Duyên trời

haiz

Private
Được Like
3
Chào các bạn! mình là Hải và hiện tại mình đang là Java developer .

Đã từ lâu lắm rồi mình luôn suy nghĩ và ao ước là sẽ có cho mình một sản phẩm để đời.

Mình đã từng bỏ ra rất nhiều thời gian để code trang web bằng Java. nhưng tất cả đều thất bại vì chỉ có một mình mình mà phải làm tất cả công đoạn. hồi đó mình nản quá cái vứt đó luôn.

Rồi tình cờ một hôm lướt web search với từ khóa "forum platform" cái nó ra Xenforo. tìm quanh một hồi cái cũng tới dc đây. thấy có bản Nulled cái mình down về dùng thử. vì đã có kiến thức lập trình và đọc dược tiếng anh nên mình viết addon rất nhanh. hiện tại mình đã build được website do chính mình viết. các bạn có thể truy cập tại đường link sau

sao mình post link đây không được ta :/ 7huskyvn

Tuy nhiên trong vài ngày đầu chạy trên môi trường production. mình bị hack cái database bắt send bit coin để lấy lại.. mình nghĩ nếu các bạn muốn đi lâu dài thì nên mua bản có license sẽ yên tâm hơn. :D

mình viết bài này k nhằm mục đích quảng cáo mà chỉ muốn giao lưu, kết bạn với ae làm web. thêm bạn thêm vui :D:-@:-@:-@:*:*:*inlove~~inlove~~

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Chào mừng bạn đến với VNXF :D

thuyet951

MasterCorporal
Được Like
426
Nếu làm thú cưng thì mình cũng có cái tên miền vPET.VN đang bắt đầu phát triển nó, nếu hợp thì về làm chung với mình nhé, nhà mình nhiều chó lắm.

7huskyvn

Private
Được Like
1
Nếu làm thú cưng thì mình cũng có cái tên miền vPET.VN đang bắt đầu phát triển nó, nếu hợp thì về làm chung với mình nhé, nhà mình nhiều chó lắm.

Mình là chủ topic đây.. không hiểu sao về nhà mạng internet không login dc.
Mình tìm liên lạc của bạn hoài mà không thấy.
Bạn check inbox rồi add mình nhé

Định hướng của mình là làm về hình ảnh và video. nên tất cả hình ảnh và video mình đều đưa hết lên google cloud storage để tiện quản lý và cũng tiện cho việc mở rộng sau này.
Về định hướng và tầm nhìn thì sau khi có một lượng thành viên nhất dịnh.. mình sẽ tập chung vào app trên android và ios để tạo thành một mạng xã hội riêng cho thú cưng.

Nếu bạn cũng có hứng thú thì hôm nào mình có thể đi cf. mình ở thủ đức nhưng làm ở quận 3.

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
sao máy chủ mình mong hack còn ko có =)) . ngày nào máy chủ cũng backup. cloudlinux với vài ex anti mấy vụ này nên ko ngại =)). null hay license nó chỉ là tôn trọng tác giả. chứ nói thật bác bị hack là do bác sơ ý =)). ko đề phòng. :V

haiz

Private
Được Like
3
sao máy chủ mình mong hack còn ko có =)) . ngày nào máy chủ cũng backup. cloudlinux với vài ex anti mấy vụ này nên ko ngại =)). null hay license nó chỉ là tôn trọng tác giả. chứ nói thật bác bị hack là do bác sơ ý =)). ko đề phòng. :V

hihihi.. nulled là bản trôi nổi nhiều khi không biêt code có có chứa mã độc hay không.. đề phòng vẫn nên :D

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
hihihi.. nulled là bản trôi nổi nhiều khi không biêt code có có chứa mã độc hay không.. đề phòng vẫn nên :D
phải tìm nguồn tải . tải bậy bạ dín thôi. mà thường máy chủ giờ nhiều công nghệ tiên tiến. soa có cữa hack ta

haiz

Private
Được Like
3
phải tìm nguồn tải . tải bậy bạ dín thôi. mà thường máy chủ giờ nhiều công nghệ tiên tiến. soa có cữa hack ta
Hacking thì đâu chỉ liên quan tới máy chủ. mình ví dụ bạn public access mysql là đã là rủi ro rồi (hôm bữa mình bị dính)

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
Hacking thì đâu chỉ liên quan tới máy chủ. mình ví dụ bạn public access mysql là đã là rủi ro rồi (hôm bữa mình bị dính)
mình cũng chả quan tâm. mấy đó mình chưa từng bị lần nào

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát