Cần lời bình cho SNEW.VN

gocmobie

MasterCorporal
Được Like
235
Trời đất lắm gì đâu bạn 1 năm chỉ mất có 800K. Bạn tiêu pha nhậu nhẹt những cái không đáng trong 1 năm còn hơn thế rất nhiều. Mình thì ko có mấy khoản đó nên tiết kiệm mua VN thôi mà
mình mãi mới mua được cái domain .vn đó, 800k với mình lớn quá

xnox1becoi1

Private
Được Like
11
Phần header mình thấy có khác biệt gì so với Chromium của Brivium đâu??
https://brivium.com/demo/Chromium/

Cả 2 sites của bác site nào cũng đi cóp nhặt mỗi style mỗi tí cuối cùng nó lùm xùm không thống nhất, không có điểm nhấn vào điểm riêng của style đó cũng nhưng của cả site đó.

Giống như việc con trai và con gái vậy, nếu tạo ra hỗn hợp thì nó sẽ giống như gay, trai không ra trai, gái không ra gái (không có ý xúc phạm gay)

Tên miền này làm site tin tức cũng không hợp lý, vì tin tức là news, không phải new.

vandieutot

Corporal
Được Like
77
Anh @vandieutot giỏi vãi em làm mãi mà chả ngóc đầu lên được
Chỉ cần bạn đam mê hết mình là điều gì bạn cũng thực hiện được. Mình thề danh dự trừ khi bạn còn ngần ngại hay còn gọi là chưa siêng năng thì sẽ không được bạn à. Cố lên bạn.

vandieutot

Corporal
Được Like
77
Phần header mình thấy có khác biệt gì so với Chromium của Brivium đâu??
https://brivium.com/demo/Chromium/

Cả 2 sites của bác site nào cũng đi cóp nhặt mỗi style mỗi tí cuối cùng nó lùm xùm không thống nhất, không có điểm nhấn vào điểm riêng của style đó cũng nhưng của cả site đó.

Giống như việc con trai và con gái vậy, nếu tạo ra hỗn hợp thì nó sẽ giống như gay, trai không ra trai, gái không ra gái (không có ý xúc phạm gay)

Tên miền này làm site tin tức cũng không hợp lý, vì tin tức là news, không phải new.
Cám ơn nhận xét của bạn. Mình chưa được chuyên sâu lắm về XF rất cần những người như bạn chỉ bảo mình sẽ ghi nhớ trong đầu và thay đổi.
Còn vấn đề style thì tất nhiên phải phối hợp mỗi cái 1 tí chứ bạn. Ko học hỏi và làm theo người ta + sáng tạo thêm của mình thì mới khác được chứ phải không. Chẳng nhẽ lại copy y hệt hả bạn. Style của mình hiện tại con snew.vn không giống bất cứ 1 ai mà.

xnox1becoi1

Private
Được Like
11
Nguoi copy la 1 nghe sy ^^
Người copy thì chỉ là người copy thôi bạn, người tạo ra để cho người copy thì mới gọi là nghệ sĩ.

@vandieutot Style của bác build trên style này có khác gì đâu, đến cả logo còn giống thì ...
Style khác nhau không phải là sửa chỗ này một tý, sửa chỗ kia 1 tý để lấy ra dẫn chứng là khác chỗ này chỗ kia, mà khác là khác cả giao diện toàn bộ, từ header cho đến footer, khác hoàn toàn, khác bố cục ... đâu phải sửa tí xong gọi là khác nhau về style đâu.

Hơn nữa style của bác hiện tại mấy cái node icon, cái thì dùng kiểu long shadow, cái thì dùng kiểu line icon -> 2 dạng này chưa bao giờ là thống nhất với nhau.

vandieutot

Corporal
Được Like
77

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]