Help Chỉnh XenPorta 2 (Portal) PRO

Taybac

Private
Được Like
1
Mình dùng XenPorta 2 (Portal) PRO trên Xenforo 2, muốn hỏi các bạn 1 chút về việc căn chỉnh giao diện của XenPorta: Làm sao để bài viết hiển thị trên XenPorta bắt buộc phải lấy 1 hình ảnh trong bài viết chính, và lấy cố định số lượng chữ trong bài viết chính, để khi đó các bài viết trên XenPorta sẽ gọn và căn chỉnh bằng nhau, không bị thò thụt cao thấp

hacobi1102

MasterCorporal
Được Like
166
Chọn ảnh bằng tay cho đẹp, giới hạn số chữ trong style properties nhé b
Demo chữ ký nhé

Taybac

Private
Được Like
1
Demo chữ ký nhé
Làm sao để nó hiển thị bằng nhau như trang của bạn vậy ? Mình giới hạn số chữ thì nó lại mất hình ảnh

hacobi1102

MasterCorporal
Được Like
166
Làm sao để nó hiển thị bằng nhau như trang của bạn vậy ? Mình giới hạn số chữ thì nó lại mất hình ảnh
Bạn phải tự chọn ảnh hiển thị ở bước Đưa bài ra trang chủ

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Bạn phải tự chọn ảnh hiển thị ở bước Đưa bài ra trang chủ
Demo chữ ký nhé
Mấy bác cho hỏi. Khi cài xenportal thì mặc định nó sẽ đưa ra trang portal nội dung. Giờ mình không muốn nó hiện ra mà tự thiết lập widget để hiển thị từng forum riêng. vậy có làm được ko? vì trong option của nó ko có chế độ 0 bài viết.

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
453
Mấy bác cho hỏi. Khi cài xenportal thì mặc định nó sẽ đưa ra trang portal nội dung. Giờ mình không muốn nó hiện ra mà tự thiết lập widget để hiển thị từng forum riêng. vậy có làm được ko? vì trong option của nó ko có chế độ 0 bài viết.
Mình chưa hiểu rõ ý của bạn lắm, khi thêm widget bạn phải chọn vị trí hiển thị của widget đó chứ, bạn có thể xem giao diện trang chủ bằng Xenporta ở chữ ký nhé!

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Mình chưa hiểu rõ ý của bạn lắm, khi thêm widget bạn phải chọn vị trí hiển thị của widget đó chứ, bạn có thể xem giao diện trang chủ bằng Xenporta ở chữ ký nhé!
Ý là mặc định khi cài xenportal nó có 1 trang như vậy. Có cách nào làm cho nó ko hiện bài ra đấy được ko? để mục đích là tạo widget cho ra trang portal đó. Đơn giản rằng không muốn nó có mặc định mà làm theo cách riêng. vì mặc định nó sẽ hiện 1 loạt bài viết cả forum luôn chứ không phân tách từng mục(nếu promo)
Ý tưởng: mục đích là muốn tạo 1 trang có từng phần riêng như dạng tin tức ấy. Tin thế giới, rồi mới đến tin thể thao,...

thahtrung06

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
453
Ý là mặc định khi cài xenportal nó có 1 trang như vậy. Có cách nào làm cho nó ko hiện bài ra đấy được ko? để mục đích là tạo widget cho ra trang portal đó. Đơn giản rằng không muốn nó có mặc định mà làm theo cách riêng. vì mặc định nó sẽ hiện 1 loạt bài viết cả forum luôn chứ không phân tách từng mục(nếu promo)
Ý tưởng: mục đích là muốn tạo 1 trang có từng phần riêng như dạng tin tức ấy. Tin thế giới, rồi mới đến tin thể thao,...
Mình nghĩ là phải thiết kế lại phần Category cho Xenporta, khi đó khi bạn promote và chọn chuyên mục nào, bài viết sẽ nằm ở chuyên mục đó. Hiện trên Xenporta, giao diện phần Category nó đơn giản quá.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom