Cảm thấy rất nản, ko tìm được lối ra

LTG102

Gefreiter
Được Like
66
làm diễn đàn đam mê là rất quan trọng. thiếu cái đó rồi thì không có khả năng đưa web lên top.
nhiều anh em mới bước vào làm dd là cứ đòi hỏi traffic này nọ.... tâm lý chung khó nói lắm
tốt nhất nên có kinh nghiệm vấp ngã nhiều lần mới đứng lên được.

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
mình thì quan tâm tới gg thôi. còn lại giành cho các chuyên gia.
cứ gg mà trang mình ra top là thành công.
@LTG102 nói chí phải. đam mê. thất bại rồi chỉ có đam mê. hiiirofl~~

conmeodien

Gefreiter
Được Like
40
4rum mình thì đều đều GG search 5-15 onsite cả ngày, cũng chả phải dân CNTT. bị mắc 1 lỗi là quên chạy fanpage FB, giờ để nguyên si trang ấy lấy pixcel FB để vài bữa chạy page câu member, FB nó cũng kinh hoàng vãi, thử post 1 bài vào group cái 1 tí có vài trăm share >> gõ GG máy khác lên top 1.. giờ đăng ký thành công GA mà anh Gồ xét lại thấy cực quá. Vẫn đang miệt mài làm thêm mấy cái 4rum (web ELish thằng US click đã thiệt).. khác hoàn thiện hơn và mong anh Gồ chấp nhận cái kia để còn làm ăn.
Nhòm thằng bạn nó kéo GA = tool để kéo traffic = fake site, fake content , tháng bèo vài k$, đỉnh cao 18$k 1 tháng mà kinh.. mình thì biết muộn, vs lại giờ chạy tool + mua tool k thể bằng ng ta làm trước, giờ tool quá đắt . Offer thì gần như die sạch.

Giờ chỉ có đam mê đi theo con đường chánh đạo may ra @@
Biết là GG quan trọng, nhưng xu thế thằng FB cũng bá đạo, AE phải cân bằng hết mọi thứ.

nobita8x

Corporal
Được Like
77
Cả tháng bỏ bê, chỉ vào web của mình ngó chơi :) vì việc offline cũng nhiều, chả sao cả, từ từ dưỡng sức lại đánh trận tiếp, đam mê còn đó, chỉ chưa có thời gian chiến tiếp thôi :D

• Like

chimcanh

MasterCorporal
Được Like
182
Hình như thời của forum đã hết rồi thì phải mình là người đam mê forum và cũng sống chết với nó mặc dù mình đang quản lý 2 forum với thông số tương đối tốt
1. http://chimcanhviet.vn
2. http://6giay.vn
số lượng truy cập tốt, số người viết bài đều đặn nhưng mình vẫn cảm giác như thời của forum đã hết thật đáng buồn

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,205
Hình như thời của forum đã hết rồi thì phải mình là người đam mê forum và cũng sống chết với nó mặc dù mình đang quản lý 2 forum với thông số tương đối tốt
1. http://chimcanhviet.vn
2. http://6giay.vn
số lượng truy cập tốt, số người viết bài đều đặn nhưng mình vẫn cảm giác như thời của forum đã hết thật đáng buồn
Đồng quan điểm với bác
Bây giờ chủ yếu làm chơi cho vui
Chứ đến các báo giấy + thằng đài truyền hình giờ còn chết với MXH nữa là dân ngu cu đen

f0rest

MasterCorporal
Được Like
198
Em có thâm niên hơn 20 năm làm mod diễn đàn (từ thời bacbaphi), làm nội dung khá tốt, (viết bài như nhà báo - có thời gian cộng tác cho cả đài truyền hình việt nam và các báo), kể cả tổ chức sự kiện thực tế.
Nhưng site VNXF nội dung là về kỹ thuật (cái này mình cực dốt nên mấy lần bác @vnxf cũng ủng hộ mà thấy làm mod không biết gì mất công mang tiếng)

Em 86 bác ạ
Năm nay bác có 30 tuổi, mà làm mod có thâm niên 20 năm r cơ à. Bái phục, bái phục...

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
ae cứ làm đi. cá sẽ vượt vũ môn thôi. hii

conmeodien

Gefreiter
Được Like
40
K ngoa chứ e nói thật, 4rum cũ giờ ít ng đăng, khách lướt hoặc tìm cái khác.. 4rum mới mà khách đăng giờ toàn quảng cáo + tin rác, tin của bọn seo tầm bậy, spam vô đối.. =))

HUYENNO1

Private
Được Like
1
Nói chung làm gì cũng cần có đam mê và yêu thích đặc biệt là dân IT nếu không thì rất chóng nản mình cũng cày code một thời gian và cảm thấy không thể trụ nổi

• Like

dinhhai

MasterCorporal
Được Like
198
Sao chúng ta không gom 500 anh em Admin đang quản lý các trang cùng lĩnh vực lại, họp bàn bỏ qua cái tôi để cùng phát triển 1 site thôi nhỉ?
Cái nào mạnh thì cùng chung sức phát triển nó :D

Mình xin mở đầu, site mình về kế toán - thuế - kiểm toán, VnAccounting.Net, rất mong tìm được anh em cùng chung chí hướng.

• Like

seoben

Gefreiter
Được Like
73
Giờ ít thì >90% forum phục vụ seo thôi các bạn à!

Thời buổi này đam mê mà hít khí trời khó sống lắm, bác nào vợ con thì đố mà đam mê nổi (không nói con nhà điều kiện hay đại gia nha :D)

Mình đây uk thì thôi làm forum để seo, thêm nguồn hỗ trợ cho ace seo, tự seo kiếm $ được thì nuôi forum đươc ko thì off!

Định làm dăm chục cái mà phờ hết râu tôm ra, bác nào rảnh vô forum mình chơi ủng hộ nha!

• Like

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
Cái bây giờ là làm phải đúng chuyên môn, trong cả tỉ cái đã có, cái mình không mới nhưng phải có sự khác biệt, không có sự khác biệt sẽ chết.

Forum bản chất của nó là sự tương tác, không có sự tương tác là chết, thành viên có câu like, câu view trong một khoảng thời gian ngắn thôi là nó trôi đi mất, ngày nào đuối sức không câu view thì cũng chả có ma nào vào.

Phát triển forum phải biết giá trị cốt lõi của cái forum mình là gì, tập trung gọn vào một mảng chiến lược thôi chứ phát triển theo kiểu vn-zoom trên thông thiên văn dưới tường địa lý cái gì cũng muốn, cái gì cũng có, nhưng không có cái tốt nhất, không có cái bá đạo nhất.

Tốt nhất là đi theo hướng nhắm đến một đối tượng, một mục tiêu xác định có chu kì lặp lại giống như người bán gạo vậy, biết là sẽ bán được ít vì có phở, bánh mì nhưng cơ bản người ta vẫn ăn gạo bình thường.

Còn bàn về vấn đề thu nhập và làm giàu bằng forum .. ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ha ....

Đừng nghe thiên hạ nó nói kiếm vài K USD mà ảo tưởng, vào đọc mấy bài dạy kiếm tiền online, làm giàu không khó chỉ tổ làm giàu cho mấy cái thằng viết bài đó thôi.

Vài quan điểm cá nhân.

chautuanpro91

Private
Được Like
0
Đúng là giờ cái gì cũng khó, nhưng cố kiên trì và học hỏi thêm kiểu gì cơ hội cũng tới thôi bác.

mai thanh

MasterCorporal
Được Like
175
Lâu rồi mình mới đọc bài viết mà từng câu chữ là mỗi nỗi niềm chung của mỗi một admin/mod người sáng lập 4r.
Bài viết này lượng tương tác rất tốt, a em chia sẻ m thấy thương quá. bởi mình cũng vậy
Đặc biệt làm 1 mình rất khó mà phải có 1 team yêu công việc như vnxf vậy

• Like

mai thanh

MasterCorporal
Được Like
175
K ngoa chứ e nói thật, 4rum cũ giờ ít ng đăng, khách lướt hoặc tìm cái khác.. 4rum mới mà khách đăng giờ toàn quảng cáo + tin rác, tin của bọn seo tầm bậy, spam vô đối.. =))
Vì toàn tin của mấy dịch vụ tool đăng tin quảng cáo, mấy chú seo, tin spam loạn hết cả lên nên em cũng chán, muốn từ bỏ

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
Nếu đã đam mê thì cứ hành động và làm theo đam mê. Đừng quan tâm nhiều đến những lời nói xung quanh ta. Chỉ có chính mình mới hiểu đc mình muốn gì? Còn khách quan cũng chỉ nhìn đc bề ngoài thôi.
Mình cũng chúc cho các admin có 1 kế hoạch làm việc và hành động cụ thể để tạo dựng nhiều web nổi tiếng như 5giay, tinh tế...
Chỉ có làm, làm, làm-----> sai sai sai----> sửa sửa sửa...------> thành công!muscle~~muscle~~muscle~~muscle~~muscle~~highfive~~highfive~~highfive~~highfive~~

mai thanh

MasterCorporal
Được Like
175
Nỗi lòng anh em làm 4r đây mà, xiền đâu mà chạy QC, cày thôi ạ

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
cứ đi đi rồi sẽ đến, đừng ngồi đó mà than phiền thì ko bao giờ tới đích.
Ko thành công thì cũng thành nhân

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát