Help Hiện nick thành viên trong danh sách members online

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205

Hiện tại khi mình login bằng nick admin thì mình thấy được các nick bị banned (nói chung 01 ngày ban khá nhiều)
Nhưng login bằng thành viên thì không nhìn thấy được các thành viên bị banned (trong member online + status)
Mình thử tìm trong phân quyền group nhưng mò mãi không thấy chỗ nào
Có bác nào biết chỉnh ở đâu không ạ?

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
ý bác là để thành viên thấy các thành viên bị ban nick đúng ko nhỉ?

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Đúng rồi bác @THB
Mấy thằng bị gạch ngang là bị banned đó. Nhưng chỉ có ADMIN mới thấy được. Mình muốn để công khai cho tất cả mọi thành viên đều thấy (để rung cây nhát khỉ đấy bác: thằng nào có ý định ý tưởng quậy thì bỏ luôn đi)

• Like

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Bài này chôn lâu quá mà không thấy bác nào biết?
Bác nào biết có thể hướng dẫn dùm 1 chút không ạ: bất kể thành viên hay khách đều nhìn thấy được nick bị banned ạ?

• Like

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
Bài này chôn lâu quá mà không thấy bác nào biết?
Bác nào biết có thể hướng dẫn dùm 1 chút không ạ: bất kể thành viên hay khách đều nhìn thấy được nick bị banned ạ?
bác nhìn thấy là do nó lưu cache, và bác để thời gian lưu cache lâu nên trông nó khủng có nhiều thanh viên online thôi. ngay khi bác ban một thành viên là thành viên đó bị logout ngay và nhận được thông báo bạn đã bị ăn hành. Vậy nên thành viên khác không nhìn đc là bình thường, chẳng cần code keo gì cho nó mệt

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
bác nhìn thấy là do nó lưu cache, và bác để thời gian lưu cache lâu nên trông nó khủng có nhiều thanh viên online thôi. ngay khi bác ban một thành viên là thành viên đó bị logout ngay và nhận được thông báo bạn đã bị ăn hành. Vậy nên thành viên khác không nhìn đc là bình thường, chẳng cần code keo gì cho nó mệt
Dạ cảm ơn bác đã chia sẽ.
Nhưng như vậy cũng hơi khó hiểu. Khi bị banned thì thành viên đó vẫn đăng nhập được (chỉ ko xem được nội dung, comment, tạo chủ đề,... Tùy theo rules mỗi 4r) vì vậy nick thành viên vẫn hiện ra trong mục đăng nhập chứ bác? (Cái này là kinh nghiệm e từng thấy ở 1 số diễn đàn khác: ko có cache)

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom