Làm sao để kiểm tra (check) traffic đối thủ

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Hỏi: BIN cho mình hỏi, làm sao mình có thể kiểm tra được traffic của một website bất kỳ. Vì nếu có thể kiểm tra được lượng traffic của website đối thủ thì mình sẽ có những chiến lượt SEO - quảng cáo trên Google hợp lý hơn. Hay trong trường hợp mình cần mua (trao đổi) backlink thì nhiều khi họ nói web họ mỗi ngày có 5.000-10.000 lượt truy cập nhưng mình không có gì để kiếm chứng cả.

Nếu có thể thống kê được lượng truy cập của một website bất kỳ thì đó quả thật là một điều tuyệt vời

Đáp: Đúng như bạn nói, nếu mình có thể kiểm tra được traffic của đối thủ thì đó quả là một điều tuyệt vời, kết hợp với kiểm tra backlink của đối thủ (dùng ahref) mình có thể dễ dàng đánh giá được là website đó tốt xấu thế nào ngay. Nhưng có một điều đáng tiếc là hiện tại KHÔNG có bất cứ công cụ nào có thể check được traffic của một website cả, trừ Google Analytics nhưng Google Analytics thì bạn cũng biết rồi, bạn chỉ có thể xem được thống kê lượng truy cập nếu bạn có quyền quản lý website.

Theo BIN nghĩ, việc không thể có tool nào có thể giúp bạn thống kê lượt truy cập của một website bất kỳ là vì việc thống kê traffic phức tạp hơn thống kê backlink rất nhiều. Backlink là nó đã nằm sẳn trên database của các website, vì thế bọ chỉ cần chạy khắp các website để thu thập những backlink thôi, bởi vậy mà backlink có thể được thống kê dễ dàng.

Còn traffic thì không có sẳn trên database để mà thu thập, sở dĩ Google Analytics có thể thống kê được là vì người quản trị website có cài đặt một đoạn script, đoạn script sẽ gửi thông tin truy cập (truy cập bằng trình duyệt gì, ở đâu, thời gian truy cập bao lâu....) về cho Google để rồi từ đó Google thống kê tất cả lượng truy cập một ngày của một website.

BIN thân ái chào bạn !

nguồn: bin.vn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ