Bạn muốn làm SEO hay là SPAM?

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Chào ae.
Thực sự thì mình cũng ko nhiều về SEO. Nhưng mình thấy giữa seo và spam có thể lẫn lộn nhau trên web của vn mình.
Theo các bác cho ý kiến là spam bài hàng loạt có mục đích gỉ? gg đâu còn đánh giá cao nữa?
Ai có cách Seo tốt cho ae một lời khuyên. Nhằm hướng tới những trang web "sạch" ko còn "rác".
xin cảm ơn. ae thảo luận nha.

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
cái này lâu quá bị "chìm". Mình nghĩ cái này rất nhiều SEOER quan tâm.
Spam để làm gì? lấy backlink? mà ko có người click thì cũng vô nghĩa.
Vậy spam chi ta?

• Like
Reactions: NDK

NDK

MasterSergeant
Được Like
741
cái này lâu quá bị "chìm". Mình nghĩ cái này rất nhiều SEOER quan tâm.
Spam để làm gì? lấy backlink? mà ko có người click thì cũng vô nghĩa.
Vậy spam chi ta?
Cái này bản chất là do công việc thôi . Seo có ng dùng để đánh bóng và tạo dựng thương hiệu . Nhưng có cty lại muốn bán được sản phẩm từ SEO , thành thử ra đôi lúc seo phải đi chung với spam đó a

NDK

MasterSergeant
Được Like
741
Nhưng mình thấy giữa seo và spam có thể lẫn lộn nhau trên web của vn mình.
Theo các bác cho ý kiến là spam bài hàng loạt có mục đích gỉ? gg đâu còn đánh giá cao nữa?.
Vấn đề này e xin có ý kiến như sau : spam hàng loạt có mục đích là hoàn thành công việc được giao . CÓ cty mỗi ngày ra quy định đi bao nhiêu link gì gì đó .Vấn nạn là số đông đều nghĩ spam nhiều là tốt .Nên hiện nay tình trạng cạn kiệt tài nguyên nặng nề , tạo sự phát triển cho dịch vụ bán tài khoản VIP trên hệ thống gì gì đó .Nếu mỗi người ý thức được thì sẽ thay đổi được hiện trạng như bây giờ ấy mà .Tiếc là , người hiểu thì ít lắm

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Uhm. Lúc trước mình cũng nghĩ đi đc càng nhiều link càng tốt, nhưng tìm hiểu kỹ hơn thì nó cũng ko giúp tăng seo đc. Seo nó là tập hợp của rất nhiều thứ.
Hy vọng nhiều người làm seo biết và giảm spam cho ae làm 4rum. Hii

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
SEO mục đích cuối cũng là bán được sản phẩm.
- nếu như spam 100 link có 1 người click vào thì 1000 link cũng có 10 người click vào.
- Mục tiêu của spam là phủ đều link để mong tiếp cận đối tượng cần.
- Google không tinh link có người click hay không có người click đâu nó chỉ tính đến có bao nhiều link trên website có chỉ số PR cao thôi

• Like

letuan4u

Gefreiter
Được Like
66
Theo kinh nghiệm của các cao thủ Seoer từ các diễn đàn seo bây giờ, Seoer và Spamer cách nhau sợi chỉ. Seoer là spamer cũng không phải là spamer.
Thứ nhất muốn lên top phải có backlink, backlink làm sao đây. Không muốn bỏ tiền mua phải đi link, mà đi link diễn đàn là đơn giản nhất, hiệu quả nhất. Thế nên sẽ trở thành spamer diễn đàn
Nhưng nếu là seo chân chính thì mỗi bài đăng một diễn đàn sẽ khác nhau và không cùng tiêu đề, đó là một seoer vip.

Tóm lại là mỗi người sẽ có một cách làm seo riêng cho mình.

• Like

letuan4u

Gefreiter
Được Like
66
Uhm. Lúc trước mình cũng nghĩ đi đc càng nhiều link càng tốt, nhưng tìm hiểu kỹ hơn thì nó cũng ko giúp tăng seo đc. Seo nó là tập hợp của rất nhiều thứ.
Hy vọng nhiều người làm seo biết và giảm spam cho ae làm 4rum. Hii
Cứ đăng lên diễn đàn đi bác, em cam kết bác 1 tháng bác sẽ có 1k domain trỏ về trang bác.

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian