anh em vào đóng góp ý kiến về congngheaz.com

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
hi anh em.
hi các chiến hữu thân quen, năm nay tình hình hạn hán triền miên thiên tai dồn dập, sau bọ hoành hành, mùa màng thất bát cẩu sập. cho nên mình đã thất bại khá nhiều (làm nông mà). Cuối năm nợ nần đại lý phân thuốc, lương thực thực phẩm tiền này tiền kia quá xá là nhiều không bít lấy đâu ra tiền mà chi trả.
Zô tình hình chính là chiều nay có 1 bác pm skype mình hỏi mua congngheaz.com mình nói là 30 củ em bán,
Người ta bảo là đắt quá bớt ko. mình hỏi bác trả dc bao nhiêu nào.
Người ta nói 15 củ.
vậy theo anh em mình có nên bán ko?

nói ra anh em ko biết nghĩ thế nào ?

để xây dựng cnaz tới nay mình đã mất hơn 1 năm VPS giá tầm 8 triệu rồi. chưa kể công dev, công phát triển, công sức rất nhiều.

anh em góp ý cho mình cái nha

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
e bán đầu quân cho vnxf đi. haaaaaaa
cái này thì tùy thôi. chi phí thì 15 chai cũng vừa đủ hòa vốn. để có 1 4rum như thế. Bán hết luôn nha, như vps, domain,seo...
còn tâm huyết thì a nghĩ ko có giá. Nhưng bán rồi thì thấy buồn vì khi lên mạng thấy nó trống vắng. ko biết làm gì.
Nếu tìm thấy lối rẽ riêng thì cứ bán. Nói bác ấy là 20tr đi. sp cho họ 1-2 tháng. Vì nó xứng đáng như thế.

kamchatka

MasterCorporal
Được Like
162
lão @THB nói chuẩn tầm 18 - 23 củ là okie , tại vì cái này mình bán full lun trong đó có bài viết , và mức đọ rank của nó nữa , làm 1 trang ko khó nhưng để đc như nó thì ko phải có tiền là có thể có cần thời gian

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
mình cũng tiếc lắm chứ. nhưng mà có lẽ sẽ thỏa thuận lại giá. sau đó tính tiếp

• Like
Reactions: THB

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Mức giá em đưa ra mới chỉ là tiền đầu tư cho đến thời điểm hiện tại. Phải cộng thêm giá trị các yếu tố sau nữa:

- Nguồn thu: từ quảng cáo, từ bán addon, bla bla... tức nguồn thu thực tế hàng tháng. Đuợc bao nhiêu nhân lên tối thiểu với 12 tháng. Các trang khác người ta nhân bèo lắm cũng là 3 năm.
- Nhân sự quản lý: cái này là vô giá khi nhượng quỳên. Một khi em đảm bảo dàn nhân sự hiện có sẽ ở lại thì chí ít phải cộng thêm tối thiểu bằng mức giá em đưa ra.
- Thương hiệu: lấy bèo lắm cũng bằng giá nhân sự. Thương hiệu càng lớn thì nhân càng cao.

Đó là 3 yếu tố chính. Còn cái giá 30tr đó chỉ bán khi em quýêt chơi xấu, bước đi là kéo sạch mem đi.

Hỏi ngược khách một câu thế này: tôi đưa anh 70tr. Trong vòng 1 năm anh có làm được như tôi hiện tại không?

P.S: khuyến mãi thêm một thông tin, trang web của a nhận được lời chào giá 200tr mà anh vẫn lắc đầu.

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Uhm. @cuonghv nói chí phải. Admin ra đi thì mem trụ cột cũng theo.
Cái này chắc @dev.xf bán cái site thôi. Ko tính đến chuyện đó.
Người mua cũng phải mất 1 thời gian xây dựng lại.
1 site nó có nhiều thứ. Nếu bán trọn gói thì thảo luận cho kỹ. Còn mxh, seo, email...kèm theo.

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
thật ra con số 15tr nếu ngon nhận 1 web là đã có rồi. chân thành cảm ơn anh em đã góp ý. mình sẽ cân nhắc lại.
ps // @cuonghv anh thì ngon rồi

• Like

tuannt

MasterCorporal
Được Like
140
Bán hết tài nguyên bao gồm domain, cả data của nó mà có 15chai thì quá rẻ bác ơi. 30chai thì bán được, không thì bác cứ để vậy bác textlink theo tháng còn ngon hơn. 1 textlink/ 150k/ 1 tháng.
Bác bán tầm 20 textlink thôi. 1 tháng thu nhập cũng tầm 3 chai rồi. Chưa tính cac khoản khác hi

dev.xf

Sergeant
Được Like
519
Bán hết tài nguyên bao gồm domain, cả data của nó mà có 15chai thì quá rẻ bác ơi. 30chai thì bán được, không thì bác cứ để vậy bác textlink theo tháng còn ngon hơn. 1 textlink/ 150k/ 1 tháng.
Bác bán tầm 20 textlink thôi. 1 tháng thu nhập cũng tầm 3 chai rồi. Chưa tính cac khoản khác hi
20 chai bán cho bạn đấy

tuannt

MasterCorporal
Được Like
140
kaka có xiền mình xúc rồi, hiện tại không đủ xiền bác ơi, bán trả góp được không. Được mình xúc luôn o_O

• Like

MacKen

Sergeant
Được Like
543
bán có tiền mua phân bón cho thanhlong >> mua sau thu hoạch cã ngàn tấn :) thu lãi vài tỷ >>> thấy có lý ko

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom