Help Tăng số lượng ký tự + chọn hiển thị status mục Conversation

dinhhai

MasterCorporal
Được Like
198
Hi các bác,
Tình hình là cái mục status giới hạn 140 ký tự, mà kiếm chổ sửa tăng lên vẫn chưa ra, bác nào đã từng làm rùi chia sẻ mình với nhé.
conver-png.13008.html

Với lại phát sinh thêm 1 trường hợp nữa là ở mục status này mình chỉ muốn hiển thị những trạng thái do chính thành viên post lên (như của bạn dinhnhan ở trên), còn phần người khác post lên tường thì ko hiện ở trang chủ (phần Kendy gửi bác @PVS -> ẩn đi). Khi click vào xem đầy đủ status thì sẽ hiện đủ.

Xin chân thành cảm ơn.

Đính kèm

11 KB · Lượt xem: 96
Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: THB

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,529
Cái này anh chưa làm bao giờ, dạo này ít time để vọc quá :D

dinhhai

MasterCorporal
Được Like
198
Hì, có bác nào từng vọc cái này chưa nhỉ?
Mình thấy chỉ hiện status thành viên thôi khá là hữu ích á :D Bác nào thử giúp cộng đồng đi

• Like
Reactions: THB

Encoder

Gefreiter
Được Like
113
để chỉnh số ký tự được post ban vô library\XenForo\DataWriter\DiscussionMessage .mở file ProfilePost.php lên search 140 .rồi bạn thay 140 = số ky tự bạn muốn.vd 180
nó nằm ở đoạn code như vậy nè
protected function _messagePreSave()
{
if ($this->get('user_id') == $this->get('profile_user_id') && $this->isChanged('message'))
{
// statuses are more limited than other posts
$message = $this->get('message');
$maxLength = 140;
---và chú ý mục
protected function _getDefaultOptions()
{
$options = parent::_getDefaultOptions();
$options[self::=oPTION_MAX_MESSAGE_LENGTH] = 420;
nếu bạn muốn số ký tự >420 thì phải chỉnh con sô 420 này lên lớn hơn số ký tự gioi hạn bạn muốn. vd nếu trên bạn chỉnh 140->430 thì con số 420 ban phải chỉnh >=430 :D
và vô library\XenForo\DataWriter mở file user.php lên và sửa con sô 140 này trùng với con số bạn chỉnh mé trên nhé.vd trên là 180 thì dưới cũng chỉnh là 180 ,
nó nằm ở đoạn code
'status' => array('type' => self::TYPE_STRING, 'default' => '', 'maxLength' => 140),

dinhhai

MasterCorporal
Được Like
198
Yeah, cảm ơn bác @Encoder , vậy là 1 vấn đề đã được giải quyết. Bác có thể nghiên cứu thêm vấn đề thứ 2 ở topic #1 không bác? Vụ hiển thị á

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom