Help Cần giúp đỡ sữa tên link

lenamem1

Gefreiter
Được Like
21
Mình mới chuyển qua làm diễn đàn mã nguồn Xenforo này. Trước mình dùng wordpress thì toàn kéo thả rồi chỉnh sữa có sẵn nên qua này code chưa quen lắm. Mình có một vài vấn đề nhờ sự giúp đỡ của ae trên diễn đàn 1 chút.
1. (@Lê Tí đã giúp mình phần này)
Tên ở link đến diễn đàn. Nếu là link đến 1 category thì nó có dạng như này "http://localhost/s/#tin-tuc.1" Cái này thì làm sao để bỏ dấu "#" kia. Mình thử một số website khác thì k có cái dấu "#" này. Bên cạnh đó cái số sau cùng đánh dấu thứ tự "1". Có cách nào để loại bỏ số này không? Mình k thích cái số cho lắm.
P.s: Mình đi thử 1 số link của những diễn đàn lớn xài Xenforo thì vẫn thấy có số cuối nên chắc khó hoặc k đổi được. Nhưng ae nào biết chỉ mình thì mình cảm ơn nhiều.
2. (@CNTT01 đã giúp mình phần này)
Cái nút RSS và RSS Feed for này mình thật sự chưa hiểu rõ chức năng của nó để làm gì cả. Và Có cách nào để tắt nó và bỏ nó khỏi giao diện diễn đàn không?

P.s: Mình thấy khi click vào nó sẽ hiện ra trang như hình sau

Mình muốn chỉnh lại cái này theo như forum sinhvienit như hình dưới để người khác k có quyền truy cập file này. một số site khác cũng tương tự

3. (Mình đã làm được cái này rồi).
Như ảnh dưới thì mình thấy bên sinhvien IT làm cái thanh menu chạy dọc theo rất đẹp và mình rất thích. Bạn nào biết cách chỉnh thanh menu này giúp mình với.

Mấy câu hỏi trên của mình có thể là có trên mạng rồi cũng nên. Nên các bạn đọc qua nếu đã từng đọc qua thì có thể giúp mình cách search trên gg để mình làm hoặc tốt bụng cho mình xin đường dẫn. Mình rất biết ơn. Nhưng câu nào nếu mình làm được mình sẽ edit lại + đường dẫn làm cho bạn khác. Rất cảm ơn các bạn đã đọc và giúp đỡ mình.

Đính kèm

16.6 KB · Lượt xem: 9
    9 KB · Lượt xem: 10
Sửa lần cuối:

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
mất hình hết rồi bạn ơi

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
RSS Feed Bạn có thể loại bỏ các biểu tượng nhưng điều đó sẽ không vô hiệu hóa các nguồn cấp dữ liệu.
Chèn thử đoạn mã này vô Extra.css xem sao :
Mã:
.nodeControls .node, .footerLinks a.globalFeed {display: none;}

lenamem1

Gefreiter
Được Like
21
RSS Feed Bạn có thể loại bỏ các biểu tượng nhưng điều đó sẽ không vô hiệu hóa các nguồn cấp dữ liệu.
Chèn thử đoạn mã này vô Extra.css xem sao :
Mã:
.nodeControls .node, .footerLinks a.globalFeed {display: none;}
Tks. Đã remove được theo cách trên.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ