Bị chơi xấu forum liên tục dùng tool để đăng bài

rik6789

Private
Được Like
1
Chào anh em diễn đàn giờ không hot như xưa nữa nhưng mình vẫn còn 1 web nhỏ chưa có gì hot, cũng không có khách xem mấy nên mình để khách đăng ký không cần kích hoạt tài khoản, vẫn có thể đăng bài, nhưng mấy bữa nay trang web tự nhiên các bài viết lên tới hàng ngàn bình luận, nhưng toàn là mấy bình luận spam làm mình xóa mỏi tay, cấm hàng loạt thành viên, cứ mỗi phút là có vài bình luận, mình đã chặn hết và chuyển sang phải kích hoạt mail mới có thể đăng bài nhưng đối thủ vẫn có thể lách được vì họ có mail riêng và kích hoạt được, mới mấy hôm mà đối thủ đăng ký gần 2k thành viên rồi, nên mình chặn luôn địa chỉ tên miền của mail đó, đối thủ cũng dùng gmail khá là nhiều luôn những mail đó mình phải chặn bằng tay, nhưng mình không biết đối thủ muốn làm gì với web mình nữa, dùng tool để đăng bài không biết là spam không vì một số bình luận có kèm link web, hay là muốn sập máy chủ nữa, nhưng mình dùng vps nên không sao

Đính kèm

50.1 KB · Lượt xem: 76
    47.5 KB · Lượt xem: 27
    48.7 KB · Lượt xem: 25
    63.7 KB · Lượt xem: 25

rik6789

Private
Được Like
1
Vẫn đang chạy

Đính kèm

35.6 KB · Lượt xem: 29

ThanhKhoa

Gefreiter
Được Like
10
Tắt đăng ký , hoặc bật capcha tùy chỉnh thêm 1 số cột bắt buộc chỉ đọc hiểu mới trả lời được , tạo 1 nhóm tạm khóa chức năng post bài chỉ xem thôi ai cần pm chuyển sang nhóm member . Cần pm tui làm cho

ThanhKhoa

Gefreiter
Được Like
10
Chào anh em diễn đàn giờ không hot như xưa nữa nhưng mình vẫn còn 1 web nhỏ chưa có gì hot, cũng không có khách xem mấy nên mình để khách đăng ký không cần kích hoạt tài khoản, vẫn có thể đăng bài, nhưng mấy bữa nay trang web tự nhiên các bài viết lên tới hàng ngàn bình luận, nhưng toàn là mấy bình luận spam làm mình xóa mỏi tay, cấm hàng loạt thành viên, cứ mỗi phút là có vài bình luận, mình đã chặn hết và chuyển sang phải kích hoạt mail mới có thể đăng bài nhưng đối thủ vẫn có thể lách được vì họ có mail riêng và kích hoạt được, mới mấy hôm mà đối thủ đăng ký gần 2k thành viên rồi, nên mình chặn luôn địa chỉ tên miền của mail đó, đối thủ cũng dùng gmail khá là nhiều luôn những mail đó mình phải chặn bằng tay, nhưng mình không biết đối thủ muốn làm gì với web mình nữa, dùng tool để đăng bài không biết là spam không vì một số bình luận có kèm link web, hay là muốn sập máy chủ nữa, nhưng mình dùng vps nên không sao
Cần tui chỉnh chống spam cho , pm

saomaiaudio

MasterCorporal
Được Like
152
Toàn kiểu spam nước ngoài, cái này cũng xử lý dễ mà. Có thể chặn các truy cập từ nước ngoài. Với những thành viên chưa đăng ký thì thêm tùy chọn các trường, đặt câu hỏi,... khi đăng ký, thêm mở chức năng kích hoạt đăng ký thành viên. Còn những thành viên đã đăng ký thì thêm nhóm như bạn bên trên bảo.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom