Thành quả seo của mình

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Web mình bắt đầu hoạt động từ tháng 2/2015 . Sau gần 2 tháng hoạt động và tích cực SEO (hiện h mình đang đi làm nên công suất seo ko được như trước ), đây là thành quả seo của mình (dù chỉ có 1 từ khóa :D)

Mình post lên đây không phải với mục đích "tự sướng".Chỉ là muốn chia sẻ với mọi người về những gì mình đã làm được :) Nếu đc hỏi có bí quyết gì mà SEO được thì mình cũng bó tay , bởi mình không seo theo những nguyên tắc mà các bạn đọc trên các diễn đàn SEO , chỉ có 1 số kinh nghiệm nhỏ mà mình vẫn áp dụng :
  1. Đọc và hiểu : các bạn có thể dạo các diễn đàn về SEO , đọc các bài viết ,và hiểu nội dung của nó , từ đó áp dụng và chọn lọc . Thế là các bạn có thể tự mình tạo ra các bí quyết SEO của riêng mình rồi .
  2. Kiên trì , nhẫn nại : đừng vội nản chí khi bạn thấy thứ hạng từ khóa của website chưa tăng cao sau những lần SEO miệt mài . Hãy cố gắng nhẫn nại , kiên trì ,vì SEO còn phải dựa trên nhiều yếu tố , thuật toán khác nhau .Đây có thể là điều khó nhất đối với các bạn mới học SEO ,vì thế , hãy chú ý điều này nhiều hơn nhé .
  3. Tự do và sáng tạo :SEO vốn dĩ chỉ dựa trên thuật toán của các công cụ tìm kiếm ,thế nên các quy tắc của nó hoàn toàn ko có quy tắc :p . Vậy nên , sau khi hoàn thành những bước SEO cơ bản , hãy để trí tưởng tượng của bạn tự do .Nếu làm việc 1 cách cứng nhắc , có thể bạn sẽ bị tẩu hỏa nhập ma đấy :D (tin tớ đi , tớ đã trải qua rồi :p).Sáng tạo cũng là 1 yếu tố cần thiết .Hãy áp dụng nhiều cách thức SEO cho website của bạn (nhưng nhớ phải chọn lọc và phân tích cẩn thận nhé ).Bạn sẽ thấy kết quả và sự hiệu nghiệm của sự sáng tạo trong SEO.

Trên đây là 1 số kinh nghiệm nhỏ trong quá trình SEO của mình .Mong rằng sau khi đọc bài viết , các bạn sẽ không ném đá mình :p Chúc các bạn hoàn thành tốt công việc của mình , từ đó nâng cao khả năng SEO lên cao hơn nhé !

• Like
Reactions: THB

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
chết cha !! nhầm box rồi !! mod nào move giùm mình nhé

• Like

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
mình move qua box tutorial rồi đó :D

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Thành quả của mình tự sướng có gì phải ngại bác.
Chúc bác sẽ tiếp tục thành công.
P/s: cơ mà cách chia sẽ của bác màu sắc sách giáo dục công dân quá :D

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
Thành quả của mình tự sướng có gì phải ngại bác.
Chúc bác sẽ tiếp tục thành công.
P/s: cơ mà cách chia sẽ của bác màu sắc sách giáo dục công dân quá :D
á ! tớ thấy mấy ng chia sẻ kinh nghiệm seo cũng như vậy nên học hỏi cách diễn đạt ấy mà . hì . hiện tại đang tập seo BĐS , chưa bít thế nào nữa

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
theo mình thì mỗi người một văn phong khác. miễn sao trên tinh thần chia sẽ là ok:D

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Làm cái 10 preview chơi cũng vui đí bác :D

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn