Help em hỏi ngoài lề chút ạ. em bị xóa mất các file video trên máy tính

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
vì cho bạn mượn máy, nó xóa nhầm. rồi em về thấy thùng rác đầy. em tiện tay xóa luôn. sau đó coppy hay còn gọi là ghi đè thêm nhiều file video khác vào.

về sau em biết là bị mất, và đã đi khôi phục rất nhiều cửa hàng ở trên buôn ma thuột-đăk lăk. nhưng ko lấy lại được . nhờ mọi người chỉ dẫn, em cài rất nhiều phần mềm đều không được.

mọi người bảo là do bị ghi đè nên mất hết rồi. ko lấy lại được. anh em ở đây toàn là chuyên công nghệ thông tin , có ai làm ơn giúp em với ạ. em đang gặp rất nhiều khó khăn ........................

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
  • Like
Reactions: THB

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
tìm trên google xem có mấy chương trình phục hồi dữ liệu đó, nếu mà không được thì bó tay thật luôn rồi đó ^^

ntzthanh

Sergeant
Được Like
129
tìm trên google xem có mấy chương trình phục hồi dữ liệu đó, nếu mà không được thì bó tay thật luôn rồi đó ^^
mình tìm hơn 10 cái rồi . đều không được . huhu

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
vì thường đã xóa hẳn thì chắc chắn nó sẽ không còn lưu lại ở đâu trên máy bạn luôn rồi, nên việc lấy lại có vẻ không khả thi ^^

V

vanphu113

Khách VNXF
Có gì đâu. Bạn có thể ib tôi giúp nhé

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Có gì đâu. Bạn có thể ib tôi giúp nhé
bạn có thể chia sẻ ít kinh nghiệm được không, mình sợ nhỡ mình cũng bị tương tự như vậy thì còn biết cách mà làm :D

V

vanphu113

Khách VNXF
Tôi có viết chương trình để quét lại được nhưng với điệu kiện xác định được cấu hình ổ đĩa xóa nhầm file và:
  • sau khi file bị xóa nhầm thì chưa từng copy file nào khác vào ổ đĩa vừa xóa nhầm file
  • có đến 60% là file sau khi khôi phục sẽ bị lỗi
các điều trên là hết sức bình thường nhưng ty lệ khôi phục được hầu như hoàn toàn.

• Like
Reactions: PVS

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
hóng tin vui từ chủ thớt :)

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
thớt chắc đang cầm cái hdd đi vòng vòng ngoài đường. Nhưng mình nghĩ là sẽ ko đc.
Còn mang xuống hcm thì nó chém cho bay đầu. giá cắt cổ. Nhưng cũng có thể nó lấy đc.
Lúc trước có làm chỗ phục hồi data. Nó bùa cái quái gì mà lấy đc hết, có mấy cái tool mua bên china. HDD chết nó cũng lấy đc luôn.
Nhưng của bác chép đè lên nó khó lấy. Xóa ko thì mình dùng phần mêm lấy cũng ok.
chúc bác vui vẻ.

V

vanphu113

Khách VNXF
thớt chắc đang cầm cái hdd đi vòng vòng ngoài đường. Nhưng mình nghĩ là sẽ ko đc.
Còn mang xuống hcm thì nó chém cho bay đầu. giá cắt cổ. Nhưng cũng có thể nó lấy đc.
Lúc trước có làm chỗ phục hồi data. Nó bùa cái quái gì mà lấy đc hết, có mấy cái tool mua bên china. HDD chết nó cũng lấy đc luôn.
Nhưng của bác chép đè lên nó khó lấy. Xóa ko thì mình dùng phần mêm lấy cũng ok.
chúc bác vui vẻ.
lấy lại được hết bạn nhé. HDD đập vỡ còn lấy lại được mà lo gì mấy cái này

• Like
Reactions: THB

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]