Help Forum không gửi email active

thanhthai

Gefreiter
Được Like
50
Mình có forum http://huongdan.info và hiện tại khi thành viên đk thì ko thấy có email active cho thành viên.
Vào admin cũng ko thấy có chỗ nào để test chức năng gửi mail và report của gửi mail nên ko biết lỗi do đâu.
Anh em nào giúp mình với

• Like
Reactions: THB

CNTT01

Snow Flower ✔
Được Like
686
bạn vào : ACP => Option => User Registration => tích ô Enable Email Confirmation

Sửa lần cuối:

cuonghv

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
364
Vào admin cũng ko thấy có chỗ nào để test chức năng gửi mail và report của gửi mail nên ko biết lỗi do đâu.
Anh em nào giúp mình với
Ở trên hướng dẫn đầy đủ rồi. Chỉ nói thêm về việc test chức năng gửi mail...
Bạn chỉ cần dùng chức năng quên mật khẩu, khai báo mail của chính bạn là sẽ biết mail nó có được tống về hay không.
Report nó chỉ báo cáo khi gửi mail bị lỗi... Muốn log cả mail đúng thì bạn chịu khó tìm thêm addon, mình online điện thoại nên không tiện tìm cho bạn..

X

xfvietnam

Khách VNXF
Mình có forum http://huongdan.info và hiện tại khi thành viên đk thì ko thấy có email active cho thành viên.
Anh em nào giúp mình với

SangNTP

Corporal
Được Like
62
Còn nếu sử dụng dịch vụ mail của host thì thông thường mình sẽ phải làm gì mấy bạn?

• Like

hungnpna

Private
Được Like
31
Còn nếu sử dụng dịch vụ mail của host thì thông thường mình sẽ phải làm gì mấy bạn?
Host thông thường thì tùy nhà cung cấp có cho phép bạn dùng dịch vụ đó không. Thường là họ không cho vì sợ IP bị dính blacklist do spam.
Tốt nhất là bạn nên dùng các dịch vụ free email để gửi thông qua smtp như gmail, zoho hay yandex...

• Like

SangNTP

Corporal
Được Like
62
Thằng host em xài có cho mail thì phải. Nhưng mà thiết lập SMTP thì không biết làm sao?

Screen Shot 2016-07-21 at 6.35.17 PM.png

hungnpna

Private
Được Like
31
Thằng host em xài có cho mail thì phải. Nhưng mà thiết lập SMTP thì không biết làm sao?

View attachment 13685
Mail của host không gửi được nhiều đâu bạn ơi. Có thể nó cho gửi nhưng chỉ giới hạn tầm 50 email/ngày gì đó nên không thể đáp ứng được nhu cầu của mình đâu.
SMTP hình như trên forum có bài hướng dẫn rồi mà.

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian