Cảm thấy rất nản, ko tìm được lối ra

muapho

Gefreiter
Được Like
59
Em cũng từng có 1 topic rất trăn trở về điều này, mời các bác nghía qua chơi ạ :D

• Like
Reactions: THB

Encoder

Gefreiter
Được Like
113
Trời ko phụ lòng người tâm huyết và nhiệt tình đâu. Cứ làm và đam mê.
công sức của mình sau 1 năm.
http://kythuatchieusang.com/
bây giờ về chiếu sáng thì ra top gg rồi.
Vì thế cứ làm sẽ thành công thôi. hiii
Hề
Top 100 ko thấy web bác đâu cả

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
bác dân coder chính hiệu. hii:=D
tvcn 7722 hoặc tcvn 8783 , chiếu sáng ko có key đâu mà tìm. hii

nobita8x

Corporal
Được Like
77
bác THB tiện vào web em xem hộ em với, vào phần bài viết thì cái header bị lộn ngược xuống dưới đáy , em chưa tìm được cách khắc phục ~~"

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
mới làm chưa có bài nhiều. thì ra p1 là ok rồi.

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
bác THB tiện vào web em xem hộ em với, vào phần bài viết thì cái header bị lộn ngược xuống dưới đáy , em chưa tìm được cách khắc phục ~~"
cái này bác chèn template nào thiếu thẻ đóng </xyz> thì nó bị thế

nobita8x

Corporal
Được Like
77
Ẹc thx bác, để em mò xem :) mấy hôm nay vật vã công việc vs cái forum, phê là là ...

• Like

Encoder

Gefreiter
Được Like
113
bác dân coder chính hiệu. hii:=D
tvcn 7722 hoặc tcvn 8783 , chiếu sáng ko có key đâu mà tìm. hii
tvcn 7722 hoặc tcvn 8783
cái này là gì vậy bác giải thích 2 thuật ngữ này cho ae mở mang đi

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
tvcn 7722 hoặc tcvn 8783
cái này là gì vậy bác giải thích 2 thuật ngữ này cho ae mở mang đi
à. cái này là tiêu chuẩn việt nam.
tất cả các cái gì bác dùng như đèn điện, máy tính, máy giặt, ...
như nước tương bị 3mcpd gì đó, c2 nhiễm chì gì đó... đều phải có tiêu chuẩn quy định bác à.
cái này mình mới làm tcvn, còn iec, bs, jis... Vì mới làm nên chưa có thời gian. Ko có nội dụng trên 4rum thì nó ko ra là đúng rồi. hii.
bác vào thử cái này http://kythuatchieusang.com/thiet-bi-do.f19.html (chọn mấy bài trang 2 trở về sau nhé. Vì trang 1 mới đăng sợ gg nó chưa index. nhưng mình thấy tầm 1-3 giờ nó index ngay.)
copy 1 cái tiêu đề nào đó bất kỳ. quăng vào gg thử nó ra thế nào? chỉ sau tranh chính ( tranh gốc) thôi nhé. do mình mới đăng nên sẽ ko so với trang của hãng sx đc. hiii.

truonghaovn

Corporal
Được Like
107
Các bác đừng nản quan trong là phải biết xây dựng nội dung nhất là chất lượng, phải duyệt bài thật kỹ.
Diễn đàn mình xin tài trợ của CT và chạy qc các kiểu bây giờ cũng tạm ổn.

trieuadaikin

Private
Được Like
9
:=D Có anh bạn học 5 năm CNTT của BK ĐN ra giờ đi sửa điện thoại mm~~

• Like

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Rãnh thì làm chơi => Phục vụ sở thích bản thân (như mình chẳng hạn) : http://tuyhoaplus.com
Chứ làm để kiếm tiền thì có mà khuya. 4r càng nhiều người thì càng trả tiền.
Để cho bạn nào muốn kiếm tiền dễ hiểu hơn thì thế này nhé:
Để tạo 1 4r kiếm tiền (không có dịch vụ của mình trong đó - ví dụ vnxf là có dịch vụ của mình ở trong rồi, kể cả tuyhoaplus.com của mình là cũng để giới thiệu dịch vụ cá nhân - có nghĩa kiếm tiền từ công việc cá nhân của mình thôi) thì bác cần ít nhất những điều căn bản sau:
1. Bộ phận phụ trách kỹ thuật (phòng kỹ thuật) : mảng lập trình, bảo mật, theme, trang trí, đồ họa, giao diện, theo sự kiện lễ tết, host, server, bla bla... => Giỏi cái này thì còn kiếm được chút cơm cháo viết web thuê
2. Bộ phận phụ trách nội dung (ban biên tập) : => Giỏi cái này thì éo có ma nào nó cần (có cần thì cho cái chức mod là hết)
- Tự viết bài (còn copy / paste thì còn khuya mới khá nổi)
- Translate (dịch thuật : đây là cách các 4r thành công bây giờ hay làm nhất - thực ra cũng là copy / paste nhưng là bản VN đầu tiên nên thành ra được công nhận như tự viết)
- Tự tổ chức sự kiện, viết bài về sự kiện của mình thì gọi là độc quyền.
=> 1 người không thể nào làm hết tất cả các công việc trên được! Người chứ có phải trâu bò đâu (mình đã từng cày liên tục 18h/ngày trong suốt 01 năm liền để tuyhoaplus của mình cùi cùi được như bây giờ).
=> Hợp tác thì ông nội nào cũng nghĩ 1 mình mình làm cũng được (mình đã từng thử mời rất nhiều người hợp tác nhưng thất bại).
NHỮNG SITE LỚN Ở VIETNAM GẦN NHƯ ĐỀU CÓ NHỮNG ĐIỂM CĂN BẢN TRÊN NHÉ
P/S: Mình chuyên về mảng nội dung (kỷ thuật gần như mù tịt), để có 01 bài viết hay thì cần ít nhất 3-4h (tự viết, tự chụp hình, tự quay video) - Không nói đến các phương pháp đổi đầu, đổi đít, xáo trộn văn. Ví dụ như comment này mình đánh máy khá nhanh vừa nghĩ vừa gõ cũng mất hết mẹ gần 30 phút rồi.
Mà thời gian + tiền bạc có thừa đâu, không ra ngoài đi làm thì lấy tiền éo đâu mà nuôi 4r.
Nên xác định là 4r là thỏa mãn thú vui tao nhã
Còn nếu đủ sức đầu tư 01 phòng biên tập thì khả năng kiếm tiền chắc chắn có.
Quá chuẩn, tham gia BQT VNXF không em. Chúng ta cùng định hướng phát triển :)

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Làm web >5 năm mà trình không lên, không được đào tạo bài bản, ko qua trường lớp, nay gánh vác trách nhiệm nặng nề mà không có tương lai, không có lối thoát. Nghĩ lại thèm bỏ nghề quá, diễn đàn giờ cầm cự sao sánh nỗi với group của facebook, thế mà vẫn lao đầu vào. Trong khi đó các đối thủ SEO web cực giỏi, mà mình lại không thể nào vươn xa, tiếp cận được... Các bạn biết đó, bỏ thời gian thiết kế, cài đặt addons (đôi khi phải mua) mà chả có tương lai gì, forum đang cầm cự ngoắc ngoải...

Nản lắm mọi người, muốn bỏ hết tất cả
Cái bạn được là kinh nghiệm. Nhưng muốn phát triển cần hợp tác, 1 mình khó mà làm gì được.
Dùng kinh nghiệm của bạn tham gia BQT VNXF đi, có gì liên lạc với @THB nha, thím đó thích hợp tác lắm :)

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian