Nhắc nhở bạn nào đang ddos dawebz

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
chú em từ từ hãy chốt hạ, chốt sớm quá clap~~
Sếp @THB đã cảnh cáo trong page 3. Mình không muốn bác @2-tek bị khuyến mãi cái dấu "banned" vào cái mặt, nên mình đã lấp lại rồi mà bác vẫn đòi bới ra.
Tuổi mình cũng chỉ ngang bác @THB , @nttruong nhưng cũng chưa bao giờ gọi bất kỳ ai trong vnxf bằng "em". Cũng chỉ mới thấy mutil acc cày cuốc chứ mutil acc chỉ để cãi nhau thì mình cũng thừa nhận bác quá rãnh.
Mà như @KenLilBoiz nói : "cãi nhiều cãi dai thành ra cãi dại" . Nhưng dù sao nhờ bác @2-tek mà trong lịch sử tra google của mình lần đầu tiên thấy có người tuyên bố:
"DDOS hoàn toàn chống được"
Bác sẽ lập công lớn giúp VNXF xếp top với từ khóa trên clap~~

Zclloud

Gefreiter
Được Like
72
Sếp @THB đã cảnh cáo trong page 3. Mình không muốn bác @2-tek bị khuyến mãi cái dấu "banned" vào cái mặt, nên mình đã lấp lại rồi mà bác vẫn đòi bới ra.
Tuổi mình cũng chỉ ngang bác @THB , @nttruong nhưng cũng chưa bao giờ gọi bất kỳ ai trong vnxf bằng "em". Cũng chỉ mới thấy mutil acc cày cuốc chứ mutil acc chỉ để cãi nhau thì mình cũng thừa nhận bác quá rãnh.
Mà như @KenLilBoiz nói : "cãi nhiều cãi dai thành ra cãi dại" . Nhưng dù sao nhờ bác @2-tek mà trong lịch sử tra google của mình lần đầu tiên thấy có người tuyên bố:
Mình thích comment của bạn clap~~:rolleyes:nod~~Yes~~

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286

DDOS hoàn toàn chổng được sao không (trừ botnet): Chạy LEMP, memcached, OPcache, Varnish, (Bao gồm Mod Security CSF hoặc CISCO và một số hàm + trick nhỏ về mod security) và dùng 2 con server chạy load balancing, (1 con chứa code load, 1 con chứa database)!! Dùng VPN và Port speed chạy tầm 1GBs, mạnh tay hơn nữa đầu tư thêm 1 VPS để auto change DNS! thì ddos thế nào!

Nếu ddos flood mạnh vào port nào đó (20,21,22,25,53,80,110,143,443,465,587,993,995) mà có dạng httpd thì Varnish sẽ block hoàn toàn, còn cố tình request mạnh hơn nữa thì nó sẽ tự động load balancing, Còn nếu ddos thằng vào IP gốc thì CSF hoac cisco đã chặn! => DDOS tới mùa quít năm sau còn chưa rụng!

Còn nhiều tiền đầu tư con server E5 16 core ram 512G, port speed 1Gbs thì khỏi config bao ddos!

Đầu tư như vây thì ddos thế nào bây giờ! =]]z Chịu khó tìm tòi học hỏi đi!clap~~ Dùng server đi, xài hosting miết thì bị ăn hành là phải? giggle~~ => Toàn không chịu học hỏi cứ thích cho mình nhiêu đó là đủ kiến thức không cần phải nạp thêm nữa, hoặc không tìm ra phương pháp rồi bỏ luôn!!!

Cãi dại, hahaha thôi, biết thế nào là cãi dại, hay là cãi không lại nên thế! Không có kiến thức thì lại cho cãi dại! chả hiểu! Còn banned, không phạm qui thì ban cái gì?!

Ừ thì ngu, mấy người thông minh quá. . .!giggle~~ Người thông minh thì chẳng bao giờ hành động thế, luôn lắng nghe và tiếp thu, còn dạng cãi bướng thì khỏi phải nói! clap~~ Cứ việc tự sướng đi mấy nhóc! Một chuyên gia, chuyên cãi bướng! =]]z Ngôn từ sặc mùi nghèo idiot! =]]z

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: THB

ngockhanh_bb

Private
Được Like
11
ddos thì chống thôi. vnxf dạo này cũng bị liên tục.
hiii. mình nổi tiếng người ta mới quan tâm, mới ddos. hiii.:=D:=D:=D
Site của em cũng bị ddos liên tục..không biết bị ai chơi xấu nữa :(

• Like

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Site của em cũng bị ddos liên tục..không biết bị ai chơi xấu nữa :(

Phải xác định là bị ddos hay bot nó crawler site làm hết tài nguyên giới hạn của hosting, đâu phải thấy site lag và quay vòng là bị ddos đâu, có nhiều nguyên nhân dẫn đến tình trạng web load chậm!

• Like

MacKen

Sergeant
Được Like
543
DDOS giờ có tăng ranks ko nhĩ ..........

• Like

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
:)) mình xin tạm dừng cái topic này nhé chuyện của mình đã xong ... đến đây thôi là hết thuốc chữa rồi ....
p/s ăn ở sao cho người trước người sau , người hơn người kém người ta nể .... còn tiếp tục nữa hóa ra mình bằng ai kia ....

KenLilBoiz

Được Like
363
riêng bạn nói cá mẹ gì seo nhưng check web bạn thì seo như LOL seo cái mẹ gì tạp nham về học thêm đi. và ngu thì ngồi im nghe người khác nói mà tiếp thu còn bạn trình chưa tới đâu nên miễn hù dọa người khác
=))) tạp nham :)) TRẺ TRÂU NGU LÂU LẠI THÍCH LÀM MÀU
check cái gì vậy :)) .....kể ra xem nó như lol ở chỗ nào mình khắc phục đi bạn trẻ trâu

KenLilBoiz

Được Like
363
ôi spin =)))))))))))) nói là biết ngu rồi =)) Google Tạp chí SEO -> DAWEBZ nằm trong Top 10 mới được phát triển không lâu ..
2 bản cập nhật Google ảnh hưởng đến tìm kiếm địa phương
Bởi Nguyễn Duy Anh -
21/04/2016
=]]z bài mình trích từ các tạp chí SEO ở nước ngoài về dịch kêu Spin =))) ngu vẫn hoàn ngu

KenLilBoiz

Được Like
363
copy cái đoạn này vào Google =))) "Google Maps không còn được coi là một đối tác tìm kiếm" xem nó nằm ở đâu rồi lên tiếng thể hiện nghe bạn trẻ trâu =))) hiểu spin là gì không mà kêu spin =]]z

KenLilBoiz

Được Like
363
thanh niên não phẳng biết nhìn thời gian của cái trang mà bạn đang search k =]]z từ 22/4/2016 mình 21/4/2016 =))) vậy ai copy
còn bạn với mình thích lập topic 1 tiếng xem ai viết được nhiều bài nhất với 1 từ khóa không ? =))) mình thể hiện cho bạn xem cái độ ngu đần của bạn ra sao ... Viết chuẩn SEO có hình ảnh đẹp mắt HD luôn ... nếu mình thua bạn mình dẹp luôn cái DAWEBZ dẹp luôn cái nick ở VNXF luôn
NGU THÌ BỚT THỂ HIỆN ĐI HIỂU KHÔNG -> đi soi bài viết kêu spin rồi copy k viết được content này nọ trong khi thời gian rõ ràng cũng không phân biệt nổi ngu vẫn hoàn ngu

KenLilBoiz

Được Like
363
còn không dám chơi thì dẹp luôn đừng vào bóc mẽ ngu làm gì ... chơi thì mình rep lại còn k thì dẹp luôn bạn không đủ tác phẩm
mình chỉ ra nốt cái ngu của bạn này
bài viết của mình được dịch từ các tạp chí SEO nổi tiếng nước ngoài về cho anh em VIỆT NAM đọc , rất nhiều trang đã làm giống mình không phải không viết được mà không thích và tin tức cập nhật cũng không bằng người nước ngoài ... thegioiseo cũng rất nhiều bài dịch từ nước ngoài về
các bác xem xét kĩ hộ em
đây là bài mà thanh niên trẻ kia kêu mình copy http://forum.idichvuseo.com/threads...iep-thi-quang-cao-dia-phuong-tu-google.42935/
nhìn thời gian nhé
còn đây là bài của mình http://seo.dawebz.net/2-ban-cap-nhat-google-anh-huong-den-tim-kiem-dia-phuong/
vậy đâu là copy ?

thím ngu vui lòng không thể hiện nhé mà công nhận độ chịu nhục của bạn nó cao vl thật đấy :) ngu nên biết lắng nghe đừng tỏ ra nguy hiểm :) từ khóa seo trong mỗi bài cũng ngu không kém đâu còn ngu tới mức đặt từ khóa như thế nào ấy thì về nhà đóng cửa nhìn lại nhé

Còn nói với bạn này có thực mới vực được đạo :)) bạn thấy hơn mình thích ăn thua cả mình , mình tiếp bạn tới cùng luôn, vì bạn càng nói bạn càng NGU

Để mình bắt lỗi từng li từng tí một , bạn cố bới lông tìm vết à :)) bạn tìm được một thì mình đang làm nhục bạn 10 trước mắt toàn thể cộng đồng đấy

Ai cũng thấy cái NGU của bạn trong cách nói chuyện và bí bách lật lọng từ cái này sang cái khác trong từng comment ... nói người khác tiếp thu nhưng ngược lại người khác chỉ ra cái NGU thì cố lảng tránh để kiếm cớ bới lông tìm vết soi mói để không bị nhục mặt nhưng cái gì thì cái phải CHUẨN người ta mới nể

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Comment cuối cùng thấy cái câu: "p/s ăn ở sao cho người trước người sau , người hơn người kém người ta nể .... còn tiếp tục nữa hóa ra mình bằng ai kia" => nên thôi bỏ tranh luận, vì nói với đầu đất riết cũng ngang hàng nên thôi, bớt chợt vào tìm code thấy .... 2 thanh niên, 1 thanh niên Chuyên Gia Cãi, và 1 thanh niên chuyên gia soi, 2 thanh niên bắt đầu găng nhau! Chuyên gia cãi Ảo tưỡng vật vã! => Học luật sư đi, chứ học IT mày mò IT làm gì! Cãi và biện hộ rất khiếp! Nói phong long thôi Nhột và Sock thì tự nghĩ giggle~~ => Chuyên gia Cãi được 3 đồng minh ủng hộ rất chi là xồn xồn, anh ấy tỏ vẻ rất phong cách!!! Rất bố đời! clap~~

Sửa lần cuối:

KenLilBoiz

Được Like
363
NGU TẬP THỨ E NỜ :))) haizz ... đầu với chả óc vẫn cố tỏ ra NGU là nhất :)) ...

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Chuyên Gia, anh ấy thông mình vãi. . .! Cơ mà chẳng thấy anh ấy thể hiện anh ấy thông minh chỗ nào?, mà mở mồm ra là người khác ngu ta?. . . !clap~~ Cơ mà người ngu vẫn hơn anh ấy cả chục lần !!!giggle~~ Chuyên Gia ...X.L... ạ!no~~

KenLilBoiz

Được Like
363
:)) tự chửi vào mặt trông bạn cũng giống thằng hề vãi :)) đã nói rồi mà NGU mà thích nói dai thành nói dại mà không nghe :))

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Chuyên gia X L...giggle~~ - Chuyên Gia cãi cùn! clap~~

KenLilBoiz

Được Like
363
muahaha bị bắt lỗi cay cú không nói được gì ngoài CÙN kakak chết cười với thanh niên sống ảo ...

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Bắt lỗi gì nhỉ? trong khi từ đầu tới cuối là chỉ nói rằng: "Trau dồi kiến thức" xong từ đó thấy sock xong cãi cùn, có ngáo đá thì bớt thôi chứ nhóc, nhóc tưởng anh clone à, anh đâu có rảnh đâu nhóc, bản thân nhóc ngu như còn bò không có não còn cãi chày cãi cối, 2 cái acc khác xa nhau hoàn toàn! Chú tưởng là một người à!

Còn anh check daweb của nhoc vì thấy cài chữ Chuyên Gia mà chỉ có cái ddos không đỡ được nên tò mò check xem Chuyên Gia là như nào, ai nhè đúng như dự đoán con nít còn ăn bám bố mẹ, chỉ là 1 thánh LOL, toàn LOL, music nhạc, face vài ba cái linh tinh! clap~~

Ưu điểm: Khá khen cho tinh thần học hỏi, sưu tầm, còn lại thì zởm bỏ xừ! clap~~

Chú chửi người khác ngu thì chú xem lại chú đi nhóc, chú "Thông Minh" kinh, nếu chú thông minh thì chú chẳng cãi!

Nói thì nghe và ghi nhận, đằng này xồn xồn cãi cho bằng được, Mà cãi cùn cho rằng anh áp đặt nhóc, áp cái gì trong khi đó chỉ là một câu nói Trau dồi kiến thức để chứng tó với mầy thằng ddos là cùi bắp, không đúng sao? Nếu ko trau dồi thì chính xác là gà còn không phải gà là gì nữa? Còn sống phải tự cao, có tự cao mới lên cao, mới cầu tiến, không đúng sao, không có lòng quyết tâm học hỏi tìm tòi thì sao hoàn thành hay phát triển một cái nào đó!

Đọc cho kỹ các comment đi, anh chỉ có khuyên chú ráng trau dồi, mà chú cứ xồn xồn lên! => Vây chú Thông Minh vãi nhỉ? Thể hiện nồng nặc mùi LOL khi combat bị team bạn hack não! => Còn cãi được nữa, vẫn không thấm thì bó tay với thanh niên 95 2016!

Sửa lần cuối:

KenLilBoiz

Được Like
363
đếu biết anh bạn bao tuổi NHƯNG không đủ tư cách xưng anh với mình bản thân mình không tôn trọng bạn 1 chút nào
2 nếu là trau dồi kiến thức -> mình không bao giờ nói lại bạn một câu
3
Mã:
Còn anh check daweb của nhoc vì thấy cài chữ Chuyên Gia mà chỉ có cái ddos không đỡ được nên tò mò check xem Chuyên Gia là như nào, ai nhè đúng như dự đoán con nít còn ăn bám bố mẹ, chỉ là 1 thánh LOL, toàn LOL, music nhạc, face vài ba cái linh tinh!
LOL mình ra tiền -> music mình ra tiền và tiền mình có không phải ngửa tay xin bạn nên bạn không có tư cách gì dạy đời mình
4 chuyên gia hay không mình thích để được không ? và lĩnh vực mình làm rất nhiều bạn ngồi bới lông tìm vết à :)) bới chỉ có nhìn vào web đây mà đòi bới à ?? trong khi vấn đề này mình đã nói rồi sao vẫn tỏ ra chậm và ngu về đọc hiểu vậy
5 Mình chưa nói 1 câu nào ở trong topic này là mình không chống được DDos nhưng chỉ ở một mức độ nào đó
6 mình nói bạn NGU vì bạn chả hiểu gì về mình nhưng lại nói như đúng rồi
7 mình nói bạn NGU vì luôn áp đặt chính suy nghĩ của bạn vào người khác
8
Mã:
Nói thì nghe và ghi nhận, đằng này xồn xồn cãi cho bằng được, Mà cãi cùn cho rằng anh áp đặt nhóc, áp cái gì trong khi đó chỉ là một câu nói Trau dồi kiến thức để chứng tó với mầy thằng ddos là cùi bắp, không đúng sao? Nếu ko trau dồi thì chính xác là gà còn không phải gà là gì nữa? Còn sống phải tự cao, có tự cao mới lên cao, mới cầu tiến, không đúng sao, không có lòng quyết tâm học hỏi tìm tòi thì sao hoàn thành hay phát triển một cái nào đó!
ngay từ các comment đầu tiên với @Jindo_Katori bạn đã tỏ ra thái độ bố đời cho rằng bản thân là bầu trời rồi
9 ở page 2 http://vnxf.vn/nhac-nho-ban-nao-dang-ddos-dawebz.t7890.html/page-2
Bạn nên tự thân vận động đi! Dùng kỹ năng mà chứng tỏ cho nó thấy nó chỉ là 1 thằng cùi bắp, còn hỡ chút nhờ pháp luật thì bạn gà vãi ra!
đây là trau dồi của bạn à ?? mình đã tranh luận ngay từ đầu về việc này rồi nhưng chắc bạn già rồi nên chậm về đọc hiểu hay những gì mình giải thích
10
Mã:
Đọc cho kỹ các comment đi, anh chỉ có khuyên chú ráng trau dồi, mà chú cứ xồn xồn lên! => Vây chú Thông Minh vãi nhỉ? Thể hiện nồng nặc mùi LOL khi combat bị team bạn hack não! => Còn cãi được nữa, vẫn không thấm thì bó tay với thanh niên 95 2016!
đây chính là cách bạn đang áp đặt , toàn suy bụng ta ra bụng người , chắc bạn cũng máu LOL lắm nên là ừ ừ :)) vậy thôi nhé
11 không phải tự nhiên mình nói bạn NGU đâu, ít ra mình cũng tự đào tạo được các học viên về âm nhạc ra ngoài có việc làm :)) chỉ nhờ cái web bạn gọi là vặt vãnh ... nó vẫn đem lại tiền cho mình ...
12 mình cũng qua cái tuổi 18 rồi :)) không còn bé để phải nhờ đến anh hùng bàn phím dạy đời đâu
tôi tin bạn , VNXF tin bạn , nên bạn thức tỉnh đi .... nói cho thanh niên không biết già đầu hay không 12 điều sơ sơ ..
Ai cũng hiểu chỉ 1 người không hiểu

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát