Help Có nên sữ dụng hosting 123host hay không

LTG102

Gefreiter
Được Like
66
Như tiêu đề. mình có đứa bạn nó đang tính làm forum nhưng tại vì dùng null thì không sài được hosting nước ngoài do đó phải dùng hosting của việt nam. tình cờ thấy được 123hosting có hỗ trợ tốt cho xenforo lại thành toán thấp nhất 3 tháng nên cũng muốn dùng thử. mình thì chưa dùng 123host nên cũng thấy tò mò.
anh em nào đã từng sài và hiểu gỏ thì cho vài lời nhận xét nhé.
cũng cho hỏi thêm có anh em nào dùng bản null mà sữ dụng hosting nước ngoài chưa. nếu có thì cho xin vài cái tên để tham khảo nhé.
xin chân thành cảm ơn các bạn !!!

• Like
Reactions: THB

GiaBao

Private
Được Like
23
mình đang sài hosting đặt ở singapore. domain việt . support người việt . :D. họ không thuê tiền quảng cáo nên không pr :D. hosting việt nam thì sài host vnxf này. theo nhật xét riêng. và test riêng. thì 2 domain chạy 1 chúc trên 1 mạng cùng 1 máy. thì vào vnxf nhanh hơn. không biết anh Bình chạy gói host nào nhỉ hehe.

LTG102

Gefreiter
Được Like
66
mình đang sài hosting đặt ở singapore. domain việt . support người việt . :D. họ không thuê tiền quảng cáo nên không pr :D. hosting việt nam thì sài host vnxf này. theo nhật xét riêng. và test riêng. thì 2 domain chạy 1 chúc trên 1 mạng cùng 1 máy. thì vào vnxf nhanh hơn. không biết anh Bình chạy gói host nào nhỉ hehe.
bạn mua hosting ở singapo là ở trang nào vậy?

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
trả lời cho mấy bác biết luôn nhé.
vnxf đang làm đại lý cho 123host.vn. Giá rẽ hơn 123host nhưng giới hạn 1 vài thông số cho tương ứng với từng giai đoạn của web.
hiện tại vnxf chạy vps ram 1gb và 20gb data, các thông số khác ko quan tâm. tất nhiên là nhanh hơn các web dùng host rồi. hii
Nếu sài hàng null thì tốt nhất là dùng host vn. Còn host nước ngoài dễ bị phát hiện.

conmeodien

Gefreiter
Được Like
40
sài null chạy nc ngoài cả năm r =)).. cái nào to quá thì mới bị phát hiện, mà lúc sắp to thì có tiền mua bản ok rồi (vì hoàn cảnh k ai giống ai). thậm chí lúc lỗi sever gửi tickit cho nó nó vẫn sửa bình thường, web nhỏ or k có tầm k ai để ý làm j.. chứ nghe host hay vps vn thì nhác quá..

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
mấy bác sính ngoại nhỉ?
hii

KenLilBoiz

CEO DAWEBZ Chuyên Gia Dịch Vụ Trực Tuyến
Được Like
363
:D mình thấy 123host ok mình không phải đại lý nhưng nguyên dàn hệ thống website của mình đang dùng VPS bên đó và không thấy điều gì bất cập hơn nửa năm nay ... nhiều khi sự cố do mình kỹ thuật bên đó cũng nhiệt tình giúp đỡ fix lắm

sonvu989

Gefreiter
Được Like
31
mình dùng 123host gần 3 năm cũng dùng VPS. thông số Y như anh Bình . Ok đấy bạn

• Like

conmeodien

Gefreiter
Được Like
40
hiện tại vnxf chạy vps ram 1gb và 20gb data, các thông số khác ko quan tâm. tất nhiên là nhanh hơn các web dùng host rồi. hii
gói này giá + chịu tải onsite đc bao nhiu Ad ơi @@

• Like

khanhvi

Private
Được Like
0
Xài bên 123HOST đi bạn.
Mình dùng cũng 3 năm rồi nè, chất lượng tốt lắm.
Nhiều khi buồn buồn mình phá cho hư xong gọi kỹ thuật, mấy anh bên đó support tốt lắm bạn ạ nhiệt tình nữa chứ.

mai thanh

MasterCorporal
Được Like
175
Vnxf có bán host mà. Bạn mua đc chưa. Lh bác ấy xem Nick là THB

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn