Help Hướng dẫn lỗi INTERNAL SERVER ERROR

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Mình bị lỗi này
Tự nhiên bị
Để 01 buổi thì sẽ tự hết
Mình có hỏi nhiều google thì đa phần đây là lỗi 500 là do 2 nguyên nhân:
1. chmod + htaccces
2. server

Nhưng mình chắc chắn là mỗi lần bị đều rất tự nhiên thường vào giờ cao điểm + trước thời điểm bị hoàn toàn không chọc ngoáy config gì cả (ví dụ đang ngồi viết bài, viết được 2,3 bài thì bị...) vấn đề này ảnh hưởng rất nhiều đên thành viên sử dụng web (lâu lâu mới có hứng đăng bài, vậy mà viết xong hết bấm "gửi" lại không đăng được chỉ muốn đập mẹ bàn phím)
Mình lên hệ với server thì nhận được trả lời như sau:

Mình không biết có cách nào refesh RAM không nhỉ, còn về dùng hết RAM thì cũng hơi lạ : mình không rõ là do lượng truy cập hay do lượng viết bài (kiểm tra chỉ có khoảng 20-30 người online + chẳng có bài viết mới nào đáng kể trong thời gian bị lỗi)

• Like
Reactions: THB

MacKen

Sergeant
Được Like
543
Lỗi 500 Internal Server xuất hiện có thể là do một số sự cố nào đó xuất hiện trên server trang web bạn truy cập. Chẳng hạn như có quá nhiều người truy cập cùng một lúc, file .htaccess bị lỗi,... hoặc server không thể xác định vấn đề chính xác là gì.

Khắc phục một số lỗi 500 Internal Server Error khác

Hầu hết nguyên nhân gây ra lỗi 500 Internal Server Error là do máy chủ. Dưới đây là một số lỗi cơ bản và cách khắc phục:

Lỗi sai quyền cho phép đối với file: Nguyên nhân gây ra lỗi 500 Internal Server Error có thể là do bạn thiết lập sai quyền cho phép các file hoặc thư mục trên máy chủ. Xem lỗi hiển thị trên URL và xác nhận lại quyền cho phép các file và thư mục.

Lỗi PHP Server Timed Out: Lỗi này thường xảy ra trên server Linux hoặc Unix chạy PHP. Nếu có một lỗi trên PHP lib/package và server không thể đọc được file PHP sẽ gây ra lỗi 500 Internal Server Error.

Trong một số trường hợp lỗi 500 xảy ra là do server quá tải, lượng truy cập quá nhiều không thể điều chỉnh được.

Lỗi file .htaccess: Nếu file .htaccess trên server của bạn bị lỗi hoặc chứa nhiều mã code lỗi sẽ gây ra lỗi 500 Internal Server Error. Để khắc phục lỗi 500, bạn nên đảm bảo rằng không có bất kỳ một lỗi nào trên file .htaccess.

Cách đơn giản nhất để xác minh nguyên nhân lỗi 500 Internal Server Error có phải là do file .htaccess hay không đó là xóa hoặc di chuyển file sau đó tiến hành tải lại hoặc refresh trang web một lần nữa. Nếu lỗi 500 không còn, nguyên nhân gây ra lỗi là do file .htaccess.

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
OMG.
thank bác cho 1 bài học hữu ích.
khá hay đấy.
Mình thì cũng ko có thời gian tìm hiểu mấy vụ này. nên khi lỗi 500,501,502... thì cứ alo cho kỹ thuật host họ tự xử ko à. hiii
Thank bác đã chia sẽ nhé.

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
OMG.
thank bác cho 1 bài học hữu ích.
khá hay đấy.
Mình thì cũng ko có thời gian tìm hiểu mấy vụ này. nên khi lỗi 500,501,502... thì cứ alo cho kỹ thuật host họ tự xử ko à. hiii
Thank bác đã chia sẽ nhé.
Mình send cho nó, nó nói RAM quá tải => tại web của mình
Đậu phộng
Mà mình có gọi giờ cao điểm vì giờ đó có nhiều người truy cập nhưng tối đa chỉ từ 20-30 người thôi (check bằng analytics)

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Mình send cho nó, nó nói RAM quá tải => tại web của mình
Đậu phộng
Mà mình có gọi giờ cao điểm vì giờ đó có nhiều người truy cập nhưng tối đa chỉ từ 20-30 người thôi (check bằng analytics)
câu này quen quá.
nhưng có thể do 1 trong những site dùng chung host bị hack hay gì đó nó cũng ảnh hưởng

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom