Hướng dẫn Bị chèn backlink trong bình luận

Hoangquandn

Private
Được Like
1
Web xen 2.1.2 của e bị chèn link vào bình luận thông thường thôi. Nhưng không hiểu sao nó lại kéo được một lần 400 đến 500 ip traffic ảo truy cập vào duy nhất một link bị chèn đó. Giống như một cuộc tấn công doss vậy. Em lần đầu gặp tình huống này không biết giải quyết bằng cách nào. Xoá link đi thì vẫn còn bị nhé! Ban member chặn ip mem đó vẫn còn bị. Còn tất cả những ip khác quá nhiều không thể chặn hết được. Truy ra là có cả ip của usa nữa. Mong các bác ai gặp tình trạng này rồi giúp mình phát. Chẳng biết giải quyết như thế nào luôn ạ. E cảm ơn

Hoangquandn

Private
Được Like
1
Ko có ai giúp được e ạ. Riết làm diễn đàn xen nãn quá mấy a. Khó lên top còn gặp đủ bề chẳng có người giúp. Chắc chuyển nền tản wordpress cho lành luôn quá

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
trước mình cũng bị. dùng lọc của google anatic lọc bớt spam

dinhphucv

Sergeant
Được Like
265
devil~~ nói thật là giờ không mấy ai chỉ đâu, chỉ dẫn thì trên mạng đầy nhưng thường là sơ sài, và chỉ hạn chế phần nhỏ thôi. Chặn hoàn toàn thì mình không bình luận nhưng để hạn chế tốt thì không phải ai cũng làm được, và tất nhiên là không hề miễn phí.
Bản thân mình cũng từng bị spam, ddos, lên mạng thì ai cũng chỉ là dùng CloudFlare nhưng nói chung là dùng Free thì chả khá hơn mấy. Nếu dùng VPS hay server thì có thể config từ trong trứng chứ hosting thì hạn chế khá nhiều. Bạn có thể thử dùng CloudFlare rồi đặt bảo mật lên cao nhất thử xem chứ như trường hợp của mình từng bị thì CloudFlare bó tay.
Nếu dùng XenForo có thể dùng add-on trả phí để chặn đăng ký ảo.

• Like
Reactions: Win

tintucxeco

Private
Được Like
1
Việc chèn link trong bình luận thì cứ chảm nó đi bác. Nên để thêm người kiểm duyệt mà cứ vi phạm cho bay mày cho khỏe bác

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom