Thủ Thuật Kỹ Thuật SEO Cực Dễ Nhưng Lại Ít Người Làm

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
Trước khi viết bài này tôi cần các bạn chú ý một số điều , bài viết này tôi chỉ viết duy nhất trên VNXF.VN và không có bất cứ ở website nào kể cả website cá nhân của tôi , mong anh em nào mà copy thì nên để lại nguồn giúp mình.

Tuần qua tôi có ngồi làm 1 dự án mới toanh luôn nhưng là website cũ đang phát triển vài năm rồi và làm lại từ đầu nhé chứ không phải domain mới toanh. Trước khi tôi bắt tay vào làm tôi đã suy nghĩ rất nhiều , liệu nhận dự án kiểu này có ổn không và thời hạn của tôi chỉ có 2 tháng mà thôi , điều kiện của dự án là phải lên bền vững khoảng 500 từ khóa gồm mở rộng và chính.

Nghe nhức đầu thật nhỉ , tôi vẫn cố làm , sau khi đã tối ưu hóa onpage tưởng chừng xong , tôi bảo nhân viên bên mình upload sản phẩm lại từ đầu theo cấu trúc silo của tôi đề ra.
- Các bạn biết điều gì không ? trong 1 tuần đầu webmaster tools báo lỗi 404 hơn 1k link , hốt hoảng tập 2 , kiểu này không kịp dự án là coi như đền vỡ hết mặt rồi. Vì quá nhiều link chết thế này thì Google phải mất ít nhất 1 tháng mới nhận toàn bộ được với cách làm thủ công.
- Tôi chợt nhớ lại một điều rất cơ bản , đó là liên kết nội bộ., nhưng sản phẩm của website này thực sự quá ít khoảng 50 mẫu làm sao để liên kết nội , thành công cũng không được bao nhiêu key mà muốn lên cũng rất khó lên , viết bài thì viết làm sao vì tôi đâu có trong ngành đó đâu mà tôi có thể viết được.

Tôi lại ngồi nghĩ tiếp tôi chuyển sang hướng SEO Local, website đó có bao nhiêu danh mục tôi làm bấy nhiêu từ khóa chính và khoảng hơn 100 từ khóa mở rộng xung quanh nó.

Lại thêm một lần bí bách nữa , là làm sao để làm được điều đó tức là tôi gõ ra khoảng 100 từ khóa thì cả 100 từ khóa liên quan đó phải về ngay danh mục tôi mong muốn đương nhiên nó phải nằm TOP. nhé

Tôi đi tham khảo mọi người thì ai cũng bảo không thể. Tôi quyết định liều , các bạn biết tôi làm cách gì nhanh nhất không ? đó là tôi SEO Offpage sử dụng liên kết nội bộ , ở đây tôi không cần liên kết từ bài về vì nó quả thực không giúp được tôi nhiều trong lúc này.

Tôi ngồi tạo link ở dưới chính footer của website.
- Tôi có 5 từ khóa chính (gọi là vàng) tương ứng với 5 danh mục
- Tôi tạo cho danh mục với từ khóa kèm với 63 tỉnh thành đằng sau nó ví dụ (mua style xenforo tại hà nội, mua style xenforo tại hải phòng v..v.).
- Đương nhiên sau khi làm xong từ khóa mở rộng cho từ khóa chính tôi có khoảng 315 từ khóa phụ chất lượng bổ trợ cho từ khóa chính. Có lượng chuyển đổi rất cao nhé
- Đáng ngạc nhiên là sau khi tôi submit lại website với Google tôi có hơn 100 từ khóa đang nằm trong TOP 10. chỉ trong 12 tiếng khoảng gần 50 từ khóa đang giữ TOP 1 .

Tôi được cứu các bạn ạ , việc của tôi bây giờ là hả hê đi kiếm backlink về cho website và đợi trong khoảng 1 tuần nữa để Google nó nhận được toàn bộ link mà tôi đã tạo ra.

Thế là 1 tháng còn lại gần 200 từ khóa nữa tôi thừa sức có thể làm một cách nhẹ nhõm rồi.
- Tại sao tôi không đi backlink ? vì đi không được mà cũng không nổi đi nhiều dính spam đền thảm luôn hợp đồng.
- Tại sao tôi không làm bài viết như những Tips tôi đã từng chia sẻ ? vì thời gian làm hệ thống vệ tinh không kịp , mà chơi thẳng trên website người ta thì thành rác vì mình đâu biết về lĩnh vực đó đâu mà viết.

Bài viết này tôi điền là thủ thuật nhưng thực ra là kinh nghiệm để làm muốn chia sẻ cho các bạn mà thôi , những thứ chúng ta tưởng chừng như không thể lại thành có thể khi ta nhìn nó khách quan hơn và ở một phía cạnh khác.

Đối với các bạn có nhiều danh mục thì không nên để ở footer , phang thẳng từ khóa ở phần mô tả category luôn, Đây là thủ thuật nhỏ tôi muốn chia sẻ cho các bạn.

Cũng muốn nhấn mạnh cho các bạn biết trước khi đi cày backlink hãy chắc chắn rằng Onpage + Offpage bạn đã làm những thứ không thể làm nữa. Vì 2 yếu tố này quyết định sống còn cho sự thành công hay thất bại của bạn ..

Với việc tạo link thủ công như này thì bạn sẽ không bị giới hạn số lượng textlink nội bộ, bạn thích tạo bao nhiêu thì tạo với từ khóa mong muốn và đương nhiên Google nó không bao giờ phạt bạn khi bạn tự làm link nội bộ đâu :D , bạn càng nhiều link nội bộ bạn càng có lượng chuyển đổi cao, với điều kiện hãy chắc chắn bạn phân tích từ khóa có chất lượng

Bài viết có vẻ sẽ lủng củng vì mình chưa chuẩn bị gì cả :D nghĩ ngay tới việc chia sẻ là viết như chưa bao giờ được viết thôi.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: THB

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Đúng là hơi lủng củng
Chưa hiểu được hết nhưng cũng tạm tạm được vài chỗ lơ mơ
Tôi ngồi tạo link ở dưới chính footer của website.
- Tôi có 5 từ khóa chính (gọi là vàng) tương ứng với 5 danh mục
- Tôi tạo cho danh mục với từ khóa kèm với 63 tỉnh thành đằng sau nó ví dụ (mua style xenforo tại hà nội, mua style xenforo tại hải phòng v..v.).
Ví dụ như đoạn trên: Theo như bác nói thì chắc từ khóa chính của bác là "style xenforo". Và sau đó bác tạo tới 63 cái textlink footer để tự index cho mình - không biết mình hiểu như thế có đúng không?

• Like

KenLilBoiz

Được Like
363
Đúng là hơi lủng củng
Chưa hiểu được hết nhưng cũng tạm tạm được vài chỗ lơ mơ

Ví dụ như đoạn trên: Theo như bác nói thì chắc từ khóa chính của bác là "style xenforo". Và sau đó bác tạo tới 63 cái textlink footer để tự index cho mình - không biết mình hiểu như thế có đúng không?
bác hiểu đúng rồi , nếu đọc kỹ thì cũng không khó hiểu đâu .. còn rất nhiều cách khác, nhưng cái gì cũng phải giữ cho riêng mình 1 phần chia sẻ 9 phần đó là nghề nên em sẽ không nói rõ hơn :) ...
Cái ý chính em muốn nói ở đây là

NHỮNG CÁI CƠ BẢN CHÍNH LÀ THÀNH CÔNG , LÀ NỀN TẢNG CHO SỰ SÁNG TẠO NHỮNG CÁI PHỨC TẠP SAU NÀY. ĐÓ LÀ CÁI TÔI TRONG SEO .

Vì SEO không có một cách nào cố định .... nó ở sự sáng tạo của mỗi người :D .. chia sẻ là học kinh nghiệm chứ không phải dập khuôn như nhiều bạn đang làm hiện giờ và suốt ngày than rằng SEO cực khổ

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
bác hiểu đúng rồi , nếu đọc kỹ thì cũng không khó hiểu đâu .. còn rất nhiều cách khác, nhưng cái gì cũng phải giữ cho riêng mình 1 phần chia sẻ 9 phần đó là nghề nên em sẽ không nói rõ hơn :) ...
Cái ý chính em muốn nói ở đây là

NHỮNG CÁI CƠ BẢN CHÍNH LÀ THÀNH CÔNG , LÀ NỀN TẢNG CHO SỰ SÁNG TẠO NHỮNG CÁI PHỨC TẠP SAU NÀY. ĐÓ LÀ CÁI TÔI TRONG SEO .

Vì SEO không có một cách nào cố định .... nó ở sự sáng tạo của mỗi người :D .. chia sẻ là học kinh nghiệm chứ không phải dập khuôn như nhiều bạn đang làm hiện giờ và suốt ngày than rằng SEO cực khổ
Thank bác đã share
Cách seo tự spam link này mình thấy rất phổ biến đối với các site bán hàng, cửa hàng, công ty được thiết kế theo yêu cầu leo top nhanh (không cần thẩm mỹ), nhiều khi click vào không có nội dung gì cả hoặc đưa tới 01 trang trắng (hoặc nội dung mặc định chỉ thay các từ khóa textlink). Đối với 4r thì khó có thể nhồi nhiều từ khóa đến thế ở homepage chắc chỉ có thể chia ra từng box thì sẽ đỡ hơn (cách này đã hỏi nhiều bác trên khu vực sidebar nhưng chưa được)

KenLilBoiz

Được Like
363
Thank bác đã share
Cách seo tự spam link này mình thấy rất phổ biến đối với các site bán hàng, cửa hàng, công ty được thiết kế theo yêu cầu leo top nhanh (không cần thẩm mỹ), nhiều khi click vào không có nội dung gì cả hoặc đưa tới 01 trang trắng (hoặc nội dung mặc định chỉ thay các từ khóa textlink). Đối với 4r thì khó có thể nhồi nhiều từ khóa đến thế ở homepage chắc chỉ có thể chia ra từng box thì sẽ đỡ hơn (cách này đã hỏi nhiều bác trên khu vực sidebar nhưng chưa được)
đối với cách làm này đều áp dụng được all thể loại :D .. chủ yếu chúng ta làm như nào cho hợp lý thôi hè hè như em đã nói rồi vận động suy nghĩ 1 chút thôi thì 1 cách này có thể làm với nhiều kiểu :D , phức tạp ra sao là ở mình đó bác ạ hè hè nghĩ thoáng ra chút thì đối với forum lại cực kì dễ làm .

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian