Thủ Thuật Dung lượng trung bình của 1 Forum

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Site mình hoàn toàn không cho upload bất cứ thứ gì kể cả hình ảnh?
Demo : http://tuyhoaplus.com
Lúc trước thì mình để addon cache khoảng 1 tháng thì bị đội lên thêm khoảng 500MB. Sau đó mình quyết định bỏ luôn addon cache để tiết kiệm dung lượng và giảm chi phí hosting duy trì site.
Hiện tại site mình liên tục bị báo hết dung lượng (dù 1 năm trở lại đây mình không bổ sung thêm bất cứ addon gì).
Các bác cho hỏi dung lượng 4rum của các bác thường nằm ở khoảng bao nhiêu MB (và nằm ở thư mục nào nhiều nhất) : các site không cho upload file hay hình ảnh nhé, vì site cho upload thì không thể tính được rồi?
Các bác kiểm dưới hình xem mình có thư mục nào dung lương bị đội lên cần kiểm tra không? Và bây giờ mình cần phải làm gì để dọn dẹp và giảm bớt dung lượng site nhỉ?
P/s: Cảm ơn các bác đã đọc topic!
@THB

Sửa lần cuối:

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Diễn đàn như này thì file back up nặng >400mb, giải nén ra cỡ khoảng 3.3gb !!!!!
Ảnh up host ngoài, add-on ko nhiều, chủ yếu dùng code

• Like
Reactions: THB

secpol

MasterCorporal
Được Like
134
Xin lỗi các bạn nói bậy tý. Dcm cái thằng Mắt Bão!!!! Tao cạch cái mặt mày đến già luôn. Mình từng bỏ luôn cái vps ở Mắt Bão vừa khi gia hạn thêm 6 tháng.

Chủ thớt nên kiếm cáo vps kvm mà dùng cho lành. Hiện nay mình đang dùng vps kvm và thấy rất hài lòng với chất lượng của nhà cung cấp.

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
@secpol cứ bình tỉnh. có gì cứ thông báo cho bên đó giải quyết là ok hết. hii

secpol

MasterCorporal
Được Like
134
@THB cũng chả còn có cơ hội report nữa là bởi vì mình đã out ở đó hơn 18 tháng rồi ah :))

• Like

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Mắt Bão và tenten support cực tốt mảng domain, méo hiểu sao mảng máy chủ lại như sh*t :D trước này chưa từng xài của 2 bên đó cái hosting nào cả , giờ thấy ai cũng la làng hết =))

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Mắt Bão và tenten support cực tốt mảng domain, méo hiểu sao mảng máy chủ lại như sh*t :D trước này chưa từng xài của 2 bên đó cái hosting nào cả , giờ thấy ai cũng la làng hết =))
nhiều quá ko sp kịp. hệ thống quá tải.
PA cũng vậy mà. Mấy ông lớn dư khách hàng. Với họ ưu tiên các khách hàng lớn. trong cùng thời gian thì khách hàng lớn sẽ đc ưu tiên rồi. hii

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Mình vừa giải quyêt xong vụ dung lượng rồi.
Cách giải quyết là bỏ tiên mua thêm dung lượng
doh~~

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian