Request Bị lỗi "An unexpected database error occurred. Please try again later."

daklak1985

MasterCorporal
Được Like
68
Chào mọi người ! Vừa rồi mình yêu cầu nó chuyển máy chủ (mình xài server nước ngoài) thì bị lỗi như thế này "An unexpected database error occurred. Please try again later.",lúc trước chuyển server thì không bị nhưng lần này lại bị,mình vào Cpanel xem thì tất cả các file dữ liệu data của diễn đàn trong "public_html" vẫn còn nguyên sau đó vào kiểm tra tiếp trong MySQL thì thấy tự nhiên bị xóa hết sạch databaseusername,mình có tạo lại database khác với thông tin như cũ mà vẫn không đc. AE ai biết hướng dẫn mình fix cụ thể đc không vậy? THANKS !
@PVS @THB giúp mình với nhé 2 bạn ẹp zai heart~~

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
vào config chỉnh lại cái tên data, và pass thử nhé.

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
data và các thứ trong config vẫn còn nguyên như lúc chưa bị mất SQL mà bạn
đã chuyển host với xen là bác phải backup full code và full data, nếu data nặng phải nén về dạng gz, để sql dễ bị lỗi lắm.
Nếu mà đã bị lỗi thì chỉ còn cách là tìm bản backup gần nhất không lỗi để resto lại,
còn lại phương hướng cuối cùng là chỉ có thể khôi phục được forum, thread, post thôi các cái khác đành hi sinh.
Vì với mỗi data hình như nó có mã hóa riêng để khớp nối, nếu mất thì có tạo lại cũng không được đâu, em đã bị và phải hi sinh hết user

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
mình có tạo lại database khác với thông tin như cũ mà vẫn không đc
ko hiểu lắm
Nhưng mình thấy thường thì ntn:
Data cũ có dạng: tendatacu_xxx, pass: abcxxxx
qua data mới nó có dạng: tendatmoi_xxx ( tùy mình đặt) pass: xyzabcxxx
Khi chuyển data cũ đè lên data mới (restore), xong thì chỉnh cái tên và pass trong file config theo tendatamoi và pass data mới

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom