Hỗ trợ các vấn đề lỗi server, hosting từ 123host

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Sau nhiều ngày tháng đi tìm những nhà cung cấp có đủ độ tin cậy và ổn định, VNXF đã tìm được bến đỗ cho mình tại 123host.vn. Đây là nhà cung cấp có mức giá tốt, hỗ trợ nhiệt tình, bảo mật ổn và đang từng bước nâng tầm lên cao hơn.
https://client.123host.vn/?affid=227

Vì vậy, VNXF cũng muốn giới thiệu với các thành viên để các bạn yên tâm hoạt động, không phải lo lắng nhiều về vấn đề "nan giải" này nữa, đồng thời chúng tôi cũng dễ kiểm soát tình hình và đưa ra cho bạn những câu trả lời tốt nhất khi gặp phải vấn đề.

Mặt khác, việc hợp tác với 123host cũng có lợi cho VNXF trong vấn đề kinh doanh và tìm kinh phí hoạt động. Mong được mọi người ủng hộ.

Nếu bạn gặp vấn đề về code thì đội ngũ quản lý của VNXF sẽ giúp đỡ nhiệt tình như vẫn thường làm. Nếu gặp vấn đề hoặc thắc mắc liên quan đến hosting, server thì các bạn đừng ngại post câu hỏi vào đây để những chuyên gia lĩnh vực này trả lời cho bạn nhé.
Mọi chi tiết vui lòng xem tại đây

Chúc bạn may mắn và thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,939
sau này sẽ hợp tác và có voucher cho các mem vnxf.vn

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
giá VPS chát quá, có giảm tí nào ko a :S, chênh đến 600k so với PA chưa kể PA tặng thêm 512MB RAM 8-|

tanviet12

Private
Được Like
7
Mình sẽ đại diện 123HOST hỗ trợ các anh em VNXF. Sẽ giải đáp tất cả các vấn đề liên quan cho anh em.

giá VPS chát quá, có giảm tí nào ko a :S, chênh đến 600k so với PA chưa kể PA tặng thêm 512MB RAM 8-|

Đầu tiên là thắc mắc của bạn @ismartcom005 về giá VPS tại 123HOST. Về giá thì bên mình không có xu hướng đua giá với các nhà cung cấp khác (tuy nhiên giá cũng ở trong khung có thể chấp nhận). Mình thấy PA có nhiều loại VPS như VPS giá rẻ, Cloud VPS, VPS Server Pro. Nhìn các đặt điểm về cấu hình máy chủ (RAM, CPU, HDD) thì mình thấy VPS bên mình tương đương với loại Cloud Server Pro http://www.pavietnam.vn/vn/vps-server-pro.html

- CPU: Phía PA dùng E5 5620 hoặc E5 2620 . 123HOST dùng E5 2620 (nói chung là hiện E5 2620 mạnh hơn E5 5620, E5 2620 "có thể" coi là mạnh nhất giờ)

Mình sẽ so sánh gói OVZ-2G của 123HOST với gói Cloud Server Pro #1 của PA:

- RAM: PA ghi 1G (+ 1G free nếu thanh toán 3 tháng trở lên). 123HOST là 2G => Cả hai bằng nhau nếu đăng ký 3 tháng, còn đăng ký thấp hơn thì 123HOST hơn 1G RAM.

- CPU:
+ Loại: Bằng nhau nếu PA dùng E5 2620, nếu PA dùng E5 5620 thì sẽ yếu hơn CPU của 123HOST
+ Số core: PA 4 core, 123HOST 2 core => Gói này PA cung cấp nhiều hơn 123HOST 2 core

- HDD:
+ Loại: Cả hai đều SSD (tốc độ đọc ghi mình không so sánh được vì không dùng VPS tại PA. Tại 123HOST thì tốc độ ghi tầm 200 đến 300MB/s ). Muốn test thì dùng lệnh dd if=/dev/zero of=test1g bs=64k count=16k conv=fdatasync
+ Lưu lượng HDD: PA 20G, 123HOST 40G => 123HOST hơn PA 20G SSD

- Control panel: 123HOST miễn phí Directadmin, PA tặng Directadmin nếu đăng ký 6 tháng trở lên.

- Bandwidth: Cả hai đều không giới hạn.

- Chống DDOS: 123HOST hỗ trợ chống layer 3,4 và layer 7. (layer 3,4 có firewall chuyên dụng và mặc định). PA thì không thấy ghi.

- Giá:

+ Theo tháng: PA 699k, 123HOST 760K
+ Theo quý: PA 664k, 123HOST 760K
+ Theo 6 tháng: PA 650k, 123HOST 722k,
+ Theo 12 tháng: PA 629, 123HOST 684k

Mình mới chỉ so sánh về giá và phần cứng sử dụng với dịch vụ VPS của PA và 123HOST. Còn rất nhiều yếu tố như support, công nghệ ảo hóa, mức độ ổn định của network.v.v. mình không so sánh được vì có lẽ phải trải nghiệm dịch vụ của PA một thời gian mới biết.

Lưu ý: So sánh này chỉ mang tính chất tham khảo, không có ý so sánh hay chê bai hay khen ngợi nhà cung cấp nào.

Thân mến.

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Mình sẽ đại diện 123HOST hỗ trợ các anh em VNXF. Sẽ giải đáp tất cả các vấn đề liên quan cho anh em.

Đầu tiên là thắc mắc của bạn @ismartcom005 về giá VPS tại 123HOST. Về giá thì bên mình không có xu hướng đua giá với các nhà cung cấp khác (tuy nhiên giá cũng ở trong khung có thể chấp nhận). Mình thấy PA có nhiều loại VPS như VPS giá rẻ, Cloud VPS, VPS Server Pro. Nhìn các đặt điểm về cấu hình máy chủ (RAM, CPU, HDD) thì mình thấy VPS bên mình tương đương với loại Cloud Server Pro http://www.pavietnam.vn/vn/vps-server-pro.html

- CPU: Phía PA dùng E5 5620 hoặc E5 2620 . 123HOST dùng E5 2620 (nói chung là hiện E5 2620 mạnh hơn E5 5620, E5 2620 "có thể" coi là mạnh nhất giờ)

Mình sẽ so sánh gói OVZ-2G của 123HOST với gói Cloud Server Pro #1 của PA:

- RAM: PA ghi 1G (+ 1G free nếu thanh toán 3 tháng trở lên). 123HOST là 2G => Cả hai bằng nhau nếu đăng ký 3 tháng, còn đăng ký thấp hơn thì 123HOST hơn 1G RAM.

- CPU:
+ Loại: Bằng nhau nếu PA dùng E5 2620, nếu PA dùng E5 5620 thì sẽ yếu hơn CPU của 123HOST
+ Số core: PA 4 core, 123HOST 2 core => Gói này PA cung cấp nhiều hơn 123HOST 2 core

- HDD:
+ Loại: Cả hai đều SSD (tốc độ đọc ghi mình không so sánh được vì không dùng VPS tại PA. Tại 123HOST thì tốc độ ghi tầm 200 đến 300MB/s ). Muốn test thì dùng lệnh dd if=/dev/zero of=test1g bs=64k count=16k conv=fdatasync
+ Lưu lượng HDD: PA 20G, 123HOST 40G => 123HOST hơn PA 20G SSD

- Control panel: 123HOST miễn phí Directadmin, PA tặng Directadmin nếu đăng ký 6 tháng trở lên.

- Bandwidth: Cả hai đều không giới hạn.

- Chống DDOS: 123HOST hỗ trợ chống layer 3,4 và layer 7. (layer 3,4 có firewall chuyên dụng và mặc định). PA thì không thấy ghi.

- Giá:

+ Theo tháng: PA 699k, 123HOST 760K
+ Theo quý: PA 664k, 123HOST 760K
+ Theo 6 tháng: PA 650k, 123HOST 722k,
+ Theo 12 tháng: PA 629, 123HOST 684k

Mình mới chỉ so sánh về giá và phần cứng sử dụng với dịch vụ VPS của PA và 123HOST. Còn rất nhiều yếu tố như support, công nghệ ảo hóa, mức độ ổn định của network.v.v. mình không so sánh được vì có lẽ phải trải nghiệm dịch vụ của PA một thời gian mới biết.

Lưu ý: So sánh này chỉ mang tính chất tham khảo, không có ý so sánh hay chê bai hay khen ngợi nhà cung cấp nào.

Thân mến.
bác nói 1 hồi cái cũng là PA giá thấp hơn bên 123host và dù gì nếu so brand thì PA cũng hơn moustache~~.

bác viết dài xong rồi lại chốt cái té ghế facepalm~~

tanviet12

Private
Được Like
7
Thì ngay từ đầu mình đã nói là VPS tại 123HOST không có xu hướng đua giá với nhà cung cấp khác mà. Nhưng giá mà lệch 600k thì không có đâu nhé, so sánh trên cho thấy lệch 60k. Còn đặt điểm VPS thì bạn đọc so sánh bạn cũng thấy là có những điểm PA cao hơn, nhưng có điểm thì 123HOST cao hơn. Còn phần quan trọng nữa là khách hàng dùng và cảm nhận dịch vụ thế nào nữa bạn.

• Like
Reactions: THB

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
nói thế thôi chứ thực sự giá PA chưa VAT, tính VAT vào cũng ngang rồi, nhưng ko biết giá bên 123host có VAT chưa, và có bắt buộc lấy VAT như PA ko =))

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Thì ngay từ đầu mình đã nói là VPS tại 123HOST không có xu hướng đua giá với nhà cung cấp khác mà. Nhưng giá mà lệch 600k thì không có đâu nhé, so sánh trên cho thấy lệch 60k. Còn đặt điểm VPS thì bạn đọc so sánh bạn cũng thấy là có những điểm PA cao hơn, nhưng có điểm thì 123HOST cao hơn. Còn phần quan trọng nữa là khách hàng dùng và cảm nhận dịch vụ thế nào nữa bạn.
thuê 1 năm thì ko phải chênh nhau 600k sao bạn :D, với lại khởi đầu mình chỉ cần VPS đủ chạy, xài như gói PRO hay 123host thì phí quá :D

tanviet12

Private
Được Like
7
Mình đang tính theo tháng mà :D . Bên mình như vậy không gọi là gói Pro, mà đó là mặt bằng chất lượng VPS cần phải có rồi (nước ngoài cũng vậy). Nếu không hiệu năng kém và không đảm bảo chất lượng. 8-|

• Like

hoangmanhtran

Corporal
Được Like
104
Mình từng xài Hosting 123host cũng được gần 1 năm, bữa trước cũng có gia hạn mà không có nhu cầu dùng nữa nên đem cho thằng bạn. Hiện tại mình vẫn chỉ tin dùng Hostvn cho các dự án chính của mình nên cũng chưa muốn thử nhà cung cấp khác. Tần suất km của bên này cũng nhiều nhưng mà không như Hostvn vẫn km đều cho khách hàng gia hạn, mới đây còn giảm 50% cho đơn hàng gia hạn:). Với lại là vấn đề mình quan tâm nữa là tốc độ và thái độ nhân viên hỗ trợ, chỉ cần hỗ trợ nhanh và vào đúng vấn đề là được. Bên này nhân viên hỗ trợ không tốt và nhanh chóng như Hostvn, nhiều khi phải chờ hơi lâu. Mà mình thấy từ bữa Vnxf chuyển sang 123host thì mỗi lần mình truy cập vào tốc độ load giảm hẳn, hay bị trắng trang nữa. Mình cũng đang dùng Xenforo nên cũng cần cân nhắc lại cái này, lúc trước xài Wordpress thì thấy 123host cũng ổn.

Sửa lần cuối:
  • Like

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Gần chục năm chơi với nhà host, rút ra 1 câu: Bỏ của chạy lấy người. Xin lỗi nếu có anh em kinh doanh host, máy chủ ở trong này. Xin nghe vài câu lý giải:
- Các nhà cung cấp host lớn của VN mình đã trải qua cả, không dám nói là tất cả chớ cũng nhiều: matbao, CMC....
Lúc mới reg, chưa chuyển tiền thì alo, săn sóc đủ thử. Đến khi dùng thì cái chữ 24/7 mệt à nghe. Các đại gia máy chủ cũng vậy thôi, khó nhất là thứ 7 và chủ nhật. Có lúc tiền điện thoại chắc gần bằng tiền VPS :D
- Phần đa các cam kết không được tôn trọng: kiểu như nhét khách thời xe tù ngày xưa.
- Sau này rút kinh nghiệm, khi làm việc với họ thì xin dùng thử 1 tuần, phần đa họ đồng ý khi mình đưa 1 số forum đang hoạt động tốt cho họ xem. Đúng là lúc đầu ổn, tưởng an nhàn rồi. Nhưng..... chậm dần, chậm dần. hỗ trợ cũng thưa dần.
* Nhiều thứ nữa, cuối cùng chọn giải pháp đóng 3 tháng/lần. Nhỡ chán thì chuyển.
Nhân anh em ở đây giới thiệu mình cũng đặt gạch. Sắp tới chuyển. Hy vọng 123hosst không bắt mình chuyển máy chủ lần nữa :D

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Mình thích câu trả lời phía trên, muốn biết ra sao thì cần phải thử, đừng đăng ký quá lâu.
Có thể đối với mình may mắn ko gặp khúc mắc, có thể đối với người khác thì nhiều chuyện xảy ra dẫn đến chán.

• Like

Blue

Founder
Thành viên BQT
Được Like
1,528
Mình từng xài Hosting 123host cũng được gần 1 năm, bữa trước cũng có gia hạn mà không có nhu cầu dùng nữa nên đem cho thằng bạn. Hiện tại mình vẫn chỉ tin dùng Hostvn cho các dự án chính của mình nên cũng chưa muốn thử nhà cung cấp khác. Tần suất km của bên này cũng nhiều nhưng mà không như Hostvn vẫn km đều cho khách hàng gia hạn, mới đây còn giảm 50% cho đơn hàng gia hạn:). Với lại là vấn đề mình quan tâm nữa là tốc độ và thái độ nhân viên hỗ trợ, chỉ cần hỗ trợ nhanh và vào đúng vấn đề là được. Bên này nhân viên hỗ trợ không tốt và nhanh chóng như Hostvn, nhiều khi phải chờ hơi lâu. Mà mình thấy từ bữa Vnxf chuyển sang 123host thì mỗi lần mình truy cập vào tốc độ load giảm hẳn, hay bị trắng trang nữa. Mình cũng đang dùng Xenforo nên cũng cần cân nhắc lại cái này, lúc trước xài Wordpress thì thấy 123host cũng ổn.

Ai có thấy VNXF chậm hay trắng trang thì báo ngay giùm nha. Để khắc phục chứ mình không bị nên cũng ko rõ.

Trở lại với vấn đề chính, ai cần tư vấn về server hay cần khắc phục lỗi hãy trả lời nhé :)

• Like

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Ai có thấy VNXF chậm hay trắng trang thì báo ngay giùm nha. Để khắc phục chứ mình không bị nên cũng ko rõ.

Trở lại với vấn đề chính, ai cần tư vấn về server hay cần khắc phục lỗi hãy trả lời nhé :)
Trước khi chuyển sang nhà host này, tui mấy lần nói VNXF chậm, mấy ông nick đỏ nick vàng bảo: có chậm đâu, load tốt mà.... :)) nói như nhà host quá! Troll chút nhưng có thật :D

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Trước khi chuyển sang nhà host này, tui mấy lần nói VNXF chậm, mấy ông nick đỏ nick vàng bảo: có chậm đâu, load tốt mà.... :)) nói như nhà host quá! Troll chút nhưng có thật :D
thực sự tui vào ko thấy vấn đề chậm :D còn trắng trang chưa gặp, load tốt hay ko thì hên xui :D.

@Red nếu 123host tài trợ thì e nghĩ nên có 1 box riêng cho ae vào hỏi các vấn đề đối với 123host như vậy dễ hơn là 1 topic a :D

• Like

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
thực sự tui vào ko thấy vấn đề chậm :D còn trắng trang chưa gặp, load tốt hay ko thì hên xui :D.

@Red nếu 123host tài trợ thì e nghĩ nên có 1 box riêng cho ae vào hỏi các vấn đề đối với 123host như vậy dễ hơn là 1 topic a :D
Mình sử dụng 2 line quang, trong đó có 1 line 45Mbp, 1 line 250Mbp (cộng line) và có test truy cập từ VPS nữa mới dám phát ngôn. Mà thôi, nếu sai xin không tranh luận nữa.

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
Mình sử dụng 2 line quang, trong đó có 1 line 45Mbp, 1 line 250Mbp (cộng line) và có test truy cập từ VPS nữa mới dám phát ngôn. Mà thôi, nếu sai xin không tranh luận nữa.
mình cũng chẳng PR cho ai, mình xài Viettal 30Mbps ~ 3MB/sec vào bình thường. và tất cả đều truy cập qua wifi cách điểm phát 1 tầng.

2 line quang của bạn là bên nào ? VNPT hay FPT =))

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
mình cũng chẳng PR cho ai, mình xài Viettal 30Mbps ~ 3MB/sec vào bình thường. và tất cả đều truy cập qua wifi cách điểm phát 1 tầng.

2 line quang của bạn là bên nào ? VNPT hay FPT =))
1 line VT, 1 VNPT, 1 cộng line CMC

ismartcom005

MasterSergeant
Được Like
798
VNPT đang bóp băng thông hay sự cố gì đó :D, đi ngầm ko kịp bị điện lực cắt cable. CMC, Netnam toàn thuê line lại của Viettel,VNPT thì tự hiểu khả năng ăn chung số phận nếu đúng line đang dính :D

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
VNPT đang bóp băng thông hay sự cố gì đó :D, đi ngầm ko kịp bị điện lực cắt cable. CMC, Netnam toàn thuê line lại của Viettel,VNPT thì tự hiểu khả năng ăn chung số phận nếu đúng line đang dính :D
Mình đã test nhiều lần, test kỹ mới dám phán, cũng như đã nói không tranh luận. Hiện line mình đang dùng lên 4r này là line VT 45Mbp, mình chuyên về mảng này nên cũng tự cho là không quá ngớ ngẩn. chỉ gần 1 tháng nay VNXF mới cải thiện tốc độ. Xin không bình luận đề tài này nữa.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom