Kiếm tiền từ Youtube: Thật hay Ảo? Dễ hay khó?

nttruong

MasterCorporal
Được Like
614
Chào các bạn!

Thời gian vừa qua mình bệnh gần 3 tuần, trong khoảng thời gian đó mình lại vô tình mày mò và làm thử kiếm tiến từ youtube. Tuy đây là hình thức kiếm tiền trang mạng không phải là mới nhưng từ xưa đến nay mình chưa bao giờ thử hay làm bất cứ công việc gì từ kiếm tiền trên mạng. Do đó, sau thời gian làm thử, mình cảm thấy công việc cũng có tính khả thi và phù hợp với các anh em có thời gian rảnh rỗi, có đam mê, và hy vọng kiếm tiền từ website, blog, ... nói chung là kiếm tiền từ Internet. Tuy đạt được kết quả không cao và vẫn trong quá trình trãi nghiệm, cũng như làm thử thì kết quả cũng khá khả quan. Nên mình lập box này để anh em có thể cùng trãi nghiệm thử hoặc làm thử.

Mình rất mong box này sẽ được các bạn quan tâm! Và mình sẽ cố gắng chia sẽ kinh nghiệm thực tế nhất trong quá trình mình làm để các bạn có thể tiếp xúc nhanh nhất và mang lại kết quả khả quan nhất!

Kết quả mình đã trải nghiệm trong thời gian vừa qua:

Tuy nhiên, đối với một số bạn đã làm rồi và có kinh nghiệm về vấn đề này rồi thì có thể đóng góp ý kiến thêm tại đây để anh em cùng nhau học hỏi và có thể nâng được mức thu nhập của bản thân! Rất mong được mọi ý kiến đóng góp của anh em nhé!

Trân trọng

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
Thật ra nếu không tao ra được video mà có lượng người xem khủng thì phương thức kiếm tiền này không ăn thua
- Mình có 1 cái video có đến 220k lượt xem nhưng kiếm được có 3 usd nói chung là vật vã có khi cả năm ròng mới kiến được 100 usd

nttruong

MasterCorporal
Được Like
614
Thật ra nếu không tao ra được video mà có lượng người xem khủng thì phương thức kiếm tiền này không ăn thua
- Mình có 1 cái video có đến 220k lượt xem nhưng kiếm được có 3 usd nói chung là vật vã có khi cả năm ròng mới kiến được 100 usd
Theo thực trạng mình trãi nghiệm, thì ngoài cái lượng view ra, còn phải tính đến tuần suất hiển thị ads, và thời gian người xem phải trên 30s thì mới có hiệu quả được, Bên cạnh đó nên tham gia vào network chứ đừng vào ADS, nó tính tiền rất khó!

L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
Theo thực trạng mình trãi nghiệm, thì ngoài cái lượng view ra, còn phải tính đến tuần suất hiển thị ads, và thời gian người xem phải trên 30s thì mới có hiệu quả được, Bên cạnh đó nên tham gia vào network chứ đừng vào ADS, nó tính tiền rất khó!
thế từ khi làm tới giờ bác có rút tiền lần nào chưa và nó gởi tiền qua đâu
có người hổ trợ hỏi đáp trực tiếp khôg

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Bác @nttruong nói chuẩn đấy :D
Nếu bạn nào vào Network thì nên vào http://quizgroup.com/ . Bên Quiz Group khi kênh bị Die vẫn có thể lấy tiền, tuy nhiên điều kiện vào Quiz Group hơi khó nhằn :v

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Nếu bạn nào vào Network thì nên vào http://quizgroup.com/ . Bên Quiz Group khi kênh bị Die vẫn có thể lấy tiền, tuy nhiên điều kiện vào Quiz Group hơi khó nhằn :v
trong 30 ngày kiếm 1000 view + 10 subscriber , tự tạo 10 nick subscribe :D, view thì tăng view ảo cho 10 clip , mỗi clip view ảo lên tầm 200 là vừa =))

L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
trong 30 ngày kiếm 1000 view + 10 subscriber , tự tạo 10 nick subscribe :D, view thì tăng view ảo cho 10 clip , mỗi clip view ảo lên tầm 200 là vừa =))
lần đầu làm muốn tăng view mới khó chứ làm lâu rồi
khoản trên 2 tháng niếu có kinh nghiệm tăng view là chuyện nhỏ

• Like
Reactions: THB

Pham Lung Linh

Private
Được Like
17
Cái chính là nội dung thế nào để hút người coi :rolleyes:
Còn view ảo thì khó mà rút nổi tiền ( chỉ để tham gia group thì được ) :D

• Like

nttruong

MasterCorporal
Được Like
614
thế từ khi làm tới giờ bác có rút tiền lần nào chưa và nó gởi tiền qua đâu
có người hổ trợ hỏi đáp trực tiếp khôg
Hiện tại mình tham gia trãi nghiệm được 3 tuần, với 2 network mình tham gia thử đó là quizgroup và freedom. Tổng số tiền kiếm được là trên dưới 100$. Đang chờ đến ngày nó cập nhật và chuyển khoản. Theo tình hình mình có tham khảo với các anh em làm youtube partner thì kg có scam nên vẫn an tâm! Sẽ cập nhật khi có info nhé!

• Like

nttruong

MasterCorporal
Được Like
614
Tình hình là điều kiện đăng ký vào network này là 1k view + 10 subcrise trong 30 ngày. Cái này đối với mình tương đối dễ xử!
Còn với freedom thì cứ đăng ký là được nhé. Tuy nhiên mức lợi nhuận thì kg bằng và có 01 số cái mình thấy kg bằng quizgroup nên cuối cùng mình chọn quizgroup. các bạn có thể tham khảo trên google!

nttruong

MasterCorporal
Được Like
614
Theo kinh nghiệm thì dùng view ảo vào rất ok. Song sẽ có những cái chết đột tử trong thời gian gần nhất. Tốt nhất là kg nên dùng!

nttruong

MasterCorporal
Được Like
614
Cái chính là nội dung thế nào để hút người coi :rolleyes:
Còn view ảo thì khó mà rút nổi tiền ( chỉ để tham gia group thì được ) :D
Quan trọng là kinh nghiệm mình post video, mình chuyên reup chứ kg làm video. Do đó cứ đánh theo nhu cầu của người dùng mà đưa lên thôi + với 01 số thủ thuật nho nhỏ để lấy view về cho mình. Channel mình mỗi ngày ít nhất cũng được 8 - 15k/view!

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Quan trọng là kinh nghiệm mình post video, mình chuyên reup chứ kg làm video. Do đó cứ đánh theo nhu cầu của người dùng mà đưa lên thôi + với 01 số thủ thuật nho nhỏ để lấy view về cho mình. Channel mình mỗi ngày ít nhất cũng được 8 - 15k/view!
Bác @nttruong Có cái tools up trên vps nào không cho e xin phát nào :v

• Like

nttruong

MasterCorporal
Được Like
614
Youtube này mình chơi lâu rồi :D Die kênh chủ yếu do report chứ dùng cũng chả sao :D
Vẫn có nhiều nguyên nhân bạn ạ! Mình đang cố thống kê để phân tích! Và mình thấy thống kê gần nhất là dùng tool rất "có hại cho sức khỏe" :(

L

Lê Thanh Giảng

Khách VNXF
mọi người cho mình hỏi
mình lên mạng tìm thì chỉ thấy nó nói đăng kí trên youtube không mà vậy còn network là gì
niếu không có nó thì có thể rút tiền được không
và làm thủ thuật gì để rút tiền
mình còn non lắm mới đăng kí được ah chứ chưa biết gì nhiều

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
mọi người cho mình hỏi
mình lên mạng tìm thì chỉ thấy nó nói đăng kí trên youtube không mà vậy còn network là gì
niếu không có nó thì có thể rút tiền được không
và làm thủ thuật gì để rút tiền
mình còn non lắm mới đăng kí được ah chứ chưa biết gì nhiều
bữa nói tháng ko online đc mà sao thấy chăm chỉ online vậy ? ảo thế

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]