6 cách "chơi khăm" bạn bè bằng iPhone

PCO

FirstSergeant
Được Like
235
Chỉ cần hội đủ ba yếu tố sau là một người bạn của bạn có thể trở thành mục tiêu cho 6 trò chơi khăm dưới đây: có iPhone, đủ ngây thơ để bị lừa và đủ gần gũi để không ghét bạn sau khi bị chơi khăm

1. Gõ mãi không xong

Bạn chắc chắn nhớ dấu ba chấm nhấp nháy khi ai đó ở bên kia đang gõ tin nhắn cho bạn bằng iMessage. Hãy thử gửi cho một người bạn một bức ảnh động hình dấu ba chấm nhấp nháy ấy và để họ dài cổ chờ bạn gửi tin. Bạn có thể tải ảnh động dấu ba chấm nhấp nháy tại đây

Sau khi lưu ảnh vào máy, thay vì gõ tin nhắn, bạn hãy gửi bức ảnh này cho người ấy. Hãy lưu ý, bức ảnh chỉ vừa khít với khung hình và trông thật nhất khi gửi bằng iMessage. Các ứng dụng khác như Facebook Messenger, ảnh sẽ to hơn và trông như bạn đang gửi một bức hình mãi không tải được.

2. Vỡ màn hình

Trò đùa này không bao giờ lỗi thời. Chỉ cần tải một hình ảnh mặt điện thoại vỡ nát vào máy của bạn bè và sau đó đặt bức ảnh này lên làm màn hình khóa rồi chờ đợi “tiếng hét thất thanh” của người bạn đó ngay khi cầm máy

3. Trò đổi thông tin liên lạc kiểu cổ điển

Trò này sẽ hơi mất thời gian một chút nhưng kết quả thì vô cùng thú vị. Bạn có thể đổi tên mình trong danh bạ của người bạn đó thành “Bố” hay “Mẹ” hay thậm chí cả “Gấu” để xem những tin nhắn sến sẩm của người đó gửi cho mình mà cứ ngỡ là đang gửi cho bạn gái, hoặc nắn gân người bạn đó bằng những tin nhắn nghiêm trọng từ “bố” hoặc “mẹ”.

4. Màn hình đông cứng

Trò này cũng khá cũ nhưng vẫn rất hiệu quả. Bạn cần chụp lại màn hình máy của người bạn đó, đẩy tất cả logo ứng dụng vào trang thứ hai trên màn hình sau đó đặt hình ảnh chụp màn hình vừa nãy lên làm hình nền mới của máy. Bạn của bạn sẽ tức điên lên vì liên tục bấm vào màn hình mà không thấy máy phản hồi.
5. Đảo ngược màu

Vào Settings > General > Accessibility (Cài đặt > Cài đặt chung > Trợ năng) bật chức năng Invert Colors (Đảo ngược màu). Tất cả màu sắc của chiếc iPhone sẽ bị đảo ngược và bạn của bạn sẽ nghĩ rằng card màn hình bị hỏng. Người bạn này sẽ sốt sắng hỏi han mọi người về tình hình chiếc điện thoại và có thể còn quyết định đem nó đi sửa.

6. Nghịch ngợm với chức năng tự sửa lỗi

Sử dụng chức năng sửa lỗi tự động trên bàn phím để nghịch ngợm bạn bè cũng là một trò đùa vui và vô hại. Bạn có thể sửa một tự nào đó bạn cho rằng bạn mình hay dùng thành một cụm từ vui nhộn.

Cách làm như sau:

Vào phần Settings > General > Keyboard > Shortcuts

Bấm vào hình dấu + để thêm ký tự

Tại phần Shortcut, gõ 1 từ mà bạn cho rằng bạn mình hay sử dụng

Trong phần Phrase, gõ cụm tự mà bạn muốn tự động thay thế từ ban đầu.

Ví dụ mỗi lần bạn của bạn gõ từ em, máy sẽ tự động sửa thành cụm từ “hãy đánh tôi bằng một quả chuối”.

Nguồn: Itcnews

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát