Help Làm thế nào để cài thêm icon lựa chọn ngôn ngữ như vnxf.vn?

YenBee

Private
Được Like
19
Xin được gửi lời chào tới tất cả ACE của vnxf.vn.
Mình mới bước chân vô thế giới của XenForo và bắt đầu phải lòng em nó. Có 1 vấn đề rất mong ACE hướng dẫn em đây ạ.
Em muốn cài các gói ngôn ngữ để có kết quả giống như của vnxf.vn (như trong hình, phần khoanh màu trắng í ạ).
Mình xin được gửi lời cảm tạ trước tới các cao nhân hỗ trợ ạ!

Đính kèm

37.3 KB · Lượt xem: 235
    332.6 KB · Lượt xem: 10

YenBee

Private
Được Like
19

YenBee

Private
Được Like
19
Chào bạn BinSaker, mình đã làm thử mà chả thấy í ới gì tới mấy lá cờ đâu.
Mình nói rõ hơn chút "ước mơ" của mình để bạn hỉu rõ và hỗ trợ mình nha.
Mình mới cài XenForo, vẫn giữ nguyên khung của XenForo 1.5.11 Released Full chưa có thay đổi gì về giao diện.
Bây giờ mình muốn có thêm mấy "Flag" bên dưới Logo XenForo (như hình bên dưới phần khoanh màu trắng).
Vì mình "mù chữ, chưa biết đọc, chưa biết viết" nên bạn có thể chỉ chi tiết chút giúp mình để mình thỏa "ước mơ".
Cảm ơn bạn BinSaker nha!

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Chào bạn BinSaker, mình đã làm thử mà chả thấy í ới gì tới mấy lá cờ đâu.
Mình nói rõ hơn chút "ước mơ" của mình để bạn hỉu rõ và hỗ trợ mình nha.
Mình mới cài XenForo, vẫn giữ nguyên khung của XenForo 1.5.11 Released Full chưa có thay đổi gì về giao diện.
Bây giờ mình muốn có thêm mấy "Flag" bên dưới Logo XenForo (như hình bên dưới phần khoanh màu trắng).
Vì mình "mù chữ, chưa biết đọc, chưa biết viết" nên bạn có thể chỉ chi tiết chút giúp mình để mình thỏa "ước mơ".
Cảm ơn bạn BinSaker nha!

View attachment 24885
Bạn tìm dòng:
Mã:
<li id='Vietnamese'><a title='Vietnamese' class='notranslate flag vi Vietnamese'></a></li>

Và thêm vào bên dưới dòng đó đoạn code sau:
Mã:
<li id='Japanese'><a title='Japanese' class='notranslate flag ja Japanese'></a></li>
<li id='Korean'><a title='Korean' class='notranslate flag ko Korean'></a></li>
<li id='Chinese'><a title='Chinese' class='notranslate flag zh-CN Chinese'></a></li>

YenBee

Private
Được Like
19
Bạn tìm dòng:
Mã:
<li id='Vietnamese'><a title='Vietnamese' class='notranslate flag vi Vietnamese'></a></li>

Và thêm vào bên dưới dòng đó đoạn code sau:
Mã:
<li id='Japanese'><a title='Japanese' class='notranslate flag ja Japanese'></a></li>
<li id='Korean'><a title='Korean' class='notranslate flag ko Korean'></a></li>
<li id='Chinese'><a title='Chinese' class='notranslate flag zh-CN Chinese'></a></li>
Trước hớt gởi làm cảm ơn tới bạn nha! mình vẫn chưa làm được. facepalm~~facepalm~~facepalm~~facepalm~~facepalm~~
Mình đã thực hiện theo hướng dẫn. Tất cả các bước mình làm thử trên Localhost và trên host.
Bước 1. Mình tìm file ad_header

Bước 2. Copy đoạn code theo hướng dẫn và sửa mã 2 vùng khoanh tròn màu xanh như trong hình.

Bước 3. Copy 2 file google-language và google-language vào thư mục XAMPP/htdocs/XenForo/styles.

Sau khi làm xong các bước trên, mình nhận được kết quả là....IM LÌM bạn à.
hic hic. :-@:-@:-@:-@:-@

PVS

Super Moderator
Thành viên BQT
Được Like
12,680
Trước hớt gởi làm cảm ơn tới bạn nha! mình vẫn chưa làm được. facepalm~~facepalm~~facepalm~~facepalm~~facepalm~~
Mình đã thực hiện theo hướng dẫn. Tất cả các bước mình làm thử trên Localhost và trên host.
Bước 1. Mình tìm file ad_header
View attachment 24889

Bước 2. Copy đoạn code theo hướng dẫn và sửa mã 2 vùng khoanh tròn màu xanh như trong hình.
View attachment 24890
Bước 3. Copy 2 file google-language và google-language vào thư mục XAMPP/htdocs/XenForo/styles.
View attachment 24891
Sau khi làm xong các bước trên, mình nhận được kết quả là....IM LÌM bạn à.
hic hic. :-@:-@:-@:-@:-@
Bạn để ý đoạn bạn khoanh ở phía trên, bạn chỉ cần thay đường dẫn đó thành đường dẫn đến file bạn đặt trên host (localhost) là được :). Nếu khó hiểu ibx gửi teamview mình làm giúp cho nhé :)

YenBee

Private
Được Like
19
Bạn để ý đoạn bạn khoanh ở phía trên, bạn chỉ cần thay đường dẫn đó thành đường dẫn đến file bạn đặt trên host (localhost) là được :). Nếu khó hiểu ibx gửi teamview mình làm giúp cho nhé :)
Mình cũng đã sửa link đó rồi mà có được đâu???
Mình có ultraViewer được không bạn ới?
4 740 506
4852

YenBee

Private
Được Like
19
Chờ người nơi ấy..............................................

YenBee

Private
Được Like
19
Đã hoàn thành "ước mơ" rồi, cảm ơn gia đình vnxf.vn, và đặc biệt cảm ơn sư huynh PVS đã ra tay giúp đỡ để mình đạt "mơ ước". Cung phu đỉnh cao, tràn đầy nhiệt huyết,...
Một lần nữa cảm ơn vnxf.vn và sư huynh PVS. inlove~~inlove~~inlove~~inlove~~inlove~~

Sửa lần cuối:

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mr. Tuấn

Mobile/Zalo: 0988 488 096

Telegram: bluekpro

Email: [email protected]

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
pallet Thịnh Phát