Nhắc nhở bạn nào đang ddos dawebz

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
- mà nếu có đi nữa thì có tự cao thì mới lên cao bạn phải hiểu cái đạo lý đó!
cái này do bạn nói thôi không ai nói đấy là đạo lý đâu bạn "biết người biết ta mới trăm trận trăm thắng" bạn cứ chỉ nhìn đời bằng một con mắt thì không bao giờ bạn khá được chứ đừng bàn tới việc người khác có khá hay không

- còn 1 khi bạn lập TOP này ra chả khác nào bạn van nó đừng phá bạn nữa, bạn cũng lớn rồi suy nghĩ quyết đoán, đừng hỡ chút là kêu ca rùm beng!
Khi nào mình nói (xin đừng em xin em lạy) thì mới là van nài nhé bạn "định nghĩa lại câu cú hộ mình" hở chút là kêu ca rùm beng -> mình đố bạn tìm được bất kì bài nào mình kêu ca DDOS ở cái VNXF này đấy bạn có đọc rõ comment mình nói không ? đây là lần đầu tiên

- Bạn phát biểu như thế thì coi như bạn quá ư là thất bại, bạn là 1 IT mà bạn còn nhận xét và phán như thế thì thật sự hỡi ôi, bạn không lấy đó làm 1 tiêu chí phấn đấu, mình nghĩ bạn chỉ làm được vài cái dự án nhỏ rẻ tiền, suốt cuộc đời bạn chẳng bao giờ khá lên được
đọc tới đây chắc bạn làm dự án toàn tiền tỷ nhỉ ?? hay tính bằng trăm triệu ???? , mình làm dự án nhỏ lẻ nhưng KHÔNG RẺ TIỀN NHƯ LỜI NÓI CỦA BẠN

Thất bại hay thành công không phải tay bạn gõ đầu bạn áp đặt suy nghĩ của bản thân sang cho mình .
Bạn chắc có suy nghĩ sâu xa lắm ??? khi đi phán xét 1 con người 1 đoạn đường đi bằng 1 vấn đề ??? "đầu bạn quá ngắn" xin lỗi khi phải nói điều đó
Mình là dân thiết kế nhưng không nhất thiết mình phải master trong lĩnh vực an ninh , mình chỉ cần đủ kiến thức bổ trợ cho những việc mình đang làm nếu như mình cảm thấy cần thiết hơn thì mình sẽ học nâng cao
Đừng nghĩ mình như một vị thần
À nhắc luôn cho bạn ngoài làm web mình còn ôm trọn là về làm nhạc và nhiều thứ khác nên mình cũng không thể nào chứa ALL kiến thức về công nghệ được
Thay vì bạn SOCK óc người khác thì góp ý hoặc đưa ra hướng giải quyết mình nghĩ hay hơn đó

Thấy chưa, bao thủ, nói như thế mà vẫn phát biểu ra được thì thật sự bạn nông cạn, thiển cận. . .

Mình chẳng nói mình như 1 vị thánh!

Thì cái bài viết này chứng tỏ bạn kêu ca rồi còn gì!

Mình không sâu xa, mình chỉ nhìn vào thực tế đang diễn ra, mình chẳng sock bạn, mà nếu co thì cũng góp phần cho bạn nổ lực hơn mà thôi!

Gọn lại cho bạn nhé: Đừng trẻ người non dạ, đứng cứ thấy người khác nói không ưa tai thì không tiếp thu. Bạn nên nhớ "Bảo Thủ Là bằng chứng rõ ràng nhất của sự ngu dốt", tất cả là do bạn khơi mào, từ đầu tới cuối, bạn chả hiểu những lời mình nói! Điềm tĩnh đi bạn! Có trãi qua, có trau dồi mới tiến cao hơn! Bạn nên vươn tới những dự án tính bằng $ chứ đừng bằng VND

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
:D vâng bạn là bầu trời ...
Chính bạn còn không hiểu rõ tiếng mẹ để mà đi dạy đời người khác :D vi diệu hãy để mọi người đọc từ đầu đến cuối xem mình bảo thủ cái gì ? và mình không tiếp nhận cái gì ? hay nói sai cái gì trong khi tôi chỉ muốn cho bạn mở mắt ra nhìn đời bằng cả 2 con mắt đi đừng nghĩ bản thân như thần thánh vậy
trích câu trên
đi phán xét 1 con người 1 đoạn đường đi bằng 1 vấn đề ??? "đầu bạn quá ngắn" xin lỗi khi phải nói điều đó

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
:D vâng bạn là bầu trời ...
Chính bạn còn không hiểu rõ tiếng mẹ để mà đi dạy đời người khác :D vi diệu hãy để mọi người đọc từ đầu đến cuối xem mình bảo thủ cái gì ? và mình không tiếp nhận cái gì ? hay nói sai cái gì trong khi tôi chỉ muốn cho bạn mở mắt ra nhìn đời bằng cả 2 con mắt đi đừng nghĩ bản thân như thần thánh vậy
trích câu trên
đi phán xét 1 con người 1 đoạn đường đi bằng 1 vấn đề ??? "đầu bạn quá ngắn" xin lỗi khi phải nói điều đó

Thôi, phát biểu thế là đủ rồi! Sky nữa hiểu luôn! =]]z Không biết đầu ai ngắn nữa! clap~~ => Đúng với câu trẻ người non dạ giggle~~ Yên tâm đi, Sky màu hồng! giggle~~

KenLilBoiz

Được Like
363
Cho phép mình được cười một cái nhếch mép

KenLilBoiz

Được Like
363
đấy là trong bụng bạn thôi đừng suy ra bụng mình làm gì ... nhếch mép tập 2, mình không nhỏ mọn giống bạn đâu mà

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
đấy là trong bụng bạn thôi đừng suy ra bụng mình làm gì ... nhếch mép tập 2, mình không nhỏ mọn giống bạn đâu mà

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến @KenLilBoiz hãy thể hiện đúng từ chuyên gia, và cưới nhếch mép đi bạn trẻ =]]z giggle~~

Sửa lần cuối:

KenLilBoiz

Được Like
363
:)) clone vào để phản bác à ... mình nói mình không chống được những vụ nhỏ chưa ???? lại tay nhanh hơn não
CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến -> cứ là chuyên gia dịch vụ trực tuyến là phải biết tất cả à ? không được chuyên gia một vài lĩnh vực nào đó à ? đầu với chả óc =)) chán chết đi được ... buồn cười thật

Đùa hack não thật =)))))))) đã là chuyên gia thì phải này phải kia =))) CHUYÊN GIA DỊCH VỤ TRỰC TUYẾN nó nhiều cái dịch vụ lắm và mình làm nhiều lĩnh vực khác lắm =))) giờ mới được thông não đã là CHUYÊN GIA không cần biết lĩnh vực gì thì cứ phải biết thật là vi diệu về AN NINH mạng mới được gọi là chuyên gia
Còn cứ nói đừng dơ c50 ra dọa =)) c50 sinh ra để làm cảnh cho có à bạn ??? còn mình chưa than vãn một câu nào ở đây đâu =))) định nghĩa giúp mình từ than vãn đi
khuyên thật lòng đấy ... cười đau cả ruột ...
KHI NÀO MÌNH THAN | ÔI SAO SUỐT NGÀY NÓ DDOS TÔI THẾ NÀY AI CỨU TÔI KHÔNG TÔI KHÔNG CHỊU ĐƯỢC RỒI , TÔI THẤY KHỔ QUÁ , CUỘC SỐNG SAO CHẮC TRỞ QUÁ HUHU =]]z thì là than vãn

Còn từ đầu tới cuối ai đọc cũng hiểu là TÔI đang TRANH LUẬN

Sửa lần cuối:

KenLilBoiz

Được Like
363
clone cái lỗi gì hả thím? đây là ý kiến bản thân của tôi về vấn đề này chứ chả phải clone cái mek gì ở đây nhé máu bạn chưa nên tới não a? Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến=> ít nhất cũng phải biết được nguy cơ từ các dịch vụ trực tuyến không biết thì nghỉ dẹp biết sau đó phải học phòng và chống chứ động tý là kêu là doạ?????? clgt kêu và dọa nó không giải quyết được vấn đề của bạn đâu. bạn càng kêu than người ta sẽ càng thấy được điểm ngu của bạn và rồi web của bạn được ăn hành từ chính cái lời kêu than và dọa nạt đó. ok còn máu bạn chưa nên tới não thì uống thuốc hoặc trồng cây chuối di
:)) trong TOPIC này mình nói câu nào là không chống được các vụ nhỏ hay chưa ?
giờ mình đang rảnh mình muốn hỏi bạn thế nào là KÊU THAN ? định nghĩa câu từ khi phát ngôn ra đi rồi nói chuyện
:)) bạn thấy từ đầu tới cuối mình với những người khác đang TRANH LUẬN không ? bạn hiểu thế nào là TRANH LUẬN không ?
Mình không biết mình giỏi hơn ai nhưng mình dám khẳng định MÌNH HƠN BẠN được chưa ? :v ... ngắn gọn cho nhanh : mình bị dị ứng kiểu phát ngôn mà không biết động não không tự chủ được những gì bản thân nói ra ....

KenLilBoiz

Được Like
363
Hơn bạn cái gì thì mình nói nhẹ luôn này =]z hơn ngay cái cách nói chuyện mình đã hơn bạn rồi =]]z ..

MÌNH NHẮC LẠI 2 thanh niên ở trên tay nhanh hơn não "ĐÂY LÀ TOPIC ĐẦU TIÊN MÌNH ĐĂNG VỀ DDOS" nó không phải kêu than hay van nài hiểu chứ ????? đây là topic NHẮC NHỞ tiêu đề ghi rõ rồi mà sao cứ cố tình tỏ ra chậm về ĐỌC HIỂU vậy trời
Dùng cái câu suốt ngày kêu than là bạn sai , sai hoàn toàn rồi đó =))

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
mấy bác hạ hỏa nào :), đừng làm mất hòa khí nhau chứ :)

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Hơn bạn cái gì thì mình nói nhẹ luôn này =]z hơn ngay cái cách nói chuyện mình đã hơn bạn rồi =]]z ..

MÌNH NHẮC LẠI 2 thanh niên ở trên tay nhanh hơn não "ĐÂY LÀ TOPIC ĐẦU TIÊN MÌNH ĐĂNG VỀ DDOS" nó không phải kêu than hay van nài hiểu chứ ????? đây là topic NHẮC NHỞ tiêu đề ghi rõ rồi mà sao cứ cố tình tỏ ra chậm về ĐỌC HIỂU vậy trời
Dùng cái câu suốt ngày kêu than là bạn sai , sai hoàn toàn rồi đó =))

Ráng đọc kỹ từng chữ dùm, thông não dùm cái!

Đúng là top đầu tiên, Nhắc nhở kiểu này thì khác nào đi van xin, thà đừng có Post, đừng có khơi mào, oke!

Người ta nói cho rồi cứ cãi bướng, lý sự cùn, nhắc nhở mang C50 ra khè, khè cái gì thế nhóc!

Mang tiếng dân IT, rồi đề cái tiêu đề đi đâu cũng Chuyên Gia, nghe ngứa cả đít, chuyên gia mà chỉ có bị ddos chút xiu lên vnxf post bài than vãn trong vỏ bọc là nhắc nhở.

Đã kém còn lu xu bu, không chịu lắng nghe tiếp thu, cứ hễ thấy trái tai là xồn xồn lên!

Bảo Clone, haha, người khác đọc cũng thấy ngứa đít đấy, không nhìn thấy IP với ngày reg acc khác nhau à, chẳng liên quan gì, bảo Clone, đúng là thanh niên ngáo đá 2016 giggle~~

Ngôn ngữ trẻ trâu không tả được, đậm chất LOL khi bị hack não, bí lối biện hộ, ngụy biện cho sự yếu kém, không sai với: Trẻ người non dạ!

Sáng mới vào daweb gì đó nhìn tởm vãi! IT Chuyên Gia kiểu gì thế, dùng bootstrap =]]z, Chuyên Gia mà không tự code cho mình riêng một hệ thống thuần php toàn bộ code được lấy từ nguồn share xong về chỉnh sữa lại, khá khen cho tính cần cù sưu tầm!, mới học tập tành làm biết được vài ba thứ xong lập cty rồi sướng à, đã là công ty, 1 dân IT Chuyên Gia thì phải cho ra 1 thằng IT!

Thà đừng có để Chuyên Gia này nọ thì không ai nói! Một khi là chuyên gia rồi thì ít nhiều cũng kinh qua rất nhiều thứ! => Chuyên Gia Zởm? clap~~ (https://www.facebook.com/KenLil) Toàn chuyên gia 1995 quản trị và kinh doanh là hiểu rồi ha! Yes~~ So Good!

Người ta nói nghe không lọt lỗ tai phản bác ngay mà trong khi gắn từ Chuyên Gia thì có ai tin không! W T F Chuyên với chẳng Gia, ráng học cho tốt rồi còn ra trường, đừng mơ mộng ảo với bớt đập đá đi, bớt Rank Elo đi, ngáo quá rồi đó!

Mình thì già rồi, mình không hơn ai hết, hết tuổi thanh niên rồi, có lẽ già quá nên cổ hủ và khó ưa chăng?:?

Sửa lần cuối:

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
mấy bác này, tranh luận chuyên môn ko thấy đâu? và toàn võ mồm.
Vì thế vn ko phát triển là phải? mấy năm trời đc 1 nguyễn hà đông, thì cũng ra nước ngoài.
tại sao vn ko kết hợp với nhau, như gg, alibaba, amazon...
Toàn ngồi nói tào lao. mình thấy phí thời gian cho nhau quá.
Mình có nói rồi, bất kể thành viên nào còn "chưởi" nhau mình ban nick hết nhé.
Nhiều lúc mình nghĩ cũng buồn thật. Kêu gọi quyên góp chung tay thì tất cả im re, như ko có ai thở, còn đấu võ mồm các bác giỏi quá, sao ko tập trung vào chuyên môn.
Tài nguyên vnxf trả tiền cũng tốn nhiều nhé mấy bác.
buồnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
Người ta nói 1 người vn với 1 người mỹ thì mình sẽ thắng. 10 người vn và 10 người mỹ thì 10 người mỹ sẽ thắng.facepalm~~whew~~

KenLilBoiz

Được Like
363
Ráng đọc kỹ từng chữ dùm, thông não dùm cái!

Đúng là top đầu tiên, Nhắc nhở kiểu này thì khác nào đi van xin, thà đừng có Post, đừng có khơi mào, oke!

Người ta nói cho rồi cứ cãi bướng, lý sự cùn, nhắc nhở mang C50 ra khè, khè cái gì thế nhóc!

Mang tiếng dân IT, rồi đề cái tiêu đề đi đâu cũng Chuyên Gia, nghe ngứa cả đít, chuyên gia mà chỉ có bị ddos chút xiu lên vnxf post bài than vãn trong vỏ bọc là nhắc nhở.

Đã kém còn lu xu bu, không chịu lắng nghe tiếp thu, cứ hễ thấy trái tai là xồn xồn lên!

Bảo Clone, haha, người khác đọc cũng thấy ngứa đít đấy, không nhìn thấy IP với ngày reg acc khác nhau à, chẳng liên quan gì, bảo Clone, đúng là thanh niên ngáo đá 2016 giggle~~

Ngôn ngữ trẻ trâu không tả được, đậm chất LOL khi bị hack não, bí lối biện hộ, ngụy biện cho sự yếu kém, không sai với: Trẻ người non dạ!

Sáng mới vào daweb gì đó nhìn tởm vãi! IT Chuyên Gia kiểu gì thế, dùng bootstrap =]]z, Chuyên Gia mà không tự code cho mình riêng một hệ thống thuần php toàn bộ code được lấy từ nguồn share xong về chỉnh sữa lại, khá khen cho tính cần cù sưu tầm!, mới học tập tành làm biết được vài ba thứ xong lập cty rồi sướng à, đã là công ty, 1 dân IT Chuyên Gia thì phải cho ra 1 thằng IT!

Thà đừng có để Chuyên Gia này nọ thì không ai nói! Một khi là chuyên gia rồi thì ít nhiều cũng kinh qua rất nhiều thứ! => Chuyên Gia Zởm? clap~~ (https://www.facebook.com/KenLil) Toàn chuyên gia 1995 quản trị và kinh doanh là hiểu rồi ha! Yes~~ So Good!

Người ta nói nghe không lọt lỗ tai phản bác ngay mà trong khi gắn từ Chuyên Gia thì có ai tin không! W T F Chuyên với chẳng Gia, ráng học cho tốt rồi còn ra trường, đừng mơ mộng ảo với bớt đập đá đi, bớt Rank Elo đi, ngáo quá rồi đó!

Mình thì già rồi, mình không hơn ai hết, hết tuổi thanh niên rồi, có lẽ già quá nên cổ hủ và khó ưa chăng?:?
Chốt này ... lại phải cười :)) ... già r càng nói càng ngu xl bạn không đủ tư cách ... bí bách trong cả cách tranh luận vác toàn thứ k liên quan vào để nói .. đầu óc thì một chữ NGU .. từ đầu tới cuối toàn anh bạn GIÀ áp đặt suy nghĩ của bản thân cho người khác ... ngay cái câu đập đá bớt đi là thấy não chỉ có một mẩu rồi .. bạn thấy mình chơi à ?????? Còn game ở đây thích thì chơi có được không ???? .. thanh niẻn già cay cú hêt văn r giờ lôi tuổi ra so sánh chán chết ... comment cuôi cùng với loại người như bạn

KenLilBoiz

Được Like
363
mấy bác này, tranh luận chuyên môn ko thấy đâu? và toàn võ mồm.
Vì thế vn ko phát triển là phải? mấy năm trời đc 1 nguyễn hà đông, thì cũng ra nước ngoài.
tại sao vn ko kết hợp với nhau, như gg, alibaba, amazon...
Toàn ngồi nói tào lao. mình thấy phí thời gian cho nhau quá.
Mình có nói rồi, bất kể thành viên nào còn "chưởi" nhau mình ban nick hết nhé.
Nhiều lúc mình nghĩ cũng buồn thật. Kêu gọi quyên góp chung tay thì tất cả im re, như ko có ai thở, còn đấu võ mồm các bác giỏi quá, sao ko tập trung vào chuyên môn.
Tài nguyên vnxf trả tiền cũng tốn nhiều nhé mấy bác.
buồnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
Người ta nói 1 người vn với 1 người mỹ thì mình sẽ thắng. 10 người vn và 10 người mỹ thì 10 người mỹ sẽ thắng.facepalm~~whew~~
em rất thích cách suy nghĩ của anh :))

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Haha duoc @THB lên tiếng phấn khích quá nhỉ, chuyên môn gì khi không lại post bài nhắc nhỡ, THB có doc hết comment ko, mình chỉ nói là cố gắng trau dồi thế thôi. Mà là chuyên gia thì cần gì phải hướng dẫn chuyên môn nữa THB

Không biết ai ngu và cay cú, haha ko sai mà chỉ biết chơi game thì lấy gì có kiến thức, lại còn bảo mình áp đạt suy nghĩ, bị ngáo đá à, có cái nào nói lên áp dat ko, chẳng lẽ khuyên trau dồi kiến thức mà là áp đặt a, càng cãi thì càng thể hiện nghèo trí tuệ rõ mồn một, lo đi học đi

Đáng le là ko nói nữa nhưng mà thấy cái chuyên gia nên check, y bài chuyên gia chém gió thảo nào bị người ta phá tí cay cú la làng

Bị nói nghe trái tai xồn xồn lên

Nao, lên giáp gai phản dame đi nào

• Like
Reactions: THB

namhbnam

MasterCorporal
Được Like
162
tốt nhất mod nên xóa hoặc closed topic đi.

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Mới không vào chưa được 24h đã thành 2 trang rồi. facepalm~~
@Cyentruk : Chuẩn tấu. Like cho bác! yn~~
Mà công nhận nễ tài kiên nhẫn của bác @KenLilBoiz thật đấy (:| . Có gì chia sẽ anh em bí quyết chịu đựng nhé rofl~~
Sếp @THB ai cũng dừng hết rồi, hết lễ rồi, phải về đi làm nữa chứ. Không sao đâu sếp (mà mình thấy ae trao đổi tí làm bài này tăng index ầm ầm cũng tốt cho site mà inlove~~ )

Sửa lần cuối:

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Mới không vào chưa được 24h đã thành 2 trang rồi.
Mà công nhận nễ tài kiên nhẫn của bác @KenLilBoiz thật đấy.
Sếp @THB ai cũng dừng hết rồi, hết lễ rồi, phải về đi làm nữa chứ. Không sao đâu sếp (mà mình thấy ae trao đổi tí làm bài này tăng index ầm ầm cũng tốt cho site mà inlove~~ )

haha chủ yếu là thế, chú em từ từ hãy chốt hạ, chốt sớm quá clap~~

• Like
Reactions: THB

KenLilBoiz

Được Like
363
NGU vẫn hoàn NGU
CHUYÊN GIA MÀ PHẢI HƯỚNG DẪN
lĩnh vực trên internet cực nhiều và cái chữ CHUYÊN GIA không phải gói gọn trong cái web (hình như có nói trước 2 3 cái comment rồi) nhưng sao ai kia vẫn NGU về đọc hiểu -> lôi tuổi tác ra so sánh -> nhìn vào một vấn đề để phê phán :v ... haizz
Giờ mình lại nói lại câu ở comment trang trước mình không biết mình hơn ai nhưng mình đang hơn ANH BẠN GIÀ , :)) cảm thấy hơn mình thể hiện đi ? chứ ngồi nói hay ai cũng nói được cao siêu cả :)) bạn ngồi thể hiện cả mình bạn cũng không giàu được đâu mà
Mình đào tạo mix nhạc -> làm nhạc -> marketing facebook -> thiết kế web -> SEO -> cày thuê T_T chắc kể vậy thôi chứ nhỉ ??? và mình chỉ chuyên làm những thứ gọi là DỊCH VỤ TRỰC TUYẾN T_T chưa ai phàn nàn hay cái gì vậy mình thích để cái chữ CHUYÊN GIA có được không ??? lĩnh vực mình làm không chỉ là thiết kế web T_T vậy mình chém gió ở đâu khi mình vẫn thu được tiền từ người dùng mà không bị nói một câu T_T
ĐỊNH NGHĨA câu cú của ANH BẠN GIÀ sao như suy nghĩ của một thằng thiểu năng lớp 1 vậy
Bạn khỏi cần điều tra ở cái VNXF này hầu hết ai cũng biết về mình rồi . Mình xăm trổ mà vẫn kí được hợp đồng vẫn có các SHOP thời trang mời mình làm cố vấn bạn à =]]z. THỜI BUỔI NÀO RỒI mà còn đi nhìn cái độ tuổi với bề ngoài đánh giá một con người ... bạn có thể hơn tôi vài tuổi nhưng đầu óc của bạn lại chăm hơn tôi vài năm :))
Mới không vào chưa được 24h đã thành 2 trang rồi. facepalm~~
@Cyentruk : Chuẩn tấu. Like cho bác! yn~~
Mà công nhận nễ tài kiên nhẫn của bác @KenLilBoiz thật đấy (:| . Có gì chia sẽ anh em bí quyết chịu đựng nhé rofl~~
bí quyết gì đâu bác tại người ta thích lầy em lầy cùng thôi mà :v .. những người NGU về đọc hiểu thì mình lại càng phải nói thật nhiều cho người ta hiểu bác à ...
VÌ càng nói dai thì người NGU luôn nói dại :)) rồi dần dần thành đi ra khỏi chủ đề -> rồi một hôm nào đó đọc lại người NGU sẽ tự ngẫm =]]z
THÂM THÚY QUÁ KAKA

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát