Anh em đã có style mobile ?

namchelsea

Sergeant
Được Like
315
Ngày 21.4 này GG sẽ áp dụng thuật toán tìm kiếm trên mobile tuy lúc đầu GG nói kết quả trên Mobile không ảnh hưởng trên Desktop nhưng chắc chắn về sau hay tại thời điểm đó sẽ có những ảnh hưởng .
Anh em nào chưa có style mobile thì sử dụng ngay đi nhá !

Anh em sử dụng công cụ này để kiểm tra nhá .

https://www.google.com/webmasters/tools/mobile-friendly/

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
@ndkhoa hay đấy. có chiêu nào tung ra cho ae học hỏi nha.:D

Coolboyhn

MasterCorporal
Được Like
236
Đang hóng vụ này, mặc định có responsive rồi liệu có ổn không nhỉ

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
@Coolboyhn vào link của @ndkhoa cho mà test. Nó sẽ phân tích cho mình và đưa ra yêu cầu chỉnh sửa. vd như mobile 71/100 hay pc là 87/100.
từ đó mình tìm cách khắc phục.
demo:

seo modile 00.jpg
seo modile 01.jpg

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
@Coolboyhn nếu như bác nói thì không dùng host dùng vps, sever thì 100 cả hả? :rolleyes:

Coolboyhn

MasterCorporal
Được Like
236
@Coolboyhn nếu như bác nói thì không dùng host dùng vps, sever thì 100 cả hả? :rolleyes:
Cậu đang vặn tớ chỗ nào tớ cũng chưa hiểu lắm, nhưng kiểm tra tốc độ site thì điểm cộng đầu tiên là server đặt ở đâu, còn style lược bớt thành phần để mobile load cho nhanh mới là vấn đề thứ 2 chứ nhỉ?

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
ah. mình có vặn gì đâu? ý mình là nếu những site dùng sever thì nó cho điểm 100 hết hay sao? những site dùng host thì sẽ ko đc cho dù tối ưu nhất?

namchelsea

Sergeant
Được Like
315
100 hay 70 không quan trọng đâu bỏ qua cái đó đi

• Like

Coolboyhn

MasterCorporal
Được Like
236
ah. mình có vặn gì đâu? ý mình là nếu những site dùng sever thì nó cho điểm 100 hết hay sao? những site dùng host thì sẽ ko đc cho dù tối ưu nhất?
Khoản này tớ chịu!

• Like

ndkhoa

Corporal
Được Like
137
Mấy thým cũng căng nhỉ, lúc trước google thường quan trọng vấn đề nội dung. Lúc mới ra thì nội dụng phải nhiều và phải đa dạng, về sau thì google cần nội dụng phong phú và ít trùng với các nội dung trên các website khác ( nguồn copy) và bây giờ nội dung cũng quan trọng nhưng không chiếm tỉ lệ đánh giá 100% của google nữa... Mà hiện nay các website phải có độ tương tác tốt với người dùng từ laptop cho đến mobile trong đó tốc độ load trang cũng nằm trong tỉ lệ đánh giá của google, nên các lập trình viên mới đưa cho chúng ta link https://developers.google.com/speed/pagespeed/insights/ để chúng ta hiểu google cần gì và muốn gì để chúng ta tối ưu web mình tốt hơn, thân thiện với người dùng trên PC và Mobile.

• Like

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Thêm link này, Google chấm điểm SEO mobile cho anh em luôn jhgjdl;gdfgl;d
Đâu ra vụ này? Trang đó để test tốc độ website, và site speed là 1 phần xép hạng của Google,

Dánh giá SEO chỉ có tools của ben thứ 3

• Like

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Server ko biết config, code ko tối ưu thì cũng đừng mơ 100 nha bác. Còn host đã đươc config, code tối ưu vẫn lên 9x bt

• Like

Leafa

SEO Guy
Được Like
172
Thực ra nó chỉ là một yếu tố trong SEO thôi. Cũng không hẳn là phải làm đến những 100 điểm, cái nào trong giao diện thay dùng ảnh = css được thì dùng. Ảnh thì giảm dung lượng đi.
Giao diện cũng ko cần mobile, xenforo có responsive rồi. Lên thực chất là không cần thiết lắm :D. Tất cả chỉ là tương đối mà thôi (^^^)
Bonus site em :v

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ