Help Cài captcha photo cho bài đăng

nhozharass

S.E.O Gà
Thành viên BQT
Được Like
135
Như tiêu đề các Bro có ai biết làm sao để có được cái captcha photo trong bài đăng không ạ? Lúc trước em có cài cái captcha chữ xong giờ muốn đổi lại thành captcha hình ảnh nhưng mà nó không xuất hiện chỉ xuất hiện khi thành viên mới đăng ký. Bây giờ em muốn sao cho nó xuất hiện khi đăng bài để tránh tools đó. Mấy bác pro chỉ em với ạ.

• Like
Reactions: THB

tranthanh

Gefreiter
Được Like
36
Hy vọng addon này giúp được bạn:http://vnxf.vn/captcha-posting-new-thread-xenforo.t314.html
sau khi cai addon này xong bạn vào phần admin->option-> Basic Board Information đển phần
bạn chon của google là ok nhé.
chúc bạn thành công

nhozharass

S.E.O Gà
Thành viên BQT
Được Like
135
Cái đó em có cài rồi mà khi chọn cái photo á nó không có xuất hiện... à khi cài cái slider captcha khi em intall xml nó báo lỗi không biết có phải là do bị đụng chạm vs photo captcha không ạ.

tranthanh

Gefreiter
Được Like
36
Cái đó em có cài rồi mà khi chọn cái photo á nó không có xuất hiện... à khi cài cái slider captcha khi em intall xml nó báo lỗi không biết có phải là do bị đụng chạm vs photo captcha không ạ.
bạn disable cái capcha cua photo di cài lại thử xem sao. còn cái capcha photo vẫn chưa ap dụng được trong bài post hay comment . cung chưa biết tại sao. mình cũng đang kiểm tra hoặc chờ cao thủ hơn xử lý thôi. ban thông cảm nhé

nhozharass

S.E.O Gà
Thành viên BQT
Được Like
135
bạn disable cái capcha cua photo di cài lại thử xem sao. còn cái capcha photo vẫn chưa ap dụng được trong bài post hay comment . cung chưa biết tại sao. mình cũng đang kiểm tra hoặc chờ cao thủ hơn xử lý thôi. ban thông cảm nhé
chắc nó không cho sử dụng cái photo và cái slider rồi. Hôm nay test thử cả hai. tắt cái captcha thường và 1 cái photo để test cái slider và ngược lại nó vẫn không hiện. Chỉ hiện đc cái captcha chữ thôi. Theo em nghĩ chắc là nó chưa có hỗ trợ :(

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom