[Livesearch 1.0.4b] Tìm kiếm chủ đề cực nhanh

tri78

Moderator
Thành viên BQT
Được Like
327
Tải về và cài đặt bình thường thôi, duy đoạn cấu hình chú ý cái này. Chả hiểu sao nếu chọn nó là thành viên báo CPU của máy họ tăng khủng khiếp, mình test và thấy đúng là bị, chia sẻ lên đây cho anh em cao thủ nào fix được lỗi này.

Đừng click vào.
Xem demo

Đính kèm

• search.zip
    10.7 KB · Lượt xem: 29

singh

Sergeant
Được Like
276
Đúng là addon mình mơ ước. Có thể hiển thị bài với hình ra. Chứ công cụ tìm kiếm mặc định k chuyên nghiệp lắm
Nếu addon này mình có và edit lại tí. Hy vọng giao diện sẽ như chotot
Mà mình tim có 1 tí. Thì web bạn khóa ip . Haizz kì

• Like
Reactions: THB

singh

Sergeant
Được Like
276
làm sao để đổi vị trí hiển thị của cái này nhỉ. mình cài rồi. nó hiẻn thị dưới titler. tuy nhiên mình muốn nó hiển thị ở chổ khác thì làm sao đây

shynn

MasterCorporal
Được Like
176
làm sao để đổi vị trí hiển thị của cái này nhỉ. mình cài rồi. nó hiẻn thị dưới titler. tuy nhiên mình muốn nó hiển thị ở chổ khác thì làm sao đây
Bác vào template PAGE_CONTAINER thêm đoạn code sau vào dưới vị trí nào bác muốn hiển thị nha
Mã:
<xen:hook name="openfire_livesearch" />

singh

Sergeant
Được Like
276
đã cài ok. nhưng có thắc mắc cần bạn nào fix
là làm sao để hình ảnh nó hiện ra thay vì cái avatar nhỉ?
hiện hình ảnh trong bài viết giống
Thumbnails by Waindigo
ấy

shynn

MasterCorporal
Được Like
176
Ví dụ bác muốn chèn vào dưới title bar thì vào PAGE_CONTAINER tìm page_container_content_title_bar rồi chèn code trên xuống dưới là ok mà

singh

Sergeant
Được Like
276
Ví dụ bác muốn chèn vào dưới title bar thì vào PAGE_CONTAINER tìm page_container_content_title_bar rồi chèn code trên xuống dưới là ok mà
cái này mnihf làm được rồi. nhưng mong muốn tiếp theo là làm sao nó hiên jhình bài viết ra khi tìm. hiện tại là hiên avartar
bác giúp được không hi

shynn

MasterCorporal
Được Like
176
cái này mnihf làm được rồi. nhưng mong muốn tiếp theo là làm sao nó hiên jhình bài viết ra khi tìm. hiện tại là hiên avartar
bác giúp được không hi
:v em không có biết code mấy cái này nhưng nhờ bác nào biết code thì vào template openfire_livesearch_results tìm đoạn
Mã:
                        <div class="listBlock posterAvatar">
                            <span class="avatarContainer">
                                <xen:avatar user="$thread" size="s" img="true" />
                                <xen:if is="{$thread.user_post_count}"><xen:avatar user="$visitor" size="s" img="true" class="miniMe" title="{xen:phrase you_have_posted_x_messages_in_this_thread, 'count={xen:number $thread.user_post_count}'}" /></xen:if>
                            </span>
                        </div>
code lại thành hiện thumbnail là ok thôi :D

singh

Sergeant
Được Like
276
:v em không có biết code mấy cái này nhưng nhờ bác nào biết code thì vào template openfire_livesearch_results tìm đoạn
Mã:
                        <div class="listBlock posterAvatar">
                            <span class="avatarContainer">
                                <xen:avatar user="$thread" size="s" img="true" />
                                <xen:if is="{$thread.user_post_count}"><xen:avatar user="$visitor" size="s" img="true" class="miniMe" title="{xen:phrase you_have_posted_x_messages_in_this_thread, 'count={xen:number $thread.user_post_count}'}" /></xen:if>
                            </span>
                        </div>
code lại thành hiện thumbnail là ok thôi :D
mình cũng đang hóng cái này. code lại cho hiện hình là ok

singh

Sergeant
Được Like
276
Điều e hằng mơ ước đã thành thật. giờ chỉ hóng bác nào giúp thay cái avatar bằng hình bài viết

ANh Khoa

Gefreiter
Được Like
44
bạn teamviewer làm cho mình đc ko, mình bấm vào search thì nó bảo diễn đàn bạn tìm ko được tìm thấy :|. ko biết cách nào fix cả

shynn

MasterCorporal
Được Like
176
Bạn không chỉnh id forum trong phần Option thì không tìm được đâu bạn à

ANh Khoa

Gefreiter
Được Like
44
mình chỉnh rồi vẫn thế bạn à =.=

singh

Sergeant
Được Like
276
Bạn không chỉnh id forum trong phần Option thì không tìm được đâu bạn à
để là chỉnh id. nhưng mnihf chèn id của 1 forum con. mà tìm được tất cả các bài khác trong toàn web. không thấy cái id để làm gì :))

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom