Request Lỗi font awsome, tự đổi link ảnh khi up lên bài viết - xenforo 2.3

nobita8x

Corporal
Được Like
77
Xen phiên bản 2.3

1.Em bị lỗi font awsome khi xài phiên bản này, thấy và làm theo nhiều hướng dẫn khác nhau nhưng tựu chung là không thành công. Ai sửa được rồi có thể bày cho em cách khắc phục ? Nếu không được chắc đợi bản update mới.

2. Tự đổi link ảnh khi up ảnh lên bài viết. Em không biết là tính năng hay lỗi của phiên bản này. Vì em đang gặp vấn đề liên quan tới việc lấy ảnh bài viết làm Thumbnail khi share lên FB.
Em đã làm theo hướng dẫn thêm og:image thông minh nhưng không ăn thua.
ví dụ :
Bài viết của em :
thì ảnh trong bài viết khi up lên sẽ bị đổi đuôi :
https://buddyupvietnam.com/attachments/buddyup-jpg.5/ ( thay vì .jpg thì đổi thành .5 )

nên khi xử dụng trình gỡ lỗi FB nó báo :
  • Invalid Image Content Type
    Provided og:image URL, https://buddyupvietnam.com/attachments/buddyup-jpg.5/ could not be processed as an image because it has an invalid content type.

Các bác nào sử dụng xen 2.3 đã xử lý được các vấn đề trên hướng dẫn em cách khắc phục với. Cảm ơn các bác nhiều.

thahtrung06

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
501
Sau khi xem qua yêu cầu của bạn mình thấy có một số vấn đề như thế này:
  • Xenforo 2.3 sẽ bị lỗi icon Font Awesome, vì phải thay đổi code trong template hoặc thay đổi code CSS để thay đổi cách hiển thị bình thường sang ảnh .svg
  • Về kết cấu link ảnh: Mình thấy trên Xenforo 2.2 hay Xenforo 2.3 thì đều như nhau, khi bạn sử dụng trình gỡ lỗi FB nó báo như trên do ảnh trên forum của bạn không để quyền cho khách xem (bắt buộc phải đăng nhập mới xem được ảnh).
Để giải quyết, bạn nên cập nhật lên Xenforo 2.3.2 (forum của mình đã có bộ cài nâng cấp), sau đó sửa code CSS thủ công nhé! Mình có thể sửa được.

nobita8x

Corporal
Được Like
77
Sau khi xem qua yêu cầu của bạn mình thấy có một số vấn đề như thế này:
  • Xenforo 2.3 sẽ bị lỗi icon Font Awesome, vì phải thay đổi code trong template hoặc thay đổi code CSS để thay đổi cách hiển thị bình thường sang ảnh .svg
  • Về kết cấu link ảnh: Mình thấy trên Xenforo 2.2 hay Xenforo 2.3 thì đều như nhau, khi bạn sử dụng trình gỡ lỗi FB nó báo như trên do ảnh trên forum của bạn không để quyền cho khách xem (bắt buộc phải đăng nhập mới xem được ảnh).
Để giải quyết, bạn nên cập nhật lên Xenforo 2.3.2 (forum của mình đã có bộ cài nâng cấp), sau đó sửa code CSS thủ công nhé! Mình có thể sửa được.
thx bác, vụ font thôi để bản cập nhật mới của xen coi ntn, giờ em loại bỏ hầu hết font awsome thấy web cũng sạch sẽ hơn, đỡ nhức đầu vụ này.
Vụ link ảnh em đã xử lý xong. Cảm ơn bác đã gỡ rối.

Top Bottom