XenForo 1.4.7 Released Null By VNXF.VN

• Thread starter Minh Bảo
  • Ngày gửi

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
vọc càng nhiều càng có kinh nghiệm

Pham Lung Linh

Private
Được Like
17
Mình mới tìm hiểu xf ( hổi trước hay dùng wp mà chỉ làm web thôi không làm diễn đàn được :D )
Cho mình hỏi là bản Null nghĩa là gì ? với lại code share lên vầy có sạch hơm :D

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Bản null là crăck đấy.(bản lậu đấy) nói chung là làm ko cho xenforo.com biết mình dùng xenforo. Ngắt kết nối bản quyền tới sever xenforo.
Còn sạch hay ko thì bác dùng rồi biết.

Pham Lung Linh

Private
Được Like
17
Bản null là crăck đấy.(bản lậu đấy) nói chung là làm ko cho xenforo.com biết mình dùng xenforo. Ngắt kết nối bản quyền tới sever xenforo.
Còn sạch hay ko thì bác dùng rồi biết.
Thank bác :rolleyes:
Mà dùng theme wp scan shell còn được chứ xenforo nhiều quá scan chắc tới già, đang cài tính làm forum chia sẻ ghost win :D

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Làm đi. Của vnxf ko thêm link hay shell gi hết.
Bác múc nó đi. Hiii. Cái nào ko biết lên đây tìm hiểu, hỏi...
Bên mình sp cho.

tuannt

MasterCorporal
Được Like
140
cho mình hỏi chút mấy bác, mình để nguyên forum đang hoạt động nghĩa là thành viên vẫn đăng nhập post bài bình thường. Và mình tiến hành update lên thì có lỗi gì không nhi?.

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Uhm. Trên lý thuyết thì bình thường. Và mình cũng làm như thế ko có vấn đề gì.
Còn cẩn thận thì backup lai 1 bản. Và tắt hết các addon.
Chúc thành công.

tuannt

MasterCorporal
Được Like
140
mặc định file internal_data cmod là 755 khi mình update lên phiên bản mới thì cmod nó thành 777. sau khi update xong mình chuyển lại file internal_data mặc định là 755 hả @THB . Mình chỉ tự tìm tòi xenforo nên chưa hiểu nhiều hihi, cần học hỏi vnxf nhiều hơn

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Chmod 777 hết 2 file. Data và internal luôn.
Chưa hiểu thì nên backup lại hết nha. Tìm bài hd đọc cho kỹ rồi mới làm nha bác.
Cẩn thận sẽ tốt hơn.

thuong91

Private
Được Like
3
Sao trên mobile không download được vậy admin ơi

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
cái này mình chưa thử. ít dùng tren mobile
mà down trên mobile có giải nén đc đâu ta?

thuong91

Private
Được Like
3
2 bác admin nói buồn cười file gần 1g em còn download và unzip được, đằng này có gần 6mb, có hiện đếm ngược nhưng khi click vào Download không thấy gì :))
Mà cho em hỏi có ai dùng bản null trên vultr hoặc các vps us khác bị band acc chưa ;)) .Đang phân vân quá

Pham Lung Linh

Private
Được Like
17
2 bác admin nói buồn cười file gần 1g em còn download và unzip được, đằng này có gần 6mb, có hiện đếm ngược nhưng khi click vào Download không thấy gì :))
Mà cho em hỏi có ai dùng bản null trên vultr hoặc các vps us khác bị band acc chưa ;)) .Đang phân vân quá
Dùng ở bên sv nước ngoài thì ăn ban ngay :D ( tui đã thử ròi ). Mà bác tải xenforo về moble làm gì ?

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
vậy hả? để mình dùng thử. hồi giờ dùng lap ko ah. học đc cái mới nha.:D

thuong91

Private
Được Like
3
Mình đi làm suốt nên online bằng đt là chủ yếu chứ lúc nào cũng ôm theo cái Lap thì chết :D. Mà các bác chủ yếu dùng vps của nhà cung cấp nào vậy ? Thấy bên PA giá cả phải chăng không biết chất lượng thế nào

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,928
Uhm tùy theo nhu cầu. Mình thì lap luôn bên mình. Phone chỉ khẩn cấp thôi.
PA nghe cũng đc. Chưa dùng.

Pham Lung Linh

Private
Được Like
17
Mình đi làm suốt nên online bằng đt là chủ yếu chứ lúc nào cũng ôm theo cái Lap thì chết :D. Mà các bác chủ yếu dùng vps của nhà cung cấp nào vậy ? Thấy bên PA giá cả phải chăng không biết chất lượng thế nào
Web mình chạy wp dưới link chữ kí ( khoảng hơn 20 cái pluggin ) , bạn tự cảm nhận nhé . Còn về chạy xenforo thì theo mình cảm nhận thì khá nhanh :cool:

kothatvong

Private
Được Like
26
bắt đầu tham gia forum này để vọc vạch, chúc các bạn BQT nhiều sức khỏe để support tốt cho ae ^^

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,687
cám ơn bạn :D

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf