Lỗi không thể Login trên Mobile

nminhkhoi

Private
Được Like
10
Xin chào các anh em, sau thời gian em update lên 1.5.13 em phát hiện không thể login trên mobile được. Nhập đúng thông tin, ngay tức khắc refresh và logout tự động.
Hài nhất là tra log, server log vẫn không thấy báo có gì sai trái.
Đỉnh điểm của bug là: sẽ login được nếu như tick vào dấu "stay login"( Giữ Đăng nhập) clap~~clap~~clap~~drunk~~drunk~~

Không biết có anh em nào bị tượng tự trên site của mình không? Nếu có giải pháp cho em thỉnh giáo với!

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: THB

nghienvt

Gefreiter
Được Like
65
Nếu bạn có set cookie trong config.php thì thử xóa nó đi, rồi vào trình duyệt xóa cookie.

Không set cookie trong config.php thì vẫn lưu lại session trong cookie của trình duyệt, nhưng set cookie trong config.php thì tuy được nhiều cache cho xf_ hơn, nhưng sẽ sinh ra một mớ lỗi lộn xộn, theo mình thấy vậy. Nếu bạn bỏ set trong config.php mà vẫn không sửa được lỗi, thì reset memcached trên server (nếu đang dùng), nếu vẫn không được thì trả lại setting cookie trong config.php và tìm cách khác cũng không muộn.

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
Xin chào các anh em, sau thời gian em update lên 1.5.13 em phát hiện không thể login trên mobile được. Nhập đúng thông tin, ngay tức khắc refresh và logout tự động.
Hài nhất là tra log, server log vẫn không thấy báo có gì sai trái.
Đỉnh điểm của bug là: sẽ login được nếu như tick vào dấu "stay login"( Giữ Đăng nhập) clap~~clap~~clap~~drunk~~drunk~~

Không biết có anh em nào bị tượng tự trên site của mình không? Nếu có giải pháp cho em thỉnh giáo với!
lỗi này đã từng bị, thay style thì hết lỗi, thường xuất hiện lỗi này với style của uix

nghienvt

Gefreiter
Được Like
65
Mình có tìm ra cách này, nhưng không biết bạn có áp dụng được hay ko.

Khi login bằng mobile, mà redirect quay lại như chưa login (kể cả login vào Admin Control Panel), thì cho trình duyệt chuyển từ kiểu Mobile sang Desktop view. Nếu đã vào được, thì chuyển trở lại Mobile mode sẽ không bị lỗi chưa login nữa. Mình nghĩ cái này do cache của mobile mà ra...

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom