Help Đăng nhập bằng facebook

Tianjin

Private
Được Like
5
Mình setup app và cài dặt trong xenforo đăng nhập bằng facebook rồi. Nhưng bị lỗi thế này:
Bấm nút đăng nhập bằng facebook => chuyển sang trang facebook nhập tài khoản, pass => chuẩn rồi
Trang fb trả ngược về forum => forum báo lỗi "không tìm thấy trang" :( trang ở đây là trang nào thế mấy bác??

• Like
Reactions: THB

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,682
Bữa nay dùng tài khoản facebook để đăng nhập vào Xenforo khá phức tạp, mình nhớ thì phải set quyền cả bên facebook nữa mới có thể đăng nhập được

• Like

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Face liên tục thay đổi, nhớ là đã update mấy lần rồi. Gần đây thì tầm 2 tháng. Thấy bài này nên vô kiểm tra của mình thì hỡi ôi - Die :D. Đã cập nhật lại từ Face Dev

• Like

onlyonelove

MasterCorporal
Được Like
213
Mình setup app và cài dặt trong xenforo đăng nhập bằng facebook rồi. Nhưng bị lỗi thế này:
Bấm nút đăng nhập bằng facebook => chuyển sang trang facebook nhập tài khoản, pass => chuẩn rồi
Trang fb trả ngược về forum => forum báo lỗi "không tìm thấy trang" :( trang ở đây là trang nào thế mấy bác??
bác nói không hình làm e tưởng tưởng k ra nôi

• Like

Tianjin

Private
Được Like
5
Face liên tục thay đổi, nhớ là đã update mấy lần rồi. Gần đây thì tầm 2 tháng. Thấy bài này nên vô kiểm tra của mình thì hỡi ôi - Die :D. Đã cập nhật lại từ Face Dev
Cập nhật chỗ nào vậy bạn? Lần đầu tiên mình làm cách đây 1 tháng làm được rồi. Giờ check lại bị lỗi

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
do fb nó cập nhật thuật toán, thay đổi cách quản lý...
nên đa số đều bị lỗi sau 1 thời gian dùng ok.

forumvnngame

Private
Được Like
0
ai xem giùm em lỗi này

http://forumvnngame.freevnn.com/index.php

duythanh666

Private
Được Like
5
Đã thành công khi làm theo cách sau:
Đăng kí, đăng nhập Xenforo bằng tài khoản Facebook (Facebook Integration)
  1. Đăng nhập vào facebook bằng tài khoản cá nhân
  2. Truy cập Facebook Developer Apps click Create a new app và điền vào các thông tin cần thiết
  3. Tạo xong ứng dụng. Vào "Settings" và click vào "Add Platform". Chọn "Website" từ danh sách, điền vào site URL
  4. Vào mục Status & Review chon Yes
  5. Vào AdminCP > Option > Facebook Integration điền các thông tin nhận được từ ứng dụng đã tạo ở trên.

tuna

Sergeant
Được Like
276

Các bác cho mình hỏi, nếu mình đã đăng nhập fb thì comment bình thường nhưng nếu out ra thì bị thế này, cái nút đăng nhập vào bài viết nó ko hiện, là bị gì vậy các bác

duythanh666

Private
Được Like
5
View attachment 23536
Các bác cho mình hỏi, nếu mình đã đăng nhập fb thì comment bình thường nhưng nếu out ra thì bị thế này, cái nút đăng nhập vào bài viết nó ko hiện, là bị gì vậy các bác
Thì đúng rồi bạn đang dùng FB để comment giờ đăng xuất FB ra thì không comment được nữa.

tuna

Sergeant
Được Like
276
Thì đúng rồi bạn đang dùng FB để comment giờ đăng xuất FB ra thì không comment được nữa.
mình tưởng cái nút đó phải hiện để tới trang đăng nhập chứ, nếu ko nó làm nút đó làm gì

duythanh666

Private
Được Like
5
mình tưởng cái nút đó phải hiện để tới trang đăng nhập chứ, nếu ko nó làm nút đó làm gì
Mình nghĩ nó dùng để comment nhanh dành cho bạn nào đang đăng nhập bằng FB thôi.

Sửa lần cuối:

hongpink06

Private
Được Like
3
  2. Truy cập Facebook Developer Apps click Create a new app và điền vào các thông tin cần thiết
  3. Tạo xong ứng dụng. Vào "Settings" và click vào "Add Platform". Chọn "Website" từ danh sách, điền vào site URL
  5. Vào AdminCP > Option > Facebook Integration điền các thông tin nhận được từ ứng dụng đã tạo ở trên.
chào bạn, mình cũng bị lỗi vậy, không hiểu so mình điền sai chỗ nào nữa, bạn có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình được không

ngant

Private
Được Like
0
Mình không tim đưược phần Facebook Integration thì phải làm sao ạ :(

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát