Request Dùng theme UI.X 2 tốc độ load web quá chậm

boomleebee

Private
Được Like
14
Em vừa cài đặt theme UI.X 2 vào web trắng nhưng tốc độ load trên Pc gần 30s, em dùng host Hawkhost. Làm sao tăng tốc độ tải web vậy các anh

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
chơi xf ko nên chơi mấy host của nước ngoài. có ngày ngỏm mà ko có 1 mail phản hồi =))

PhuongBinzz

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
440
chơi hẳn VN nhé. ko biết tùy nước hay tùy nhà cung cấp. nhưng quan trọng là họ rất coi trọng bản quyền. lỡ 1 ngày bị ngỏm là mất trắng =)). VN mình quất láng . đường truyền tốt. nói chung VN là ngon nhất. tìm nhà cung cấp có nhiều tiện ích tiên tiến hiên đại. đừng lựa mấy chỗ cổ lổ sỹ cũng chập thấy bà

boomleebee

Private
Được Like
14
chơi hẳn VN nhé. ko biết tùy nước hay tùy nhà cung cấp. nhưng quan trọng là họ rất coi trọng bản quyền. lỡ 1 ngày bị ngỏm là mất trắng =)). VN mình quất láng . đường truyền tốt. nói chung VN là ngon nhất. tìm nhà cung cấp có nhiều tiện ích tiên tiến hiên đại. đừng lựa mấy chỗ cổ lổ sỹ cũng chập thấy bà
ok, cảm ơn anh!

aviaiva

MasterCorporal
Được Like
276
Em vừa cài đặt theme UI.X 2 vào web trắng nhưng tốc độ load trên Pc gần 30s, em dùng host Hawkhost. Làm sao tăng tốc độ tải web vậy các anh
nguyên nhân load chậm.
1 do host xử lý quá kém
2. style này cũng nhiều javacript
3. Chưa sử dụng cache - không có cache là chết load siêu lâu.

Longname

Private
Được Like
13
Mình đã từng xài UI.X theme rồi và cũng không có vấn đề gì về tốc độ load nha bạn. Bạn kiểm tra lại xem có phải chỉ dùng UIX mới bị không. Nếu chỉ dùng UIX mới bị thì là do bạn cài bản cũ quá hay sao đó. Còn nếu theme mặc định mà cũng chậm là do server của bạn

HungTQ

Sergeant
Được Like
309
Styles có tùy biến phải khác chứ bạn iu. Nếu làm hệ thống thì cứ chơi mặc định thôi bạn

boomleebee

Private
Được Like
14
nguyên nhân load chậm.
1 do host xử lý quá kém
2. style này cũng nhiều javacript
3. Chưa sử dụng cache - không có cache là chết load siêu lâu.
cảm ơn anh, web có dùng cache anh ạ. máy nào vào 1 lần rồi thì lần sau bấm cái vào luôn dưới 2 giây

boomleebee

Private
Được Like
14
Mình đã từng xài UI.X theme rồi và cũng không có vấn đề gì về tốc độ load nha bạn. Bạn kiểm tra lại xem có phải chỉ dùng UIX mới bị không. Nếu chỉ dùng UIX mới bị thì là do bạn cài bản cũ quá hay sao đó. Còn nếu theme mặc định mà cũng chậm là do server của bạn
dạ, có vẻ là băng thông anh ạ. em nhờ người ở nước ngoài test thì thấy tốc độ dưới 3 giây

boomleebee

Private
Được Like
14
Styles có tùy biến phải khác chứ bạn iu. Nếu làm hệ thống thì cứ chơi mặc định thôi bạn
dạ, cảm ơn anh, hồi trước chơi mặc định thấy tỉ lệ out register nhiều nên em chuyển qua UIX anh ạ

Người đăng Chủ đề tương tự Diễn đàn Trả lời Ngày đăng
N Resolved Bug Reports 0