạn chơi server mail thì ít ra bạn phải có tầm 4 IP Dadicate trở lên!

Chốt bạn nên xài dịch vụ SMTP đi, rẻ tiện, còn ý dịnh free thì xài gmail đi là oke! Còn muốn free mà xịn thì không có đâu, đừng có tiền ít mà đòi hít lờ thơm! smoking~~

tuna

Sergeant
Được Like
276
Dùng YanDex, hoac Zohoo, hoặc các dịch vụ SMTP đi, các bạn hiểu nguyên lý hoạt động check mail của google là nó dựa vào xác thực cấu hình SPF và DKIM, và IP, nếu bạn chơi server mail thì ít ra bạn phải có tầm 4 IP Dadicate trở lên!

Chốt bạn nên xài dịch vụ SMTP đi, rẻ tiện, còn ý dịnh free thì xài gmail đi là oke! Còn muốn free mà xịn thì không có đâu, đừng có tiền ít mà đòi hít lờ thơm! smoking~~
mình có cài thử smtp gmail theo hướng dẫn trên thachpham nhưng vẫn tèo, gửi nó vẫn nằm trong hộp spam, đành xài tạm gmail vậy :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom