Help 1 con vps 10$ ở vultr cài plesk chịu tải đc bn Online cùng lúc

sanhpv

Corporal
Được Like
15
Như tiêu đề , mn cho mình hỏi , con vps 10$ ở vutrl cài plesk chịu tải được bn visit 1 lúc thì full cpu vậy
Loại forum xenforo mặc định , có cách nào để tăng tải với con vps 10$ này không mn
VD ở bên wordpress có cái plugin wprocket , bình thường vps chịu đc 50 online quá là full cpu , nhưng cài wprocket nó có thể tải đc 100 đến 200 online 1 lúc mà cpu chỉ có hoạt động 50 đến 90% , k biết xenforo có cách nào như thế k nhỉ đại loại là cache c

2-tek

MasterCorporal
Được Like
286
Không nên cài plesk nhé, Optimize VPS chỉ cần cài LEMP + Firewall + Redis hoặc OPcache + SWAP là chạy vù vù rồi, con 10$ Vultr cân được 2k8 user online cùng lúc nếu mod như tui chỉ

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Không nên cài plesk nhé, Optimize VPS chỉ cần cài LEMP + Firewall + Redis hoặc OPcache + SWAP là chạy vù vù rồi, con 10$ Vultr cân được 2k8 user online cùng lúc nếu mod như tui chỉ
Cài mấy cái này ở đâu vậy thớt. nghe chưa dành lắm. có phải trên hosting cpanel nó có sẵn hay thế nào. với lại cho em hỏi cái nữa. đăng kí vps để chạy xenforo chọn hệ điều hành nào dưới đây

thuyet951

MasterCorporal
Được Like
426
Cài mấy cái này ở đâu vậy thớt. nghe chưa dành lắm. có phải trên hosting cpanel nó có sẵn hay thế nào. với lại cho em hỏi cái nữa. đăng kí vps để chạy xenforo chọn hệ điều hành nào dưới đây
View attachment 37726
Hỏi vậy thì chắc ăn là bạn chưa hiểu gì về Hosting hay VPS hay Server rồi, vấn đề này nếu muốn hiểu nữa thì bạn nên tham khảo các tài liệu về webserver, có thể tìm ở hocvps.com cũng khá nhiều kiến thức về webserver.
Chứ mà giờ có nói tiếp thì mọi người cũng không biết nói sao cho bạn hiểu luôn, sợ là rối lên luôn á.

dcstylexf

Major
Được Like
1,615
View attachment 37726
thực sự bạn hỏi như này thì mình nghĩ bạn nên tìm hiểu thêm lại những điều cơ bản về server trước khi sử dụng. Còn nếu hiện tại bạn đang muốn đi vào hoạt động ngay thì mình khuyên bạn nên dùng hosting cho dễ

virutmt

MasterCorporal
Được Like
40
Vậy mới nói chưa rõ chỉ giúp hướng đi. Cài trên ssh hay thế nào. chứ mình mua hosting họ có gì dùng luôn chưa hiểu cài thêm pm thế nào. Chỉ có cài plugin,addon cho website thôi

thuyet951

MasterCorporal
Được Like
426
Vậy mới nói chưa rõ chỉ giúp hướng đi. Cài trên ssh hay thế nào. chứ mình mua hosting họ có gì dùng luôn chưa hiểu cài thêm pm thế nào. Chỉ có cài plugin,addon cho website thôi
Tài liệu về Server/VPS có nhiều trên mạng đó bạn, không thì cứ lên hocvps.com mà tìm hiểu.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom