Góp ý với diễn đàn VNXF

phamthanhliem

Private
Được Like
10
Mình vào VNXF đã lâu, mình cũng ít khi trả lời bài viết. Hôm nay mình thấy 1 số bất cập của VNXF như sau:

1. Khi rê chuột vào tên chủ đề do thiếu chữ, đằng sau dấu ... thì thay vì hiện nguyên tên chủ đề cho mình dễ đọc và hiểu thì lại hiện posted, last post... nhìn rất khó chịu, nhiều khi nhìn ức chế ( Có ảnh kèm theo, chỗ mình khoanh đỏ)

2. Mình thì cũng dốt tiếng anh, nhiều khi cứ chữ anh không, mình đọc không hiểu. Đâm ra hỏi anh "gồ", anh "gồ" cũng dịch tầm bậy, thế là có khi mình chả biết gì. Mình mong muốn VNXF có thể việt hóa cho nhiều bạn dốt tiếng anh như mình am hiểu về xenforo

Mình xin cảm ơn. Nếu sai box, vui lòng chuyển bài giúp mình, vì mình không biết đăng ở box nào

Long Nguyễn

Gefreiter
Được Like
68
Mình vào VNXF đã lâu, mình cũng ít khi trả lời bài viết. Hôm nay mình thấy 1 số bất cập của VNXF như sau:

1. Khi rê chuột vào tên chủ đề do thiếu chữ, đằng sau dấu ... thì thay vì hiện nguyên tên chủ đề cho mình dễ đọc và hiểu thì lại hiện posted, last post... nhìn rất khó chịu, nhiều khi nhìn ức chế ( Có ảnh kèm theo, chỗ mình khoanh đỏ)
View attachment 5421

2. Mình thì cũng dốt tiếng anh, nhiều khi cứ chữ anh không, mình đọc không hiểu. Đâm ra hỏi anh "gồ", anh "gồ" cũng dịch tầm bậy, thế là có khi mình chả biết gì. Mình mong muốn VNXF có thể việt hóa cho nhiều bạn dốt tiếng anh như mình am hiểu về xenforo

Mình xin cảm ơn. Nếu sai box, vui lòng chuyển bài giúp mình, vì mình không biết đăng ở box nào
Diễn đàn đang xài ngôn ngữ tiếng việt mà bạn ?

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
@phamthanhliem thân mếm!
1. done nhé.
2. Ko thể. bạn phải có gắn học tiếng anh thôi. Bạn chú ý thì cũng có tiếng việt ở phần mô tả khi đưa chuột vào.

>>> cảm ơn đã góp ý.

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Mình mang danh leecher nhưng cũng như bạn, khá dốt tiếng anh nên toàn dùng anh gu gồ, nên các bài viết sẽ được việt hóa dường như không được chuẩn lắm, bạn cũng thông cảm cho mình :)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

gocmobie

MasterCorporal
Được Like
235
cái thống kê của vnxf nhìn không đẹp như xenporta

• Like

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Thấy forum vừa bố cục lại nó kỳ cục sao ấy. Nên làm dạng tab. hoặc để như cũ và tạo tooltip, khi rê chuột vô tiêu đề nó hiện full.

• Like

gocmobie

MasterCorporal
Được Like
235
vote để như cũ có vẻ hơn, cái mới kỳ cục lắm

• Like

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
cái gì thay đổi thì mình cảm thấy khó chịu. nhưng ko thay đổi thì ko phát triển. cho nên tạm thời mình để thế.
khi nào làm xong cái tooltip rồi sẽ làm như cũ hoặc có cái mới hơn.
ae góp ý để có nhiều cái hay hơn.
thanks all

nghiapro

MasterCorporal
Được Like
101
Không đep nhưng vẩn có nét riêng .

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS