Help Set mod cho một box

Vin696

Gefreiter
Được Like
48
Cái vụ permission bên xen này mình vọc hoài vẫn chưa thông, lên đây hỏi cho lẹ, nhờ mọii người giúp 1 việc 'đơn giản'
Làm sao để set 1 thành viên làm mod cho một box nào đó và chỉ box đó thôi. Mình set rồi nhưng kiểm tra thì họ có thêm cả quyền ở box khác.

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,932
bạn vào acp nhé..

Vin696

Gefreiter
Được Like
48
^ Cái đó là mần qua rồi, chỉ là làm sao để set đúng người đúng box thôi. Ko hiểu làm sai chỗ nào nữa, mà set xong, nick đó có cả quyền ở box khác =(

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,932
đây thì sao?

minhdat

Corporal
Được Like
94
Có quyền ở box khác là do bạn phân quyền ở group permission rồi, bỏ chọn ở đó đi rồi vô node phân quyền

Vin696

Gefreiter
Được Like
48
Có quyền ở box khác là do bạn phân quyền ở group permission rồi, bỏ chọn ở đó đi rồi vô node phân quyền
Có lẽ lỗi phát sinh do mình add luôn nick đó vào Mod Group. Thực sự là cái Group "moderator" này khiến mình bối rối, nó có quyền tương đương super mod, hay đó chính là super mod?

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,932
hii.
supermod là bạn set toàn quyền. nghĩa là bạn đánh cái nick vào rồi set mod. còn md thì bạn chọn cho nó ở 1 box cụ thể thôi.
vd: trong acp chỗ set mod.
bạn đánh nick A set là ra smod.
bạn chọn 1 box đánh nick A vào thì nó là mod.
à nhìn hình nhé. chọn ở trên là smod, chọn ở dưới là mod. hiểu vậy cho nhanh. hii

Vin696

Gefreiter
Được Like
48
Tx, vậy cái Group "Modertator" nó có ý nghĩa gì? Mình khá bối rối giữa 2 cái này. Vậy thì có gì khác biệt giữa add 1 nick vào Mod Grup và Set mod cho 1 box nào đó?
Group Moderator là super mod đúng ko?

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom