Thủ Thuật So sánh G+1 & G-share trong SEO

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Việc G+1 làm tăng giá trị SEO thì đã quá rõ rồi không cần bàn cãi gì nữa
Vậy đi vào chuyên sâu hơn thì G+1 và G-share khác nhau thế nào trong SEO?
Mời các bác tinh tường cùng đàm đạo trao đổi học hỏi để sáng tỏ hơn ạ?

nhozharass

S.E.O Gà
Thành viên BQT
Được Like
138
Theo em thì 2 cái đó cũng phần giống nhau theo kiểu nhiều ng thích thì ng ta cộng và nhiều ng thích ngta chia sẽ.
Theo em thấy thì nếu là nc ngoài ngta sử dụng G-share có thể bán đc hàng. còn G+ có thể là để gg đánh giá sự uy tín của web site mình.
P/s: hồi xưa em hay lm g+ lắm làm lên 20 30k luôn có web cũng đc đánh giá mạnh có khi có được view nữa.. mà bây h làm ko đc nữa bùn.

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
có thể hiểu đơn giản nôm na như sau và so sánh cái nào tốt hơn
G+1 cũng như like fb vậy bạn càng nhiều thì giá trị của bài viết hoặc trang đó đang được nhiều người quan tâm
G Share có thể hiểu rằng bài viết hoặc trang của bạn đang được nhiều người quan tâm và chia sẻ có sức lan tỏa cộng đồng kiểu level 1 là quan tâm thôi level 2 là chia sẻ giúp bạn tiếp cận với công chúng nhiều hơn rộng hơn và xa hơn cao hơn giá trị xếp hạng được đẩy mạnh hơn .... tương tác tốt hơn, giá trị share càng nhiều thì độ uy tín cạnh tranh cũng cao hơn
đúng thì cho 1 like và 1 tim + share để bài viết này hồi sinh :))

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Mấy bác am hiểu về SEO chia sẻ, hướng dẫn em cách seo forum truyện với.

• Like
Reactions: THB

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Theo em thì 2 cái đó cũng phần giống nhau theo kiểu nhiều ng thích thì ng ta cộng và nhiều ng thích ngta chia sẽ.
Theo em thấy thì nếu là nc ngoài ngta sử dụng G-share có thể bán đc hàng. còn G+ có thể là để gg đánh giá sự uy tín của web site mình.
P/s: hồi xưa em hay lm g+ lắm làm lên 20 30k luôn có web cũng đc đánh giá mạnh có khi có được view nữa.. mà bây h làm ko đc nữa bùn.
Cái này thì vẫn chưa rõ ràng lắm nhỉ?
có thể hiểu đơn giản nôm na như sau và so sánh cái nào tốt hơn
G+1 cũng như like fb vậy bạn càng nhiều thì giá trị của bài viết hoặc trang đó đang được nhiều người quan tâm
G Share có thể hiểu rằng bài viết hoặc trang của bạn đang được nhiều người quan tâm và chia sẻ có sức lan tỏa cộng đồng kiểu level 1 là quan tâm thôi level 2 là chia sẻ giúp bạn tiếp cận với công chúng nhiều hơn rộng hơn và xa hơn cao hơn giá trị xếp hạng được đẩy mạnh hơn .... tương tác tốt hơn, giá trị share càng nhiều thì độ uy tín cạnh tranh cũng cao hơn
đúng thì cho 1 like và 1 tim + share để bài viết này hồi sinh :))
Bác diễn sâu vãi rofl~~
Ý kiến của 2 bác này na ná nhau
Thực ra thì chính bản thân cá nhân mình cũng đang tạm cho rằng [g+1, g+share] giống y chang thằng [fb-like, fb-share] (2 thằng này chẳng khác mẹ gì nhau). Nếu như vậy => Rõ ràng việc sử dụng share lợi hơn g+1/like rất rất nhiều.
Nhưng khi tìm tài liệu về SEO Social về vấn đề này thì rõ ràng trên mạng tràn ngập về g+1 và nhấn mạnh giá trị của g+1 nhiều hơn hẳn g+share.
Rất cảm ơn 2 bác @nhozharass & @KenLilBoiz đã cho ý kiến xây dựng topic!

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom