Đánh giá website fifavn.org

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
Chào ae vnxf!

Mình mới qua đây sinh hoạt ít hôm. Hôm nay mình xin giới thiệu đứa con tinh thần của mình tới ae. http://fifavn.org

Mình hướng tới xây dựng 1 nơi cho ae FIFA Việt Nam (ko phải FIFA Online 3 nha ae) sinh hoạt chính thống và giao lưu quốc tế nên vấn đề bản quyền cực kỳ được tôn trọng. Mình dành rất nhiều tâm huyết cho nó bằng cách tự thiết kế giao diện và trang bị ngoài phần mềm XenForo bản quyền ra, các addon bản quyền đang sử dụng trong forum chiếm 99% :D

Và giao diện tự thiết kế hoàn toàn từ giao diện gốc của XenForo, chăm chút từng chi tiết nhỏ.

Ae nào cũng chơi FIFA thì ghé FIFAVN sinh hoạt và đánh giá, góp ý giúp mình nhé. Nhiều khi mình làm rồi tự sướng theo ý thích nên không nhìn ra điểm khó chịu cho người dùng ntn.

Cảm ơn ae đã ghé xem topic này. :D

Sửa lần cuối:

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Đẹp đó bạn, rất tinh tế và chăm sóc kỹ từng chi tiết nhỏ. Các chi tiết nhỏ lại rất quan trọng và tốn nhiều thời gian :)

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
cái này 1 thời đam mê. Chơi từ lúc ffonline 1. nay nghĩ chơi lâu rồi. Thấy có cũng ngứa cái tay. hii

kamchatka

MasterCorporal
Được Like
162
đẹp bạn , nhưng theo mình trang on-page lại nhạt nhạt không có điểm nhấn mình nghĩ bạn nên chuyển khung thành viên đầu tiên nằm nằm ngang thêm ranks level nữa sẽ đẹp hơn tạo điểm nhấn 1 chút , bạn có thể tham khảo trang thể thao của @bcat95 , bác ấy làm on0page màu sắc nhẹ mà tinh tế đẹp.
p/s ý kiến cá nhân thôi có gì bỏ qua nha:$

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Cái XenPorta 2 Pro bạn làm sao để nó lấy ảnh trong bài viết show lên đầu nhỉ. Mình làm mãi vẫn chưa được.

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
cái này 1 thời đam mê. Chơi từ lúc ffonline 1. nay nghĩ chơi lâu rồi. Thấy có cũng ngứa cái tay. hii
Bọn mình chơi FIFA truyền thống bạn ạ ko phải FIFA Online 2 của VTC hay FIFA Online 3 của Garena phát hành đâu. Ae chơi từ bản FIFA 98 đầu tiên tới bây giờ là FIFA 16 rồi, mỗi năm ra 1 bản và đa số mem bên forum mình đều mua FIFA bản quyền mỗi năm để chơi online qua EA Server (giá ban đầu khoảng 1tr2 rồi giảm dần trong năm, hinh như bây giờ giá khoảng 600-700k)

đẹp bạn , nhưng theo mình trang on-page lại nhạt nhạt không có điểm nhấn mình nghĩ bạn nên chuyển khung thành viên đầu tiên nằm nằm ngang thêm ranks level nữa sẽ đẹp hơn tạo điểm nhấn 1 chút , bạn có thể tham khảo trang thể thao của @bcat95 , bác ấy làm on0page màu sắc nhẹ mà tinh tế đẹp.
p/s ý kiến cá nhân thôi có gì bỏ qua nha:$
Cảm ơn bạn nhe, khi mà thành viên đăng nhập thì nó sẽ như zầy nè: Ko biết là có đủ nhấn hay chưa vì mình phải ưu tiên chatbox (mem trong forum mình khoái cái này lắm :D)
CỘNG ĐỒNG FIFA VIỆT NAM.png

Cái XenPorta 2 Pro bạn làm sao để nó lấy ảnh trong bài viết show lên đầu nhỉ. Mình làm mãi vẫn chưa được.
Để lấy hình trong post đầu tiên bạn phải vào Admin CP > XenPorta 2 Pro Options > Chọn kiểm Enable External Images

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Bọn mình chơi FIFA truyền thống bạn ạ ko phải FIFA Online 2 của VTC hay FIFA Online 3 của Garena phát hành đâu. Ae chơi từ bản FIFA 98 đầu tiên tới bây giờ là FIFA 16 rồi, mỗi năm ra 1 bản và đa số mem bên forum mình đều mua FIFA bản quyền mỗi năm để chơi online qua EA Server (giá ban đầu khoảng 1tr2 rồi giảm dần trong năm, hinh như bây giờ giá khoảng 600-700k)

Cảm ơn bạn nhe, khi mà thành viên đăng nhập thì nó sẽ như zầy nè: Ko biết là có đủ nhấn hay chưa vì mình phải ưu tiên chatbox (mem trong forum mình khoái cái này lắm :D)
View attachment 8781

Để lấy hình trong post đầu tiên bạn phải vào Admin CP > XenPorta 2 Pro Options > Chọn kiểm Enable External Images
Úi trời, thấy nó ghi vậy tưởng là cho phép lấy ảnh từ nguồn ngoài về. Thank bạn. Nhưng bật rồi sao vẫn có bài hiện bài không nhỉ?

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
Úi trời, thấy nó ghi vậy tưởng là cho phép lấy ảnh từ nguồn ngoài về. Thank bạn. Nhưng bật rồi sao vẫn có bài hiện bài không nhỉ?
Bạn phải vào lại từng bài, chọn Promote Article rồi chọn hình, bên trong đó nó sẽ mở tùy chọn cho bạn chọn.

• Like

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
OK, đã làm đc. Nó hơi rối vụ này :d Thank bạn nhé!

• Like

MacKen

Sergeant
Được Like
543
MÌnh thấy site ok đó.... mình kết phần bình luận có tab ::

Có bài viết hướng dẫn này ròi .. mà tìm chưa ra lại

Pác chủ thớt có thể cho mình xin 2 file templates thred_view voi message duoc ko ?

2L.Ohayo

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
835
Cái bình luận này là 1 trong những chức năng của XenPorta 2 thì phải

MacKen

Sergeant
Được Like
543
mình . đang nguyên cứu lám cho portal 1.6.0 quan trong ở 2 file trên .... Thểm from ở thread view

• Like

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
Mình thấy site bạn rất ổn. Mình cũng muốn làm từ đầu mua bản quyền và tự phát triển style nhưng không biết tìm nơi nào uy tín và giá hợp lý. Bạn có thể giới thiệu cho mình được chứ!
Cảm ơn bạn đã nhận xét.

Style thì mình tự làm, cũng chỉ cần chút CSS và vài skill nhỏ là làm đc. Còn bản quyền XenForo và addon thì mình mua trực tiếp tại xenforo.com và các tác giả addon bằng thẻ thanh toán quốc tế theo giá gốc họ bán nên mình cũng ko biết nơi nào hợp lý hơn.

Nếu bạn muốn tự phát triển style thì mình có thể giúp đc gì bạn cứ hỏi nhé.

SWATxPRO

Private
Được Like
8
Skin của bác khá đẹp, so với các web em từng xem nếu của bác được 9 thì chả cái nào được 10 ( đó là về mặt kết cấu còn phối màu thì không bàn - tùy mắt từng người :p). À mà cái footer sao trống thế nhỉ, nhìn hơi lạc đề so với dàn ở trên??

Nội dung và tính năng em xem qua thì thấy khá ổn. Hỗ trợ việc đăng bài, đọc bài tốt. Cơ mà thấy một số mục hơi ít bài đăng, em không chuyên lắm về mảng này nhưng có lẽ một số mục chia ra hơi nhỏ hoặc là vì ít người đăng bài quá??

Nói chung là web có đầu tư về thiết kế lẫn nội dung, nếu bác có thể phát triển rộng và phong phú hơn nữa thì hay quá.

Vin696

Gefreiter
Được Like
48
Đẹp đó, nhưng mà nên dẹp bớt sidebar đi, làm sao cho nó fix với chiều cao diễn đàn là đẹp. Hoặc để chatbox nằm ngang để dễ nhìn và cân bằng chiều cao.

p/s: setting làm sao để hình ảnh nó to bằng chiều rộng của post thế bạn? mặc định xen nó cứ thumanil lại mặc cho nhiều hình có size bé hơn độ rộng bài viết.

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
Đẹp đó, nhưng mà nên dẹp bớt sidebar đi, làm sao cho nó fix với chiều cao diễn đàn là đẹp. Hoặc để chatbox nằm ngang để dễ nhìn và cân bằng chiều cao.

p/s: setting làm sao để hình ảnh nó to bằng chiều rộng của post thế bạn? mặc định xen nó cứ thumanil lại mặc cho nhiều hình có size bé hơn độ rộng bài viết.
Mình quên vụ sidebar, hôm bữa thêm widget vào mà ko nhớ nó thòi xuống dưới. Cảm ơn bạn đã nhắc dùm. :D

Forum mình hiện tại ko can thiệp gì để ảnh to = chiều rộng của post cả, nếu ảnh có size lớn thì nó tự đông co lại to bằng thôi, còn ảnh nhỏ hơn thì cũng sẽ hiển thị nhỏ hơn.

Còn nếu bạn thực sự muốn hình ảnh = width của bài viết thì thường sẽ add đoạn code phía dưới vào template EXTRA.css:
Mã:
.bbCodeImage {
width: 100%;
height: auto
}

Tuy nhiên ko nên dùng cái này vì mọi hình ảnh to nhỏ đều bị kéo dãn như thế sẽ rất xấu đối với hình ảnh có size nhỏ hơn độ rộng của message list.

• Like

Cyentruk

Gefreiter
Được Like
102
Skin của bác khá đẹp, so với các web em từng xem nếu của bác được 9 thì chả cái nào được 10 ( đó là về mặt kết cấu còn phối màu thì không bàn - tùy mắt từng người :p). À mà cái footer sao trống thế nhỉ, nhìn hơi lạc đề so với dàn ở trên??

Nội dung và tính năng em xem qua thì thấy khá ổn. Hỗ trợ việc đăng bài, đọc bài tốt. Cơ mà thấy một số mục hơi ít bài đăng, em không chuyên lắm về mảng này nhưng có lẽ một số mục chia ra hơi nhỏ hoặc là vì ít người đăng bài quá??

Nói chung là web có đầu tư về thiết kế lẫn nội dung, nếu bác có thể phát triển rộng và phong phú hơn nữa thì hay quá.
Cảm ơn bạn đã xem kỹ và nhận xét nhiệt tình. Mình cùng các ae admin forum cũng đang tìm cách hoạt động hiệu quả hơn. Có lẽ vì forum hiện tại chuyên về game FIFA bản quyền nên cũng hơi kén người, mặc dù đã từng có thời là 1 forum rất mạnh trong cộng đồng Esports. ;)

Sửa lần cuối:
  • Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ