Help [Lỗi] không xem được bài viết

xeonline

Private
Được Like
2
chào tất cả anh chị em diễn đàn . em có cài đặt 1 cái Xenforo trên tên miền http://diendan.k6ct1.com mọi thứ đều ổn cho đến một ngày đẹp trời các link bài viết trên diễn đàn bài xem được bài không xem được và báo lỗi .
Mã:
Internal Server Error
The server encountered an internal error or misconfiguration and was unable to complete your request.

Please contact the server administrator at [email protected] to inform them of the time this error occurred, and the actions you performed just before this error.

More information about this error may be available in the server error log.
khổ nỗi có bài xem bình thường, đã nhờ bên KT của Hostting kiểm tra họ nói thiếu file .htaccess nhưng em kiểm tra lại và đã up file mặc định của Xenforo lên rồi vẫn bị.
bài xem được: http://diendan.k6ct1.com/index.php?threads/thành-viên-mới-Đk-tham-gia-diễn-đàn-k6ct1.49/
các bài không xem được thì nhiều:
ví dụ link này: http://diendan.k6ct1.com/index.php?threads/cd-giáo-trình-lắp-ráp-và-cài-đặt-máy-tính-cd-thầy-nam.53/
mong các anh chị em, cao thủ cho em một lời giải đáp và HD em khắc phục .
có cần cài đặt lại và restore dữ liệu không ạ?
chân thành cảm ơn và chúc toàn thể anh chị em diễn đàn mình mạnh khoẻ hạnh phúc và thành đạt

• Like
Reactions: THB

xeonline

Private
Được Like
2
qua tìm hiểu và nhờ sự can thiệp của đội ngũ KT bên Nhân Hòa ... em đã khắc phục đc ...
lỗi được bên họ đưa ra như sau: Phiên bản PHP không tương thích với phiên bản PHP mà Xenforo đang chạy, bên đó là nâng cấp lên PHP và đã chạy lại bình thường. " Thật Là Vi Riệu"
cảm ơn các bác đã quan tâm đến bài viết của em!

• Like
Reactions: THB

THB

Founder
Thành viên BQT
Được Like
3,931
chuyện này cũng nhiều người bị.
mình cũng bị. hiii. nhưng vào trong host nâng cấp lên luôn. nó có chỗ cho mình chọn phiên bản php nhé.
xem thêm:
Hướng dẫn tùy chỉnh version PHP trong CPANEL

Hệ thống hosting của 123HOST hỗ trợ hầu hết các version PHP, kể cả PHP phiên bản mới nhất hiện tại – PHP 7. Chúng ta có thể tùy chỉnh version PHP để phù hợp với yêu cầu về mã nguồn website hoạt động. Ví dụ Website Nukeviet version 3.x yêu cầu PHP 5.3 trở lên. Tuy nhiên Nukeviet version 4.x yêu cầu PHP 5.4 trở đi.

Đối với các website WordPress phiên bản sau này, 123HOST khuyến khích dùng PHP version 5.6 trở lên nhằm tăng hiệu năng và tốc độ.

Dưới đây là các bước tùy chỉnh phiên bản PHP trong cPanel
– Đăng nhập CPANEL

– Nhấp chọn “Select PHP Version” ( xem hình sau)

– Nhấp chuột chọn Version PHP ( Xem hình sau)

– Nhấp chuột vào button “Set Current Version”. Sau khi thực hiện xong, hệ thống sẽ ngay lập tức chuyển hosting của bạn sang version PHP đã chọn.

Hướng dẫn sử dụng

XenForo 1 XenForo 2
Translate by PVS

Dịch vụ XenForo của VNXF

Mobile/Zalo: 0906081284

Telegram: anhanhxf

Chỉ nhận web nội dung lành mạnh

Nhà Tài Trợ

Mút Xốp Không Gian
Mút Sofa Không Gian
Top Bottom