Hỏi lý do bài viết bị ẩn

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Tối hôm qua mình có đăng bài rao bán style tin tức mới của mình vào box Dịch vụ XenForo. Link bài viết (chỉ admin mới xem được, vì bị ẩn đi rồi).

Cho mình hỏi lý do bài viết bị ẩn. Vì theo mình biết thì mình đã đăng đúng box, đúng quy định. Thanks admin.

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Có một số bạn đăng bài quảng cáo phản cảm ở một số box nên có một số box đang được đặt ở chế độ kiểm duyệt. @HungTQ bạn đăng bài quảng cáo làm web đen lên đây, gây nguy hiểm cho diễn đàn. Về bài của @datdaik000 nó chả mang lại lợi ích gì cho mem, vnxf là trang chia sẻ, box đó để bạn quảng bá dịch vụ đến người khác chứ không phải trang rao vặt để bạn thương mại hóa sản phẩm.

Sửa lần cuối:

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Có một số bạn đăng bài quảng cáo phản cảm ở một số box nên có một số box đang được đặt ở chế độ kiểm duyệt. @HungTQ bạn đăng bài quảng cáo làm web đen lên đây, gây nguy hiểm cho diễn đàn. Về bài của @datdaik000 nó chả mang lại lợi ích gì cho mem, vnxf là trang chia sẻ, box đó để bạn quảng bá dịch vụ đến người khác chứ không phải trang rao vặt để bạn thương mại hóa sản phẩm.
Thứ nhất là mình xem qua một lượt cái box đó thì thấy chỉ có 2 dạng bài: 1 là cần mua, 2 là cần bán. Chính cái prefix mà admin đặt ở đó cũng đã nói lên hết cả.
Thứ hai là dịch vụ XenForo suy cho cùng cũng chỉ xoay quanh 3 vấn đề quản trị, add-on và style. Mình đăng style, hơn nữa mình biết chắc chắn sẽ có người cần đến nó mà hiện tại chưa có ai làm.
Không hiểu admin nghĩ gì mà nói không mang lại lợi ích cho mem. Còn muốn mang lại lợi ích mà free, đã có box Style & Add-on để đăng.

Còn nếu admin vẫn cố tình cho rằng mình không được phép đăng thì mình cũng đành chịu. Chỉ là mình không thấy thuyết phục với cách làm của ad thôi.

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Có rất nhiều lý do để không duyệt bài đó nhưng lần này mình sẽ duyệt.

vplusasia

Private
Được Like
7
Có rất nhiều lý do để không duyệt bài đó nhưng lần này mình sẽ duyệt.
Chắc là có quy định hay suy nghĩ gì riêng khiến admin cho rằng "có nhiều lý do để không duyệt bài" như kiểu này không nhưng mình thấy là nên duyệt những bài như thế này. Đa số trường hợp thì việc cho không (share free) sẽ được khuyến khích. Nhưng cũng có những trường hợp thành viên chấp nhận trả phí cho dịch vụ hay sản phẩm nào đó. Nếu không duyệt những bài như thế này thì coi như khiến cho thành viên(cả bên cung cấp/ bán lẫn bên sử dụng/mua) mất đi cơ hội.

Nếu mà vì lý do gì đó không cho phép thành viên sử dụng diễn đàn để mua bán thì mình nghĩ vnxf nên ra quy định thu phần trăm trên mỗi giao dịch được thực hiện thì sẽ có lợi cho đôi bên thôi.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
Chắc là có quy định hay suy nghĩ gì riêng khiến admin cho rằng "có nhiều lý do để không duyệt bài" như kiểu này không nhưng mình thấy là nên duyệt những bài như thế này. Đa số trường hợp thì việc cho không (share free) sẽ được khuyến khích. Nhưng cũng có những trường hợp thành viên chấp nhận trả phí cho dịch vụ hay sản phẩm nào đó. Nếu không duyệt những bài như thế này thì coi như khiến cho thành viên(cả bên cung cấp/ bán lẫn bên sử dụng/mua) mất đi cơ hội.

Nếu mà vì lý do gì đó không cho phép thành viên sử dụng diễn đàn để mua bán thì mình nghĩ vnxf nên ra quy định thu phần trăm trên mỗi giao dịch được thực hiện thì sẽ có lợi cho đôi bên thôi.
Well. Mình nghĩ là ai khi cho đi cái gì cũng sẽ có phần nào lợi ích ở trong đó. Cái này là bình thường, không có gì sai cả. Mình cũng ủng hộ việc admin nên tạo ra khu mua bán chuyên nghiệp trên diễn đàn và (có thể) thu phí trên mỗi lần giao dịch.
Trước nay 80% khách hàng của mình tới từ VNXF nên mình nghĩ dịch vụ của mình cũng đang giúp ich cho khá nhiều thành viên ở đây.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom