Lời khuyên cho ai đang ý đinh lên xen 2

CoLe

Private
Được Like
5
Chào ae forum, mình đang dùng xenforo và muốn chia sẻ lại cho ae một số kinh nghiệm mà mình đang dùng bản beta 2

Giao diện của xenforo 2 có vẻ ưu điểm hơn xenforo 1 và mình thấy cấu trúc của xen 2 thì khá tốt, nhìn chung thì nó khá phù hợp cho ae muốn làm một diễn đàn mới hoàn toàn và diễn đàn đang ít người dùng, ít bài viết và ít thay đổi nhiều trong giao diện.

Tuy nhiên đối với ae mà đã dùng xenforo lâu năm và những diễn đàn hoạt động ổn định tuyệt đối không nên lên xenforo 2:
  • Thứ nhất giao diện lỗi rất nhiều
  • Addon không tương thích
  • Trải nghiệm kém, load chậm hẳn
  • Hay bị 500, sql,...
Lời khuyên là tuyệt đối không được lên đối với các trang đang phát triển và lâu năm, có thể ảnh hưởng mạnh đến SEO

Cuối cùng mình thấy xenforo 2 không thât sự tốt vì nó đang khá mới và rất ít giao diện, addon hổ trợ.

Còn ae nào có ý kiến chia sẻ hãy để lại lời nhắn bên dưới

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,691
Xen 2 chỉ mới ra mắt bản beta nên lỗi đương nhiên là có, hiện tại vẫn chưa ra bản chính thức mà bạn :). Mình đồng ý là do xen 2 mới ra nên còn khá ít add-on và các tut hướng dẫn nên việc chuyển sang xen 2 thì có thể từ từ cũng được, nhưng theo mình thấy thì xen 2 khá hấp dẫn và rất đáng để mong chờ :). Và theo mình thì các bạn nên lập 1 site mới (nếu có điều kiện) để tìm hiểu trước để sau này khỏi bỡ ngỡ :)

CoLe

Private
Được Like
5
Xen 2 chỉ mới ra mắt bản beta nên lỗi đương nhiên là có, hiện tại vẫn chưa ra bản chính thức mà bạn :). Mình đồng ý là do xen 2 mới ra nên còn khá ít add-on và các tut hướng dẫn nên việc chuyển sang xen 2 thì có thể từ từ cũng được, nhưng theo mình thấy thì xen 2 khá hấp dẫn và rất đáng để mong chờ :). Và theo mình thì các bạn nên lập 1 site mới (nếu có điều kiện) để tìm hiểu trước để sau này khỏi bỡ ngỡ :)
Theo mình thì site nào làm mới thì nên dùng chứ site lâu năm chuyển qua không nên chút nào

• Like
Reactions: THB

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,691
Nếu như hiện tại thì bạn nói đúng, nhưng tính đến sau này thì chắc phải xem lại :)

• Like

KHUCTHUYDU

MasterCorporal
Được Like
223
đi ngược lại sự phát triển sẽ lụi tàn... có những thứ rất đáng để lên.

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,931
chỉ mới khởi động thôi các bác.
đây chỉ là những chia sẽ cá nhân của chủ thớt.
còn chờ bản chính thức rồi tính nhé các bác

xfvietnam

Gefreiter
Được Like
70
vãi cả xu thế =)) bác nào dùng giao diện mới với các add-on cài thử xen 2 xem bị lỗi ntn =)).
Xin lỗi bạn nhé tớ dùng trả lỗi gì nâng cấp từ 1.x lên nhé

• Like

singh

Sergeant
Được Like
276
một thành viên có 5 bài viết, mới đăng ký 15/9/2017 cho biết không nên dùng Xen 2 =)). Làm ae có hằng trăm bài viết và lăn lộn khắp các diễn đàn xenforo bao năm qua hoang mang quá =))

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian