Help Lỗi hiển thị thành viên mới đăng ký

QUOCCHU86

Private
Được Like
1
Chào các bạn
Diễn đàn của mình mới thay đổi chế độ đăng ký, những thành viên mới đăng ký được đưa vào nhóm "Users Awaiting Approval", nhưng không hiện thị lên trong trang quản trị, cũng như không có thông báo gì để mình biết mà kích hoạt cho thành viên mới đăng ký.
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp với nhé
Cảm ơn các bạn.

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
459
bạn thử clear hết mấy người củ. sau đó thử lại. mà khuyên bạn nên up lên xf2 nhé.

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
459
bạn phải set quyền cho admin đó thì mới thấy mà duyệt nhé.
bạn đó nói setting người đăng ký phải BQT kích hoạt. nhưng người dùng đăng ký ko thấy trong trang quản trị. chứ đâu phải cần set quyền đâu. trong hình rõ ràng bạn đó thấy những người của những năm trước đó mà. nếu set ở group ko có quyền thì tại sao thấy mấy người đó.

quang9292

Gefreiter
Được Like
29
bạn đó nói setting người đăng ký phải BQT kích hoạt. nhưng người dùng đăng ký ko thấy trong trang quản trị. chứ đâu phải cần set quyền đâu. trong hình rõ ràng bạn đó thấy những người của những năm trước đó mà. nếu set ở group ko có quyền thì tại sao thấy mấy người đó.
trong hình là phải vào admincp mới thấy. nhưng đúng ra nó sẽ hiển thị ngoài trang chủ luôn. Theo ý mình chủ thớt đang hỏi như vậy.

QUOCCHU86

Private
Được Like
1
@quang9292 @PhuongBinzz
Thế này các bạn nhé
Khi mình mới tạo diễn đàn, có lẽ mặc định thành viên mới đăng ký cần kích hoạt nên trong trang quản trị có xuất hiện nhưng thành viên mới dăng ký nhưng chưa được kích hoạt, như trong ảnh mình đưa lên.
Sau đó, mình điều chỉnh, không cần kích hoạt thành viên mà chỉ cần đăng ký là viết bài được, từ đó đến nay mình không để ý đến phần này nữa.
Mới đây, do tình trạng lập nick spam nên mình điều chỉnh lại, phải kích hoạt mới được viết bài, nhưng không thấy hiện thành viên mới đăng ký trong trang quản trị, cũng như không thấy thông báo ngoài diễn đàn để mình biết, kích hoạt cho thành viên, dẫn đến thành viên đăng ký nhưng mình không biết để kích hoạt cho họ.
/admin.php?moderators/

Bấm vào nick admin muốn set quyền, tìm ô Approve / reject users tích vào.
Mình không tìm thấy phần này trong link bạn chỉ dẫn, mình đang dùng xf 1.5, bạn có thể chỉ dẫn lại giúp mình được không.

Cảm ơn các bạn

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
459
@quang9292 @PhuongBinzz
Thế này các bạn nhé
Khi mình mới tạo diễn đàn, có lẽ mặc định thành viên mới đăng ký cần kích hoạt nên trong trang quản trị có xuất hiện nhưng thành viên mới dăng ký nhưng chưa được kích hoạt, như trong ảnh mình đưa lên.
Sau đó, mình điều chỉnh, không cần kích hoạt thành viên mà chỉ cần đăng ký là viết bài được, từ đó đến nay mình không để ý đến phần này nữa.
Mới đây, do tình trạng lập nick spam nên mình điều chỉnh lại, phải kích hoạt mới được viết bài, nhưng không thấy hiện thành viên mới đăng ký trong trang quản trị, cũng như không thấy thông báo ngoài diễn đàn để mình biết, kích hoạt cho thành viên, dẫn đến thành viên đăng ký nhưng mình không biết để kích hoạt cho họ.

Mình không tìm thấy phần này trong link bạn chỉ dẫn, mình đang dùng xf 1.5, bạn có thể chỉ dẫn lại giúp mình được không.

Cảm ơn các bạn
inb mình hoặc zalo 0588544544. xem tình trạng để xử lý luôn

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
459
/admin.php?moderators/

Bấm vào nick admin muốn set quyền, tìm ô Approve / reject users tích vào.
đó bác . do bác ko hiểu bác ấy thôi . tôi nói đúng mà =))).
hồi trước bác ấy có mở duyệt đăng ký. một thời gian thì tắt. cỡ này spam thì bật lại nhưng thành viên lại ko được duyệt ( hoặc lỗi ko đăng ký đc) ko xuất hiện trên danh sách kiểm duyệt

Sửa lần cuối:

QUOCCHU86

Private
Được Like
1
đó bác . do bác ko hiểu bác ấy thôi . tôi nói đúng mà =))).
hồi trước bác ấy có mở duyệt đăng ký. một thời gian thì tắt. cỡ này spam thì bật lại nhưng thành viên lại ko được duyệt ( hoặc lỗi ko đăng ký đc) ko xuất hiện trên danh sách.
Thành viên vẫn đăng ký được bạn àh
Xem thông tin thành viên theo URL (gắn user_id của thành viên vào) thì vẫn thấy
Chỉ là không hiển thị trong trang quản trị, cũng như không có thông báo gì nên không biết để kích hoạt cho họ.

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
459
Thành viên vẫn đăng ký được bạn àh
Xem thông tin thành viên theo URL (gắn user_id của thành viên vào) thì vẫn thấy
Chỉ là không hiển thị trong trang quản trị, cũng như không có thông báo gì nên không biết để kích hoạt cho họ.
tôi ko biết nó có đăng ký đc hay ko nên hoặc và để nó trong ngoặc đó bác :)))

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom