Làm seo backlink thì quan trọng chất lượng hay số lượng là chính

LTG102

Gefreiter
Được Like
66
chào cả nhà! mình tình cờ có gặp một vài bạn cứ hỏi đi backlink nên đi nhiều hay đi ít. mình cũng đã trả lời là đi càng nhiều càng tốt. thế bác ấy lại bảo là em đi nhiều thế kia mà vẫn không đứng top.
mình hết sức băng khoăn không nên nói như thế nào nên tiện thể viết bài này cho anh em thảo khảo.
như thế nào là backlink chất lượng
hiện nay backlink chất lượng có rất nhiều tiêu chí nhưng những tiêu chí chủ yếu là backlink phải đặt ở các diễn đàn có da pa... cao. hơn nữa phải có người truy cập vào backlink đó và backlink ấy phải đặt ở trong bài viết unique hoàn toàn như vậy mới gọi là backlink chất lượng.

số lượng thì sao
nếu số lượng mà không có chất lượng thì hậu quả sẻ trái ngược lại hoàn toàn như mong muốn. thậm chí là còn dính phải thuật toán của google nữa. các bạn có thể xem qua diễn đàn seo hiệu quả để biết thêm thông tin.

tại sao backlink lại không chất lượng
đơn giản là vì backlink các bạn đặt ở những bài copy, spin nội dung.... không có lợi mà còn tốn thời gian của các bạn.

vậy không spin thì lấy ý tưởng và thời gian đâu ra mà viết bài
mình thấy những bạn pro spin rất giỏi qua mặt google rất dể dàng nhưng mình không nói tới điều này. một backlink chất lượng còn hơn 10 backlink không chất lượng, các bạn phải hiểu điều này. google đánh giá rất cao backlink đó. còn ngược lại cho dù google không cho điểm hoặc không đánh spam thì nó cũng lưu lại một dấu ấn sau này cho vô sandbox khỏi hối cãi nhé.

như vậy bạn không phải pro như bạn nghỉ thì tốt nhất nên viết bài rồi đi backlink sẽ tốt cho bạn rất nhiều còn hơn cứ chạy theo đối thủ thấy họ đi quá tời link luôn mà thấy nãn, đừng nghỉ dại dột vậy nhé. cái gì cũng vậy cũng có cách giải quyết, nhưng hảy tư duy sáng tạo hơn họ một chút là thành công các bạn ạ.
cuối cùng mình cũng mong mọi người hãy nghĩ khác về seo đi đừng spam nữa. giống mình vậy nè viết bài chia sẽ kiến thức cho anh em thôi đôi khi được người ta thương không ban nick mình. mình có đặt cái link ở trên đó anh em nào thương tình thì nhấp vào còn không thì đùng hại mình là được thanks mọi người.

• Like
Reactions: THB

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
Cuối cùng bác cũng đã thành công trong 1 bài seo backlink rofl~~
là sao bác. bác kiếm sống bằng nghề seo hay gì
Không bác, mình kiếm sống bằng nghề bán trà đá vỉa hè bác: Độc Đáo Món Nước Mía Khổng Lồ Ép Trái Cây Phục Vụ Máy Chiếu Tại Tuy Hòa Phú Yên
À nhân tiện hỏi bác luôn trường hợp mình bị đối thủ chơi xấu bằng cách gài backlink độc hại thì sao bác: http://vnxf.vn/bi-doi-thu-choi-xau-bang-backlink-xau.t10335.html

• Like

Minhztd

Private
Được Like
1
Cuối cùng bác cũng đã thành công trong 1 bài seo backlink rofl~~

Không bác, mình kiếm sống bằng nghề bán trà đá vỉa hè bác: Độc Đáo Món Nước Mía Khổng Lồ Ép Trái Cây Phục Vụ Máy Chiếu Tại Tuy Hòa Phú Yên
À nhân tiện hỏi bác luôn trường hợp mình bị đối thủ chơi xấu bằng cách gài backlink độc hại thì sao bác: http://vnxf.vn/bi-doi-thu-choi-xau-bang-backlink-xau.t10335.html
Bác cứ vào webmaster Tool và chặn hết link xấu thôi. Mà tôi nói thật, nó bỏ khoảng 100k - 200k mới sợ chứ vài chục nghìn chắc cũng chưa thấm :D

Jindo_Katori

FirstSergeant
Được Like
1,193
Bác cứ vào webmaster Tool và chặn hết link xấu thôi. Mà tôi nói thật, nó bỏ khoảng 100k - 200k mới sợ chứ vài chục nghìn chắc cũng chưa thấm :D
Thấy có nhiều bác lại đặt backlink từ các web xxx traffic và seo lại tăng cảm thấy muốn bắt trước rồi đó

olympia

Private
Được Like
1
Ai cũng SEO ngon hết vậy. Giờ này backlink khó lắm :D

• Like

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284