[Giúp đỡ] Lỗi database khi cài đặt diễn đàn

phatsnguyen

Private
Được Like
17
Database cũ của hosting mình cài đặt diễn đàn bình thường. Do dùng chung hosting của anh nên hôm nay mình xin ảnh tạo thêm database để mình làm diễn đàn tương tự dùng cho việc test các addon, chức năng mới. Nhưng lúc cài đặt mình gặp lỗi như hình dưới và không biết sửa như thế nào, mong các bác giúp với. :(

mysqlnd cannot connect to MySQL 4.1+ using the old insecure authentication. Please use an administration tool to reset your password with the command SET PASSWORD = PASSWORD('your_existing_password'). This will store a new, and more secure, hash value in mysql.user. If this user is used in other scripts executed by PHP 5.2 or earlier you might need to remove the old-passwords flag from your my.cnf file
:(:(:(

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
chào bạn.
dùng test add thì mình chỉ cho bạn cái này tha hồ. Mình cũng đang dùng.
1, vào dot.tk đăng ký tên miền.
2. vào đây đăng ký host free: http://vnxf.vn/threads/mien-phi-hosting-1-nam.964.html
thế là xong. bạn đã có 1 site tha hồ test.
tham khảo: http://dendien.tk/

P/S: mình định hd ae làm kiểu này bằng video, nhưng mới làm cái video chưa có thời gian post bài và hd cụ thể.
bạn chịu khó tìm hiểu nha.

đọc hết thì biết là cách nào để sửa lỗi database rồi chứ? hiii. 1 chữ thôi--->>> bỏ.:D:D:D

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Please use an administration tool to reset your password with the command
dịch tạm ra là: Làm ơn dùng administration tool để reset mật khẩu của bạn với command... mình nghỉ là nên tạo 1 database khác datebase cũ đi, rồi khi vào up xenforo thì dùng database mới nha

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
down cái xenforo-requirement check về , up lên host check xem xanh hay đỏi.

Nghi là MySQL giờ này còn 4.1 ko cài xenforo đc hoho nghi thế thôi. requirement này:

XenForo System Requirements
  • PHP: 5.2.11+
  • MySQL: 5.0+
  • PHP extensions: MySQLi, GD (with JPEG support), PCRE, SPL, SimpleXML, DOM, JSON, iconv, ctype
  • PHP safe_mode off

Đính kèm

• xenforo-requirements-test.zip
    2 KB · Lượt xem: 1

phatsnguyen

Private
Được Like
17
Cám ơn các bác! Tối anh mình về nhờ hỏi tạo lại database xem. Giờ mình áp dụng cách của THB để test trước. (y) :D

• Like
Reactions: THB

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian