Help Hỏi về việc thay đổi tên miền an toàn

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
  • Giờ thử lại xem, xóa toàn bộ 301 trước, xem như là 2 web chạy song song.
  • Xác minh GWT bằng thẻ meta ở domain 1, domain 2
  • 301 domain 1, sau đó làm lại thao tác khai báo thay đổi địa chỉ
- quá trình đổi tên miền cũ thành mới hình như chỉ làm được 1 lần (mình đã thử) và không thể quay lại cũng như chuyển sang một tên miền mới nữa nên hãy lựa chọn cẩn thận trước khi thay.

Nếu không đc thì Google đã cho bạn vào friendzone, chúng ta chỉ còn cách " lọc lại các link đã đc index và 301 lại từng link với domain mới, hơi lâu hơi cực nhưng an toàn hơn chút và có thể là sẽ tốt hơn là 301 toàn bộ link cũ về homepage trang mới "

tuna

Sergeant
Được Like
276
  • Giờ thử lại xem, xóa toàn bộ 301 trước, xem như là 2 web chạy song song.
  • Xác minh GWT bằng thẻ meta ở domain 1, domain 2
  • 301 domain 1, sau đó làm lại thao tác khai báo thay đổi địa chỉ
- quá trình đổi tên miền cũ thành mới hình như chỉ làm được 1 lần (mình đã thử) và không thể quay lại cũng như chuyển sang một tên miền mới nữa nên hãy lựa chọn cẩn thận trước khi thay.

Nếu không đc thì Google đã cho bạn vào friendzone, chúng ta chỉ còn cách " lọc lại các link đã đc index và 301 lại từng link với domain mới, hơi lâu hơi cực nhưng an toàn hơn chút và có thể là sẽ tốt hơn là 301 toàn bộ link cũ về homepage trang mới "
Để mình thử lại, nhân tiện bác có biết tại sao em bấm share fb trên xen 2 mà nó hiện cửa sổ xong tắt ko bác :( Em kết nối đăng nhập với fb, gg cũng ko đc dù đã làm đúng hướng dẫn :(

NDK

MasterSergeant
Được Like
743
híc , xin lỗi e bỏ Xen 2 năm rồi nên giờ hơi lạ lẫm, vẫn chưa biết sử dụng thế nào ạ ;(;(
e chỉ có 1 lời khuyên là ko phải cứ nâng cấp lên là tốt, có 1 số phiên bản vẫn dù cũ nhưng vẫn tốt và ổn định hơn ạ

tuna

Sergeant
Được Like
276
@aviaiva @Ái Nhi cảm ơn 2 bác đã hỗ trợ nhiệt tình, em đã làm được sau khi clear trình duyệt, tắt 301 để xác mình cả 2 domain bằng 2 cách là file html và thẻ meta :D

tuna

Sergeant
Được Like
276
Tất cả các lỗi đều đã được fixed hehe, cảm ơn các bác nhiều.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát
Top Bottom