admin không tự nhận theo dõi chủ đề ?

ntzthanh

Sergeant
Được Like
134
mỗi khi đăng chủ đề .cái dấu tích " Theo dõi chủ đề này ... " ở dưới nút đăng chủ đề .nó không tự tích vào. làm em mỗi lần đăng bài là phải tích vào nó .rất mệt và rất mất thời gian .mong các anh chị giúp em .để nó tự tích mặc định luôn ạ.cả cái email nữa .

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
mỗi khi đăng chủ đề .cái dấu tích " Theo dõi chủ đề này ... " ở dưới nút đăng chủ đề .nó không tự tích vào. làm em mỗi lần đăng bài là phải tích vào nó .rất mệt và rất mất thời gian .mong các anh chị giúp em .để nó tự tích mặc định luôn ạ.cả cái email nữa .

vào acp > user > tìm đến user Admin, chuyển đến tab Tuỳ chọn, đế ý dưới cùng có dòng Watch threads when creating or replying, chọn Có (hoặc Có, với email nếu muốn nhận thông báo gửi đến mail)

Kun

LOLLLLLLLLLLL
Được Like
115
Cách sửa template thì hơi mệt vì mỗi lần đổi giao diện phải làm lại.. Nhưng mà tự tích vào cho mình luôn
===
Vào style đang sử dụng - Templates - tìm template helper_thread_watch_input -> tìm name="watch_thread" và thêm trước đó đoạn này checked="checked" -> đúng của nó là <input type="checkbox" checked="checked" name="watch_thread" value="1" .. viết này là dễ cho bạn nên để ý chút là sẽ hiểu, hướng dẫn vắn tắt thui :D.. nếu bạn muốn thông báo thêm với email thì làm tương tự nhưng tìm name="watch_thread_email" cũng trong template đó :)

Hướng dẫn sử dụng

Dịch vụ XenForo của VNXF

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom